You are on page 1of 7

School: SAN ISIDRO CENTRAL SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MONCHING B. OCAMPO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 9 – 13, 2023 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of participation and assessment of Understands the importance of
of concepts pertaining to lines, texture, and shapes; and physical activities and physical fitness following food safety principles
rhythm and musical symbols balance of size and repetition of in preventing common food-
motifs/patterns through drawing borne diseases

Understands the nature and


prevention of food borne
diseases
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in Practices variety of culture in the Participates and assesses performance in physical activities. Practices daily appropriate food
simple time signatures and community by way of attire, body safety habits to prevent food-
simple one-measure ostinato accessories, religious practices Assesses physical fitness borne disease
pattern and lifestyle.

Creates a unique design of


houses, and other household
objects used by the cultural
groups.

Writes a comparative description


of houses and utensils used by
selected cultural groups from
different
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4RH-Ic-4 A4PR-Ie PE4GS-Ib-1 Explains the nature/background of the games H4N-Ifg-26
( Isulat ang code sa bawat demonstrates the meaning of Shares ideas about the practices describes ways to keep food
kasanayan) rhythmic patterns by clapping of the different cultural PE4GS-Ib-2 describes the skills involved in the games clean and safe
in time signatures 4/4 communities.
PE4GS-Ib-h-3 observes safety precautions H4N-Ihi-27
MU4RH-Ic-5 discusses the importance of
Uses the bar line to indicate PE4PF-Ib-h-19recognizes the value of participation in physical keeping food clean and safe to
groupings of beats in 4/4 activities avoid disease

PE4PF-Ib-h-20 displays joy of effort, respect for others and fair play
during participation in physical activities
PE4PF-Ia-21 Explains health and skill related fitness components
Aralin 6: Ang Rhythmic Aralin 6: Kagawian ng Iba’t - Aralin 5: Paglinang ng Cardiovascular Endurance Aralin 5 : Pagkain Tiyaking Tama
II. NILALAMAN Pattern sa 4/4 Time Signature ibang Pamayanang Kultural at Ligtas Bago Kainin
( Subject Matter) (Food-Borne Diseases)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 23-27 213-215 15-17 111-114
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 22-27 166-168 41-48 257-263
Pang Mag-aaral .
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga flashcard ng note at rest, lapis, krayola, gunting, ruler, at Tsinelas, lata ng gatas o kahit anong lata, yeso (chalk) Mga larawan, food bingo cards,
tsart lumang karton o cardboard Pinoy aerobics na tugtog, music player

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH


A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin KM, Gawin Natin p . 23 Ano - ano ang mga pananamit at Magpakita ng mga larawan ng gawain noong nakaraang linggo. Anu – ano ang mga sakit na
o pasimula sa bagong aralin Ipalakpak ang sumusunod na kagamitan ng mga pangkat- maaring makuha kung hindi
( Drill/Review/ Unlocking of Rhythmic symbols at bigkasin etniko na natutuhan sa Tukuyin kung anong sangkap ng Physical Fitness ang hinuhubog sa natin babasakin ng wasto ang
difficulties) ang rhythmic syllables. nakaraang aralin? bawat larawan. mga nakasulat na food labels?

Itanong sa mga mag-aaral kung anong pagsubok ang ginamit para sa


cardiovascular endurance.

Awitin ang “Ang Huni ng Ibong


Pipit” (tingnan sa Aralin 5)
Bigyang pansin ang tamang
lugar ng accent. Lapatan ng
angkop na galaw ang awitin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pag-usapan kung ang mga Magpakita ng ilang larawan ng (Sumangguni KM, p. 42) (Sumangguni sa LM, p. 257)
(Motivation) bata ay nakaranas nang mag- mga kagamitan ng mga pangkat- Ipagawa ang aerobics na nasa LM. Ipadama muli sa mga mag-aaral Gawin ang gawain sa LM. (Food
hiking. etniko. ang kanilang pulso at ipahambing sa kanilang mga naunang naitala. Bingo)
Bigyan ng pagkakataon ang Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit Bigyan nang (5) minuto ang mga
ilan na magkapagsalaysay. depedclub.com for more mag-aaral upang lumibot at
mangalap ng mga pirma sa Food
Bingo.
Itanong:
a. Tungkol saan ang mga tanong
sa Food Bingo?
b. Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa paghahanda ng
pagkain bago at pagkatapos
kumain? (Inaasahang sagot:
maghugas ng kamay)
c. Paano ang tamang paghugas
ng kamay?
C. Pag- uugnay ng mga a. Iparinig ang awit sa mga Itanong : Itanong: Tumawag ng mag-aaral upang
halimbawa sa bagong aralin mag-aaral.(KM, p. 24) 1. Kanino ang mga sinaunang a. Bumilis ba ang tibok ng iyong puso pagkatapos ng aerobics? ipakita ang paraan ng tamang
( Presentation) b. Bigkasin ang titik ng awitin gamit na aking ipinakita? b. Ano ang iyong nararamdaman pagkatapos ng aerobics? paghuhugas ng kamay. Hikayatin
ayon sa tamang rhythm. 2. Ano ang masasabi mo sa mga c. Ano ang ibig sabihin kapag bumilis ang tibok ng iyong puso? ang mga mag-aaral na sabayan
c. Ituro ang awit sa ito? (Sumangguni , KM, p. 42) ang natawag na mag-aaral.
pamamagitan ng rote
method. Isa – isahin ang paraan sa
d. Aawitin ng mga mag-aaral wastong paghugas ng kamay.
ang “We’re on the Upward
Trail”.ang rhythm ng awit?
D.Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakay Sumangguni sa KM, Alamin , p. Panlinang na Gawain (Sumangguni sa KM, p. 252 –
konsepto at paglalahad ng bagong a. Ano-anong mga uri ng note 166 1. Ipaliwanag ang kahulugan ng cardiovascular endurance at 253)
kasanayan No I ang makikita sa awit? Sumangguni sa TG, p. 214. kahalagahan nito sa kalusugan. Ipaliwanag kung paano ito nalilinang Pag-aralan Natin
(Modeling) May bagong note ka bang at kung paano ito nasusubok. Siguraduhing naintindihan ng mga Magkwentuhan Tayo.
nakita? Ano ito? (Tsart) mag-aaral kung ano ang ibig sabihin ng mabilis na pagtibok ng puso Babasahin ng guro ang isang
(Opo, Whole Note ) sa madali lamang at may kahirapang gawain. kwento, TG, p. 112-113
b. Ilan ang bilang ng isang 2. Ipaliwanag ang gamit ng mga gawain sa buong antas para Itanong:
whole note? (4) mapaunlad ang naitalang resulta o iskor sa pre-test ng cardiovascular Anu – ano ang mga
endurance. Siguraduhing nauunawaan ng mga mag-aaral ang dapat malaman sa pagbili ng
1. Ipalakpak ang sumusunod pagpapanatili ng mga gawaing pisikal kahit sa labas ng PE para mas mga produkto?
na rhythmic pattern ng awitin. malinang pa ito. a. Ano ang unang titingnan bago
a. Ano ang time signature ng (Sumangguni, KM, p. 43-44) bumili?
awitin? b. Ano kaya ang masarap na
b. Ilang bilang mayroon ang ulam?
bawat measure? c. Ngayong nakabili na kayo ni
2. Bigkasin ang rhythmic Tatay ng ____ (napiling ulam),
syllable ng una at maaari na kayong umuwi.
pangalawang linya ng awitin. Pagdating sa bahay, ano ang
3. Itapik/Ipalakpak ang unang gagawin para sa
pangatlo at pang-apat na paghahanda ng ulam?
linya.
(Sa time signature na 4/4, may
4 na bilang ang bawat
measure.)

E. Pagtatalakay ng bagong Gawin ang Gawain 3, KM, p. Pagpapalalim sa Pag – unawa (Sumangguni, KM. p. 44-46) Matapos banggitin ang mga
konsepto at paglalahad ng bagong 24 1. Paano mo ginamit ang linya sa Maglalaro ang mga bata ng isang Larong Pinoy(Tumbang Preso) paraan ng pagpapanatiling ligtas
kasanayan No. 2. pagguhit ng napiling disenyong- Ipaliwanag ang gagawin. at malinis ang mga pagkain, itala
( Guided Practice) Awiting muli ang “We’re on etniko? Ipagawa sa ilang mga piling mag- aaral ang gawain sa unahan para sa loob ng kahon ang mga ito,
the Upward Trail”. 2. Ano ang masasabi mo sa mga maging gabay ng mga bata sa pagasaagawa ng gawain sa labas ng KM, p. 260
Lapatan ng galaw ng katawan kulay na ginamit? silid-aralan.
ang bawat note.
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin ang Gawain 4 at 5 , KM, Gawaing Pansining Ipalaro sa mga bata ang “Tumbang Preso” Gawin ang Pagsikapan Natin
(Tungo sa Formative Assessment p. 25-26 Sabihin: Itanong ang sumusunod: KM, p. 260-261
( Independent Practice ) Ang mga bata ay guguhit ng a. Ano-anong mga bahagi ng iyong katawan ang higit na nagagamit (Picture Perfect)
Tukuyin/Hanapin ang mga disenyong-etniko sa lumang sa paglalaro ng tumbang preso? Ipasulat sa mag-aaral ang
kaparehong measure/s ng karton o cardboard gamit ang b. Ano ang pakiramdam mo habang naglalaro at pagkatapos pangungusap kung paano
sumusunod na rhythmic elemento ng sining. maglaro? pananatilihing malinis at ligtas
pattern sa awiting “We’re on Pinoy Bookmark c. Bumilis ba ang pintig o tibok ng iyong puso? Kung madalas mo ba ang pagkain sa mga larawang
the Upward Trail”. (Sumangguni sa LM, GAWIN p. itong lalaruin, mapapaunlad ba nito ang iyong cardiovascular ibinigay.
167 ) endurance?
Kilalanin ang mga note at rest
na makikita sa awit na “Inday
Kalachuchi”. KM, p. 26
G.Paglalapat ng aralin sa pang Repleksyon: Repleksyon: Mahalaga ba para sa inyo bilang mag-aaral na malinang ang inyong Ano ang kahalagahan ng malinis
araw araw na buhay Bakit mahalaga ang kaalaman Sa paanong paraan natin kakahayan na may kaugnayan sa cardiovascular endurance? Bakit? na paghahanda ng mga pagkain?
( Application/Valuing) sa iba’t ibang note, rest, at mapahahalagahan ang iba’t ibang
meter? pamayanang kultural? Para magawa ng maayos ang isang gawain ano ang nararapat mong Bakit kailangang ihanda ang mga
(Mahalaga ang kaalaman sa gawin? pagkain sa malinis na paraan?
iba’t ibang uri ng note at rest
sa pagbuo ng rhythmic
pattern. Ang rhythmic pattern
ay nabubuo ayon sa nakasaad
na meter. Ang rhythmic
pattern ay isa sa mga sangkap
sa pagbuo ng musika.)
H.Paglalahat ng Aralin Ilang bilang sa bawat measure 1. Ano-ano ang mga nakagisnang Ano ang kahalagahan ng paglinang ng cardiovascular endurance? Sagutan ang Pagnilayan Natin,
( Generalization) ang kailangan sa time kaugalian ng ating pamayanang KM p. 263
signature na 4/4? kultural? Ano – anong gawain ang maaring gawin upang malinang ang
(Sumangguni sa KM, ISAISIP 2. Nakikita pa rin ba ang mga kakayahang ito?
NATIN, p. 26) kaugaliang ito sa kasalukuyang
panahon sa inyong lugar? Tandaan Natin, KM, p. 47
3. Ano ano ang mga kaalaman
tungkol sa mga kagawian ng iba’t
ibang pamayanang kultural?
Paano mo magagamit ang mga
ito sa ating pang – araw – araw
na gawain?
(Sumangguni sa LM,
TANDAAN, p. 167 )
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang note o Lagyan ng tsek ang kahon batay Gawin ang "Suriin Natin”, KM p. 47-48. Sagutan ang Pagyamanin Natin,
rest na bubuo sa measure sa sa antas ng inyong naisagawa sa KM, p. 262
time signature na 4/4. buong aralin. 1. Sa pagpapanatiling ligtas ang
pagkaing tiyaking
(Sumannguni sa KM, SURIIN p. _____________ ito. Sa pagbili sa
168) palengke piliin ang mga
________________ prutas,
gulay at karne. ___________
ang mga food labels.
_______________ ang mga
sangkap at kagamitan na
gagamitin sa paghahanda ng
pagkain. Lutuin nang mabuti
(Sumangguni sa KM, p. 27) upang matiyak na mamamatay
ang mikrobyo.

2. Maaaring ________ ang


pagkain upang hindi dapuan ng
mga insekto na maaaring
magdala ng mga ___________
nagdudulot ng sakit. Kung ito ay
hindi na mainit, maaaring ilagay
sa loob ng __________para
hindi mapanis. Kung ilalagay sa
refrigerator/cooler habang
mainit pa, maaari itong
magtubig (moist) na maaaring
maging dahilan ng
_____________.

J. Karagdagang gawain para sa Isulat ang mga rhythmic Magdala ng sumusunod na Gawin ang Pagbutihin Natin KM, p. 48. A. Sumulat ng mga paraan kung
takdang aralin( Assignment) pattern na makikita sa awiting kagamitan: paano lutuin ang iyong
“Inday Kalachuchi”. (KM, p. 1. recycled papers tulad ng paboritong panghimagas.
25) lumang kalendaryo o anu mang Lagyan ng mga alituntunin sa
papel. pagpapanatiling malinis at ligtas
2. Dalhin ang kagamitan sa ang pagkain.
pagguhit. B. Gawin ang Kaya Natin, KM p.
263
Magbigay ng tatlong halimbawa
ng sakit na iyong naranasan.
Ilista ang nararamdaman sa
bawat sakit,
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa.
pagbabasa. kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa teknolohiya kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning __Community Language
Learning __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia” Learning
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like