You are on page 1of 13

Republic of the Philippines

Department of Education

School Grade Level III

Grades 1 to 12 Teacher Learning Area MAPEH


Daily Lesson Log
Teaching Dates Week 2 Quarter 1ST
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates
The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates understanding
Pangnilalaman understanding of lines, texture, understanding of body shapes of the importance of nutritional
Holiday understanding of the basic concepts of
shapes and depth, contrast (size, and body actions in preparation guidelines and balanced diet in good
rhythm
texture) through drawing for various movement activities nutrition and health

B. Pamantayan sa The learner The learner creates an artwork of The learner performs body The learner consistently demonstrates
Pagganap people in the province/region. On- shapes and actions properly. good decision-making skills in making
1. performs simple ostinato
the-spot sketching of plants trees, or food choices
patterns/simple rhythmic
buildings and geometric line
accompaniments on classroom
designs shows a work of art based
instruments and other sound sources to
on close observation of natural
a given song
objects in his/her surrounding
2. sings songs with correct rhythm noting its size, shape and texture

C. Mga Kasanayan Naiuugnay ang mga larawan sa tunog ∙ Natutukoy ang pagkakaiba ng laki 1. Nailalarawan ng mag-aaral Nailalarawan ng isang malusog na tao at
sa Pagkatuto at pahinga sa loob ng rhythmic pattern ng tao sa larawan para maipapakita ang mga hugis ng katawan at ang konsepto ng malnutrisyon (H3M-
(MU3RH-la-1) ang distansiya (A3EL-Ia); kilos (PE3BM-Ia-b-1); lab-1; H3N-Iab-12)

∙ Nakaguguhit ng mga larawan ng 2. Nagpapakita ng mga


tao na may iba’t ibang laki upang kasanayan sa paggalaw bilang
maipapakita ang distansiya; pagtugon sa mga tunog at
musika (PE3MS-Ia-h-1); at
∙ Nakapagbibigay halaga sa
kahalagahan at tiwala sa sarili sa 3. Nakikibahagi sa masaya at
paggawa ng sining na nagpapakita kasiya-siyang pisikal na mga
ng distansiya ng tao ayon sa laki; at aktibidad (PE3PF-Ia-h-16).

∙ Naisasagawa ang sining ng sariling


buhay.

II. Nilalaman Ugnayang Larawan, Tunog, at Iba’t ibang Laki ng Tao sa Body Shapes and Actions Mabuti o Masamang Nutrisyon?
Pahinga ng Rhythmic Pattern Larawan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Module 1 Module 1 Module 1 Aralin 1 Module 1 Aralin 1
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Naririnig mo ba ang iba’t ibang ingay Isulat ang titik ng tamang sagot sa Tingnan ang mga larawan sa Ang tamang nutrisyon ay mahalaga para
nakaraang aralin at/o sa ating paligid? bawat patlang. Gawin ito sa iyong bawat bilang. Lagyan ng tsek (/) sa ating kalusugan. Ang aralin na ito ay
pagsisimula ng bagong sagutang papel. kung ang mga larawan ay makatutulong upang maunawaan mo
Alin sa sumusunod ang halimbawa
aralin. nagpapakita ng tamang postura ang kahalagahan ng pagkain ng tama.
nito? Lagyan ng tsek (/) ang bilang sa
ng katawan sa paglalakad, Nais din ng aralin na ito na matutuhan
iyong sagutang papel kapag ang
pagtayo at pag-upo at ekis (x) mo ang tamang pagpili ng kakainin at
larawan ay lumilikha ng ingay o tunog
naman kung hindi. Isulat ang mapanatili ang malusog na pamumuhay.
at ekis (x) naman kapag hindi.
iyong sagot sa papel. Ngayon, pag-aralan natin kung paano
magiging malusog. Tandaan, mahalaga
ang kumain nang tama at mabuhay nang
tama.

_____4. Paano masasabi na malaki


ang isang parisukat? a. kapag ito ay
may mataas na linya sa bawat dulo
b. kapag ito ay may katamtamang
taas ng linya sa bawat dulo c. Kapag
ito ay may mallit na linya sa bawat
dulo d. Kapag ito ay may makitid
ng linya sa bawat dulo
_____5. Paano pagkasyahin ang
malaking bola sa isang kahon? a.
gumuhit ng maliit na kahon b.
gumuhit ng malaking kahon c.
gumuhit ng kahon na may
katamtaman ang laki d. gumuhit ng
pinakamaliit na kahon
b. Pagganyak o Pag-aralan ang mga larawan na Sa mga larawang nasa ibaba ay Tingnan ang larawan sa ibaba. Suriin ang larawan ng dalawang bata at
nagtataglay ng rhythmic pattern. makikita ang iba’t ibang laki ng tao Ano ang ginagawa ng mga mag- sagutin ang sumusunod na katanungan.
Paghahabi sa layunin Gawin ang mga isinasaad na kilos sa batay sa layo o distansiya nito. aaral? Alam mo bang maari
ng aralin/Motivation bawat larawan. kang makagawa ng mga hugis
gamit ang iyong katawan gaya
ng straight, wide, curled and
twisted?

A B 1. Ano ang iyong napansin at nakikita sa


larawan ni Mark at Roel?
Malaki ang tao kapag malapit ang
tumitingin at maliit naman ito kapag 2. Magkapareho ba ang dalawang bata?
malayo ang tumitingin. Paano sila nagkakaiba?
3. Sa palagay mo ano kaya ang dahilan
ng kanilang pagkakaiba?

C. Paglalahad o Pag- Ang mga linyang patayo (▐ ) na iyong Batay sa mga larawang nasa Ang ating katawan ay maaring Ang katawan natin ay maraming kayang
uugnay ng mga nakikita sa naunang gawain ay Tuklasin, sagutin ang sumusunod na makagawa ng mga pangunahing gawin. Ang iba’t ibang parte ng ating
halimbawa sa bagong tumutukoy sa simbolong pangmusika tanong. Isulat ang titik ng wastong natural na hugis at galaw gayakatawan ay may iba’t ibang gamit para
aralin. na nagdudulot ng tunog. Tinatawag sagot sa iyong sagutang papel. ng straight, wide, curled, andito ay gumana ng tama. Kapag pinalakas
natin itong stick notation. twisted. Ang sumusunod na at pinalusog pa ang mga katawan natin,
1. Aling larawan ng tao na nasa
Tumatanggap ito ng isang bilang ng larawan ay nagpapakita ng iba’t
mas mapapadali nito ang mga bagay na
pahina 4 ang mas malaki ang sukat?
pulso o beat. ibang hugis ng katawan: ginagawa natin sa araw-araw. Ngayon,
a. Larawan A
malalaman mo ang tungkol sa konsepto
Straight Body Shape
b. Larawan B. ng malnutrisyon. Ang malnutrisyon ay
Ang simbolong ito ( ) ay Ang matuwid na hugis ng isang kondisyon na nagreresulta mula sa
c. Larawan A at B
tinatawag na quarter rest na ang ibig katawan ay naipapakita sa kakulangan ng nutrisyon o labis na
sabihin ay pahinga o walang tunog na 2. Aling larawan ng tao na nasa pamamagitan ng pagtayo nang pagkonsumo. Ang mga uri ng
nagtataglay ng isang bilang. Ito ang pahina 4 ang mas maliit ang sukat? maayos habang ang ibang parte malnutrisyon ay kinabibilangan ng:
bahagi ng awitin kung saan ang ng katawan ay nasa ibang Undernutrisyon: Ang ganitong uri ng
mang-aawit ay humuhugot ng hangin a. Larawan A direksyon. malnutrisyon na resulta mula sa hindi
upang maipagpatuloy ang awitin. pagkuha ng sapat na protina, calories o
b. Larawan B.
micronutrients. Overnutrisyon: Ang
c. Larawan A at B labis na pagkonsumo ng ilang mga
nutrisyon, tulad ng protina, kaloriya o
3. Paano naipakikita ang laki ng tao taba, ay maaari ring humantong sa
sa larawan? malnutrisyon. Kadalasan ito ay
a. sa pamamagitan ng distansiya nagreresulta sa labis na timbang o labis
mula sa tumitingin na katabaan.

b. sa pamamagitan ng pagkilala (Talakayin ang Suriin)

c. sa pamamagitan ng larawan
4. Bakit mas maliit ang sukat ng
nakaguhit na tao sa larawang B
kaysa larawan A?
a. malayo sa nakatingin
b. malapit sa nakatingin
c. katamtaman sa paningin
5. Kailan masasabi na ang laki ng
tao ay malaki sa tumitingin?
a. kapag ito ay malapit sa tumitingin
b. kapag ito ay malayo sa tumitingin
c. kapag ito ay katamtaman sa
tumitingin

D. Pagtatalakay ng Gawain A. Lagyan ng (▐ ) ang bilang Wide Body Shape Basahin ang salaysay sa loob ng kahon,
bagong konsepto at sa iyong sagutang papel kung ang at sagutin ang sumusunod na
Ang lunge ay isang posisyon ng
paglalahad ng bagong mga larawan ay nagpapakita ng tunog katanungan. “M”
katawan na kung saan ang isang
kasanayan #1 na naririnig at ( ) para sa hindi
binti ay nasa harap ng isang 1. Ano ang itsura ni “M”?
naririnig ngunit
binti. At ang paa ay nasa sahig
nararamdaman. 2. Ano kaya ang pakiramdam niya?
habang ang mga tuhod ay
nakabaluktot. 3. Ano ang kinakain ni “M”?
Curled Body Shape 4. Ano ang karamdaman niya?
Ang pagtiklop ng katawan ay 5. Ano ang kulang sa kinakain ni “M”?
nagagawa kapag ang itaas na
bahagi ng katawan ay iniangat
habang ang ibabang bahagi ng
katawan ay nanatili sa ibaba.

E. Pagtalakay ng Gawain B Twisted Body Shape Paghambingin ang batang sina Mark,
bagong konsepto at Roel at Ben.
Ganito ba ang iyong ginawa? Ngayon, Ang pagbaluktot ay posisyon ng
paglalahad ng bagong nais kong palitan mo ang stick notation katawan kung saan ang itaas na
kasanayan #2 ng mga tunog na naririnig at di bahagi ng katawan ay ginagalaw
naririnig ng larawan na makikita sa pakanan o pakaliwa.
kahon. Iguhit ang iyong sagot sa
sagutang papel.

F. Paglinang sa Gawain C Lagyan ng tsek( /) ang loob ng Gawin ang iba’t ibang hugis ng Bilang isang bata, magbigay ng tatlong
Kabihasaan tungo sa kahon kung ang larawan sa bawat katawan habang umaawit ng paraan upang maiiwasan ang
Bumuo ng isang rhythmic pattern
Formative Assessment aytem ay nagpapakita ng distansiya “Leron Leron Sinta”. malnutrisyon.
gamit ang stick notation. Gumamit ng
mula sa tumitingin at ekis (X)
(Independent Practice) ▐ at . Tandaan ang isang stick
naman kung hindi. Gawin ito sa
notation o pahinga ay
iyong sagutang papel.
nangangahulugan ng isang pulso o
beat.
G. Paglalapat ng Panuto: Isulat ang Tama kung wasto Isulat ang Tama kung ang larawan Gawin ang mga iba’t ibang Piliin kung alin sa mga larawan sa ibaba
Aralin sa pang-araw- ang rhythmic pattern na nakikita sa ay nagpapakita ng laki ayon sa hugis ng katawan sa ang mga pagkaing nakabubuti at
araw na buhay bawat bilang at Mali kung ito ay hindi distansiya mula sa tumitingin at pamamagitan ng pagsunod sa nakasasama sa katawan. Ilagay sa
wasto. Mali naman kung hindi. Gawin ito sumusunod na panuto. Isagawa Hanay A ang masusustansiyang pagkain
sa iyong sagutang papel. ang bawat hakbang na may at sa Hanay B naman ang hindi.
bilang na apat.
1. Tumayo nang tuwid at itaas
ang dalawang braso.
2. Ang iyong paa ay dapat nasa
sahig habang ang mga tuhod ay
nakabaluktot.
3. Ibaluktot ang posisyon ng
katawan habang ginagalaw
pakaliwa ang bahagi ng
katawan. 4. Iangat ang taas na
bahagi ng katawan habang ang
ibabang bahagi ng katawan ay
nanatili sa ibaba.
H. Paglalahat ng Ang mga linyang patayo (▐ ) na iyong Sa pagguhit ng larawan, ang laki o Ano-ano ang mga kilos na Ang malnutrisyon ay isang kondisyon
Aralin nakikita sa naunang gawain ay liit ng mga tao ay magkaiba. Ito ay nagpapakita ng iba’t ibang hugis na nagreresulta mula sa kakulangan sa
tumutukoy sa simbolong pangmusika nagpapakita ng distansiya ng ng katawan? nutrisyon o labis na pagkonsumo. Ang
Generalization na nagdudulot ng tunog. Tinatawag tumitingin. Maliit tingnan ang tao mga uri ng malnutrisyon ay
natin itong stick notation. kapag malayo sa tumitingin at kinabibilangan ng: Undernutrisyon: Ang
Tumatanggap ito ng isang malaki naman ito kapag malapit sa ganitong uri ng malnutrisyon na resulta
bilang ng pulso o beat. Ang tumitingin. mula sa hindi pagkuha ng sapat na
simbolong ito ( ) ay tinatawag na protina, calories o micronutrients.
quarter rest na ang ibig sabihin ay Overnutrisyon: Ang labis na
pahinga o walang tunog na pagkonsumo ng ilang mga nutrisyon,
nagtataglay ng isang bilang. Ito ang tulad ng protina, kaloriya o taba, ay
bahagi ng awitin kung saan ang maaari ring humantong sa malnutrisyon.
mang-aawit ay humuhugot ng hangin Kadalasan ito ay nagreresulta sa labis na
upang maipagpatuloy ang awitin. timbang o labis na katabaan.

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang tititk ng tamang sagot. Piliin ang titik ng tamang sagot. Tukuyin kung anong hugis ng Paano mo masasabing malusog ang
Gawin ito sa iyong sagutang papel katawan ang ipinakikita sa mga isang bata? Ilarawan ang malusog na
Evaluation/Assessment larawan at isulat ang iyong sagot bata ayon sa iyong pagkakaunawa.
1. Paano iguguhit ang isang tao o
sa papel. Gumawa ng word map sa sagutang
bagay na malapit sa tumitingin?
papel at sagutin ang tanong na “Ano ang
a. iguguhit nang malaki malnutrisyon”?

b. iguguhit nang maliit


c. iguguhit nang katamtaman
d. iguguhit nang pinakamaliit
2. Kailan masasabi na malaki ang
tao sa isang guhit batay sa
distansiya?
a. kapag ito ay malapit sa tumitingin
b. kapag ito ay malayo sa tumitingin
c. kapag ito ay katamtamang layo sa
tumitingin
d. kapag ito ay pinakamalayo sa
tumitingin
3. Bakit maliit ang isang tao sa
isang larawan?
a. dahil malayo ang distansiya nito
mula sa tumitingin
b. dahil malapit ang distansiya nito
mula sa tumitingin
c. dahil pinakamalapit ang
distansiya nito mula sa tumitingin
d. dahil katamtaman ang distansiya
nito mula sa tumitingin
4. Ano ang sitwasyong makikitang
pinakamaliit ang tao sa isang
larawan?
a. sa pinakamalapit na distansiya
b. sa pinakamalayong distansiya
c. sa pinaka katamtaman na
distansiya
d. sa pinakamalawak na distansiya
5. Bakit masasabing maliit ang tao o
bagay sa isang guhit?
a. sapagkat pinakamaliit ito sa
tumitingin
b. sapagkat malapit ito sa tumitingin
c. sapagkat katamtaman ang layo
nito sa tumitingin
d. sapagkat malayo ito sa tumitingin

J. Karagdagang Iguhit ang imahe na at na Gumuhit ng isang sitwasyon sa Gayahin ang nasa larawan at
gawain para sa naangkop sa loob ng kahong bahagi ng komunidad na iyong kinabibilangan gumuhit ng isang bilog,
takdang-aralin at bawat bilang batay sa tamang rhythmic na nagpapakita ng ibat’ibang laki ng parisukat, tatsulok at brilyante sa
remediation pattern nito. tao batay sa distansiya ng bawat larawan na nagpapakita
tumitingin. Maglahad ng sariling ng mga pagkilos at paggalaw
ipinyon sa iyong iginuhit. Ilagay ito nang katawan. Ilagay sa bond
sa maliit na bond paper. paper ang iyong sagot.

V. MGA TALA

You might also like