You are on page 1of 4

Department of Education

Region VII, Central Visayas


Division of Cebu Province
District of Barili II
Cagay, Barili, Cebu
PRIMO VILLEGAS ELEMENTARY SCHOOL

WEEKLY LEARNING PLAN


February 20-24, 2023

Quarte 3 Grade Level 5


r
Week 2 Learning Area PE
MELCs Executes the different skills involved in the dance

I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of participation and
A. Pamantayang Nilalaman
assessment of physical activity and physical fitness.

Participates and assesses performance in physical activities.


B. Pamantayan sa
Assesses physical fitness
Pagganap
Demonstrates understanding of participation and assessment of
physical activity and physical fitness.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
II. NILALAMAN Aralin 2
MGA BENEPISYO NG PAGSASAYAW

LEARNING RESOURCES

Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng pp. 76-79
Guro
2. Mga Pahina sa pp. 76-79
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 76-79

4. Karagdagang Curriculum Guide in MAPEH, June 2016 ed.


Kagamitan Mula sa LR
Portal
Laptop,  projector,  mga  larawan  ng  mga  batang
5. Iba Pang Kagamitang
sumasayaw ng iba’t-ibang sayaw, manila paper, pentel pen
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Pagtanong sa mga bata:
A. Balik-aral sa nakaraang
 Mahalaga ba ang pagsasayaw? Bakit?
aralin at/ o pagsisimula
 Ano ano ang kahalagahan ang naibibigay ng pagsasayaw sa ating
ng bagong aralin
sarili?

B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapangkat ng mga larawang dala ng mga bata at larawang inihanda ng
aralin guro.

Pagtanong sa mga bata:


 Ano – anong mga larawan ng sayaw ang inyong nasaliksik o
nahanap?
 Ngayon, ating pangkatin ang mga sayaw ayon sa tamang pangkat.

Katutubong Sayaw Makabagong Sayaw

C. Pag-uugnay ng mga Pagtanong sa mga bata:


halimbawa  Ano ang ginawa ninyo sa mga larawan?
sa bagong aralin  Paano ninyo pinangkat ang mga larawan?
 Anong mga sayaw ang nasa unang pangkat? Ikalawang pangkat?
 Paano ninyo masasabi na ang unang pangkat ay mga katutubong
sayaw at ang ikalawang pangkat ay mkabagong sayaw?
 Ano ang pagkakaiba ng dalawang pangkat?
 May pagkakaparehas din ba ang dalawang pangkat, ano ang
pagkakaparehas nito?

D. Pagtatalakay ng bagong Hatiin ang mga bata sa apat na pangkat.Bawat pangkat ay bigyan ng tig
konsepto at paglalahad –iisang manila paper at pentel pen.
ng
bagong kasanayan Sabihin: Gumawa ng web na naglalaman ng pagbibigay ng kahulugan,
#1 deskripsiyon, benepisyo at halimbawa ng salitang SAYAW. Pagtakatapos
iulat ito sa buong klase.

SAYAW

Pagtalakay:
Pag –uulat ng bawat pangkat sa ginawang gawain.

Itanong:
 Batay sa mga sagot ninyo, ano ang SAYAW?
 Ano sa palagay ninyo ang magandang dulot o benepisyo sa
atin ng pagsasayaw?

 Ang SAYAW ay isang ritmong paggalaw ng katawan sa saliw ng


musika.
 Ito rin ay isang epektibong paraab upang malikhaing maipakita,
maipahatid at maiparamdam ang emosyon, damdamin at kaisipan.
 Napararating din ng sayaw ang isang makabuluhang mensahe.

MABUTING DULOT O BENEPISYO NG SAYAW


 Mabuting dulot ng pagsasayaw ay ang mga sumusunod:
a. Cardiovascular endurance
b. Pagpapabuti ng stamina
c. Pagpapanatili ng tamang timbang.
 Nakakatulong din ito sa balance at koordinasyon
ng katawan.
E. Pagtatalakay ng bagong  Nakatutulong din sa pagkakaroon ng magandang
konsepto at paglalahad ng postura.
bagong kasanayan #2  Nagtuturo din ito ng tamang asal at
pakikisama sa kapwa.

F. Paglinang sa Kabihasaan Batay sa ating tinalakay, ano ang sayaw? Ano ano ang mga benepisyo
(Tungo sa na naidudulot ng pagsasayaw sa atin?
Formative Assessment) 
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tama o Mali
araw-araw na buhay Isulat ang salitang Tama kung ang pangungusap ay wasto at Mali
kun ito ay di wasto.
1. Ang sayaw ay isang uri ng komunikasyon ng pagpapahayag ng
damdamin.
2. Ang sayaw ay isang ritmong paggalaw ng katawan.
 3. Walang benepisyong nakukuha sa
pagsasayaw
Gawin ang mga sumusunod:
 Pangkatin ang mga bata sa dalawang pangkat.
H. Paglalahat ng Aralin  Itanghal ang sumusunod na eksena.
 Unang Pangkat: Sinusubukan mong kunin ang iyong
paboritong prutas na nasa itaas ng isang puno.
 Pangalawang Pangkat: Tinitingnan mo ang mga hayop sa isang
zoo

I. Pagtataya ng Ano ang magandang naidudulot sa atin ng


Aralin pagsasayaw?
J.  Takdang-aralin/
Karagdagang Gawain

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag- aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- aaral na


nakaunawa sa
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa


tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong
kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

MELANIE E. REMANDO MERCEDITA B. MARINAY


Master Teacher I Principal 1

You might also like