You are on page 1of 2

Paaralan Baitang Unang Baitang

DETALYADONG
BANGHAY Guro Asignatura Physical Education I
ARALIN Ikalawa
Petsa/Oras Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
 .Naipapakita ang kaalaman sa space awareness o kamalayan sa espasyo bilang paghahanda sa paglahok
sa mga gawaing pampisikal.

B. Pamantayan sa Pagganap
 Naisasagawa ang mga kilos sa espasyong nakalaan na may wastong koordinasyon.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code ng Bawat Kasanayan


 Lumahok sa nakakaaliw at kasiya-siyang mga gawaing pampisikal na may koordinasyon. PE1PF-IIa-h-2

II. NILALAMAN
A. Sanggunian

1. MISOSA 4-module 1
2. Music ,Art, Physical Education and Health 2 (Tagalog ) Deped. –Falculita, Rogelio et.al.2013,306-307
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource - http://lrmds.deped.gov.ph/.

B. Iba pang Kagamitang Panturo - Larawan, tsart, awit,

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at Pagsisimula ng Bagong Aralin
Itanong:
Ano ang mga kilos lokomotor?
Magbigay ng halimbawa ng mga kilos lokomotor?
Ano ang mabuting naidudulot ng pag-eehersisyo sa ating katawan?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin at Pagganyak


Awiting may Kilos
Ituturo ng guro ang awit at kilos nito.

Sampung Batang Lucenahin

Isa,dalawa,tatlong batang Lucenahin


Apat,lima, anim na Lucenahin
Pito,walo,siyam na Lucenahin
Sampung batang Lucenahin!

Sila’y lumundag,bangka ay tumaob..2x


Sampung batang Lucenahin

Tinawid ang ilog


Sila’y lumundag,tumakbo,umahon
at nagtayo ng kubo!
Sampung batang Lucenahin

Sumayaw sila at sumigaw ng MABUHAY!


Sumayaw sila at sumigaw ng MABUHAY!
Sumayaw sila at sumigaw ng MABUHAY!
Sampung batang Lucenahin…

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin


Hatiin ang mga bata sa 3-4 na pangkat.
Ipaawit at ipakilos ang awiting “Sampung Batang Lucenahin”.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglahad ng Bagong Kasanayan #1


Laro: Unahan sa pagtakbo at paglundag
Una,Paunahang tumakbo at Paglundag sa 1.Tuwid na guhit
2. Pasigsag

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglahad ng Bagong Kasanayan #2


F. Paglinang sa Kabihasahan (Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat sa Aralin sa Pang-araw-araw na Buhay


Itanong:
Ano ang mabuting naidudulot sa paglahok sa mga gawaing pampisikal?/pag-eehersisyo?
Dapat din ipamalas ng mga mag-aaral ang pagiging sports sa tuwing sila ay lalahok sa ano mang uri ng laro o
paligsahan.

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Pakinggang mabuti ang panuto ng guro.
1.Bumuo ng pangkat na may 3-5 kasapi.
2.Pumili ng lider.
3.Pumila ang mga kasapi ng pangkat sa likuran ng lider
4. Gayahin ng mga kasapi ang lahat ng kilos ng lider. -(halimbawa ng mga kilos lokomotor)

( Lahat ng miyembro ng pangkat ay dapat makakasabay sa gagawin ng kanilang lider)


J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation

IV. MGATALA
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasang solusyunan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like