You are on page 1of 2

Schools Division Office

City of Mandaluyong
ADDITION HILLS INTEGRATED SCHOOL
Lesson Plan in P.E
(Martes) January 8, 2019

I. Layunin

A. Pamantayang Nilalaman  demonstrates understanding of participation and assessment of physical


activity and physical fitness

B. Pamantayan sa Pagganap  Participates and assesses performance in physical activities.


assesses physical fitness
 Describes the Philippines physical activity pyramid PE4PF-
C. Pamantayan sa Pagkatuto IIIa-16
 Explains the indicators for fitness PE4PF-
IIIa-17
 Assesses regularly participation in physical activities based on
physical activity pyramid
PE4PF-IIIb-h-18
 Explains the nature/background of the dance PE4GS-
IIIb-1

D. Tukoy ng mga Layunin  Nasusubok ang physical fitness sa pamamagitan ng pagsasagawa


ng mga gawaing nagpapaunlad sa koordinasyon ng katawan.
 Natutukoy ang kahalagahan ng pakikilahok sa mga gawaing
pisikal katulad ng mga gawaing nagpapaunlad sa koordinasyon ng
katawan.
 Naipakikita ang kasiyahan na puno ng enerhiya at tiyaga,
paggalang sa kapwa at patas na pakikipaglaro.

II. Paksang Aralin Aralin 3: Paglinang ng Koordinasyon

III. Mga Kagamitan sa Pagkatuto

1. Teacher’s Guide pages TG in P.E 50-52

2. Learner’s Materials pages LM in P.E pp.136-142

3. Textbook pages dd.136- 142

4. Materials  marker, manila paper, pito, hula-hoop

IV. Pamamaraan
 Itanong kung naisagawa nila nang maayos ang Two-Hand Ankle
A. Balik-Aral Grip noong nakaraang aralin
 Itanong kung paano pa malilinang ang flexibility ng katawan.
 Ipakita ang larawan. Itanong kung ano ang ginagawa ng mga bata.
 Pag-usapan ito.

 Ipabasa ang “Simulan Natin”.


B. Pagganyak - Pag-usapan ito.
C. Paglalahad  Ipabasa ang “Ipagpatuloy Natin”.
 Itanong kung ano ang koordinasyon (coordination) at itanong din
kung bakit kailangan itong malinang.
 Hikayatin ang mga bata na magbigay ng halimbawa ng mga
gawaing pisikal na nagpapaunlad ng koordinasyon
 Sabihin na kailangang masubok ang kanilang kakayahan sa
D. Pagtalakay sa Aralin koordinasyon (coordination).
 Ipagawa ang nasa LM Gawain 1 - Coordinated Walk. Gabayan ang
mga
 bata sa pagsasagawa at ipaalala ang mga pag-iingat na dapat
gawin.
 Magkaroon ng talakayan sa ginawa.
 Ipagawa ang Gawain 2 - Gamit ng Hula Hoop.
 Magkaroon ng talakayan sa ginawa

E. Paglalahat  Ano ang koordinasyon?


 Paano ito nakatutulong saa ating kalusugan?
 Gabayan ang mga bata upang makabuo ng paglalahat. Maaaring
F. Paglalahat magtanong upang makabuo ng kaisipan na dapat tandaan.
 Itanong kung bakit kailangang mapaunlad o malinang ang
koordinasyon ng katawan (coordination).
 Ipabasa ang talaan sa “Suriin Natin” sa LM at ipatukoy sa
G. Pagtataya pamamagitan
 ng paglagay ng tsek sa kolum kung alin ang mga
makapagpapaunlad ng kanilang koordinasyon. Ipakopya sa
kwaderno ang talaan at ipasagot ito.
 Itanong kung ilan sa talaan ang nilagyan ng tsek.
 Sabihin na gawing madalas ang mga gawain o ehersisyong
V. Takdang- Aralin nakatutulong sa pagpapaunlad ng koordinasyon (coordination) ng
katawan.

____________100% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.


VI. Reflection ____________90% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________80% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________70% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
___________60& ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.

You might also like