You are on page 1of 2

Schools Division Office

City of Mandaluyong
ADDITION HILLS INTEGRATED SCHOOL
Lesson Plan in ARTS
(Biyernes) August 24 , 2018

I. Layunin

A. Pamantayang Nilalaman Demonstrates understanding of lines, texture, and shapes; and


balance of size and repetition of motifs/patterns through drawing

B. Pamantayan sa Pagganap Practices variety of culture in the community by way of attire,


body accessories, religious practices and lifestyle.

C. Pamantayan sa Pagkatuto Appreciates the rich variety of cultural communities in the


Philippines and their uniqueness

D. Tukoy ng mga Layunin  Natatalakaay ang kasuotan at palamuti ng pangkat- etniko


sa isang pamayanang kultural sa bansa
 Nakakalikha ng sariling disenyo ng isang kasuotan
 Naipagmamalaki ang kagandahan ng kasuotan ng mga
pangkat-etniko sa pamayang kultural sa pamamagitan ng
pagsusuot ng likhang sining na kasuotan

II. Paksang Aralin Aralin 2: Kauotan at Palamuting Etniko

III. Mga Kagamitan sa Pagkatuto

1. Teacher’s Guide pages TG in Arts pp.232-234

2. Learner’s Materials pages LM in Arts pp.

3. Textbook pages

4. Materials Bond paper, lapis, water color, brush, water container

IV. Pamamaraan
 Ilarawan ang foreground, middle ground, at background
A. Balik-Aral
 Pagmasdan ang larawan
B. Pagganyak  Ilarawan ang kanilang mga suot na palamuti


C. Paglalahad  Anong pangkat-etniko ang nasa larawan?
 Ano-anong pangkat-etniko ag nakikita ninyong may
kakaibang palamuti?
 Pagtalakay sa kasuotan at palamuti ng ng iba’t ibang
D. Pagtalakay sa Aralin pangkat-etniko.

 Suriin ang larawan
 Pagtalakayan ukol sa overlap. Iugnay ito sa disenyo ng
mga kasuotan at palamuti ng mga pangkat-etniko.



 Bakit magkakaiba ang mga disenyo ng mga kasuotan at
E. Paglalahat palamuti ng bawat pangkat-etniko?
 Paano nagkakaiba ang kanilang mga disenyo?
 Paano mo maipagmamalaki ang mga kasuotan at palamuti
F. Paglalapat ng pangkat-etniko sa mga pamayang kultural sa ating
bansa?
 Gumuhit o magpinta ng disenyo sa kasutoan o palamuti
G. Pagtataya gamit ang overlap na disenyo.

 Magsaliksik ng disenyong kasuotan ng iba pang pangkat –


H. Takdang-aralin etniko. Gumupit sa magasin o kumuha ng larawan sa
internet at idikit sa kuwaderno.

V. Reflection ____________100% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.


____________90% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________80% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________70% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
___________60& ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.

You might also like