You are on page 1of 12

Republic of the Philippines

Department of Education
School: Grade Level:
Teacher: Learning Area:
Observation Date: Quarter:

I. Layunin Nuunawaan ang kahalagahan ng RPMS KRA’S &


malusog na katawan o good health OBJECTIVES
habits.
A. Pamantayang Nagpapakita ng pang-unawa sa
Pangnilalaman kahalagahan ng paghuhugas ng
kamay.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang wastong
Pagganap kahalagahan ng paghuhugas ng
kamay.

C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC) Nalalaman ang kahalagahan ng
(Kung mayroon, isulat mabuting gawi sa kalusugan.
ang pinakamahalagang H1PHllj-5
kasanayan sa pagkatuto o
MELC
D. Pagpapaganang
Kasanayan
(Kung mayroon, isulat
ang pagpapaganang
kasanayan.)

II. NILALAMAN Kahalagahan ng Pagsasapamuhay ng


Malusog na Pangangatawan
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa MELC pahina 340, Budget of work
Gabay ng Guro pahina 259
b. Mga Pahina sa
Kagamitang Modyul pahina 28-36
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
e. Pagsasama ng Paksa 1. Literacy Integration
( Subject Nakakabasa ng mga salita,
Integration ) parirala, at pangungusap sa
antas na baitang 1 nang may
angkop na bilis at
katumpakan.
MT1F-Ic-IVa-i-1.1
2. Numeracy Integration
Math - Nakakapagbilang
mula sa bilang isa hanggang
isang daan.
M1NS-Ia-1
3. Filipino
- Nakabubuo nang wasto at
payak na pangungusap na may
tamang ugnayan ng simuno at
panag-uri sa pakikipag-usap.
F1WG-IVi-j-8
4. Araling Panlipunan
-Nakagagawa ng wastong
pagkilos sa pagtugon sa mga
alituntunin ng pamilya.

APPROACH IN TEACHING

Interactive Approach –
Ang mga mag-aaral ay
binibigyan ng pagkakataon na
makipag interact sa guro at sa
kapwa mag-aaral

Collaborative Approach – Sa
tulong ng pangkatang Gawain,
ang mga mag-aaral ay
magkakaroon ng pagpapaunlad at
pagpapahalaga sa pakikisama at
pagtutulungan.

Contructivist Approach
Nakakabuo ng payak na
pangungusap sa tulong ng mga
ipinakitang larawan.

B. Listahan ng mga module, activity sheets, laptop,


Kagamitang Panturo powerpoint
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral Mag thumbs up kung naglalahad
ng gawain tungo sa malusog na
katawan at thumbs down kung
hindi.

1. Maghugas ng paa
pagkagaling sa tubig baha.
2. Uminom ng softdrinks.
3. Punuin ng maraming pagkain ang
pinggan kahit na hindi kayang
ubusin.
4. Maghugas ng kamay bago
kumain.
5. Magsuot ng maruming damit.

Guro: Ang mga bata ay dapat matuto


sa kahalagahan ng wastong gawi sa
pangkalusugan upang makaiwas sa
sakit at mapanatili ang masiglang
katawan. Ang batang malusog ay
maraming nagagawa. Nakakapag-
aral nang mabuti, nakapaglalaro,
nakalalahok sa iba’t ibang gawain,
masayang nakikipagkaibigan at
masayahin.

A. Paghahabi sa layunin Guro: Sa pagsisimula ng ating


ng Aralin aralin ay magkakaroon tayo ng
isang laro. Tatawagin natin itong
“AYUSIN MO AKO!”.

-Nagkaroon na ba kayo mga bata


ng ideya kung ano ang gagawin
natin sa larong ito?

-Tama, mayroon kayong aayusin.


Ang larong ito ay gagamitan ng
inyong malawak na pag-iisip.

-Mayroon akong ipapakita na salita


o grupo ng mga salita na kailangan
ninyong ayusin upang makabuo ng COT INDICATOR 5
isang pangungusap tungkol sa Established safe and
pagsasapamuhay ng malusog na secure learning
pangangatawan. Huwag mag-alala environments to
mga bata dahil magpapakita ako enhance learning
ng larawan upang makatulong sa through the consistent
inyo sa pagbuo ng pangungusap. implementation of
Gamitin ninyo itong clue . policies, guidelines and
procedures.
-Mayroon lamang kayong 10 Annotation:
segundo upang mabuo ang mga Ang guro ay nagbigay
grupo ng salita. Handa na ba kayo? ng simpleng panuto
upang maisagawa ng
mga mag-aaral ng tama
ang pagbuo ng mga
pangungusap.

COT INDICATOR 1
(Applied knowledge of
content within and
across curriculum
teaching areas.)
Filipino
Magsepilyo ng ngipin. Nakabubuo nang wasto
at payak na
pangungusap na may
tamang ugnayan ng
simuno at panag-uri sa
pakikipag-usap.
F1WG-IVi-j-8

Matulog ng maaga.

Pag-eehersisyo

Maging malinis
Uminom ng gatas araw-araw.

Uminom ng 8-10 basong tubig.

Kumain ng masustansiyang pagkain.

Guro: Subukan nga po ninyo mga


bata na basahin muli ang mga nabuo
ninyong grupo ng mga salita.
COT INDICATOR 2
(Used a range of
teaching strategies that
enhance learner
achievement in literacy
and numeracy skills.)
Nakakabasa ng mga
salita, parirala, at
pangungusap sa antas
Guro: Ang inyong mga binasang na baitang 1 nang may
pangungusap mga bata ay mga angkop na bilis at
halimbawa ng good health habits. katumpakan.
MT1F-Ic-IVa-i-1.1

B. Pag-uugnay ng mga Ang good health habits ay ang


halimbawa sa bagong pagsasagawa ng gawain na iniisip
aralin ang ikabubuti ng iyong kalusugan sa
tuwi-tuwina.

Mula paggising hanggang sa


pagtulog ay kalusugan ang iniisip, at
kung paano ito mapapanatiling
maayos.
-Ang good health habits ay ilan COT INDICATOR 1
lamang sa mga alituntunin na (Applied knowledge of
ipinatutupad ng ating mga magulang content within and
sa ating tahanan. across curriculum
teaching areas.)
-Dahil gusto ng inyong mga Araling Panlipunan
magulang na kayo ay maging -Nakagagawa ng
malusog at makaiwas sa kahit anong wastong pagkilos sa
sakit ay ipinapagawa nila ang mga pagtugon sa mga
good health habits na ito sa inyo. alituntunin ng pamilya.

-Halimbawa, sino sa inyo laging


sinasabihan ni nanay na matulog ng
maaga kasi may pasok ka pa
kinabukasan? Itaas nga po ang
kamay.
-Sino naman dito ang palaging
pinapayuhan ni nanay at tatay na
iwasan ang matagal na paglalaro ng
selpon?
-Ano daw ang maaaring mangyare sa
mata kapag matagal ka gumagamit
ng selpon?

-Tayo bilang isang Pilipino likas na COT INDICATOR 7


talaga sa ating na sumunod sa mga Established a learner-
alituntunin o mga ipinapagawa ng centered culture by
ating mga magulang. Isa itong using teaching
magandang katangian na dapat strategies that respond
taglayin ng mga batang katulad to their linguistic,
ninyo hanggang sa pagtanda. cultural, socio-
economic and religious
backgrounds.

-Mayroon ka pa bang naiisip na


alituntunin na ipinapagawa sa iyo sa
inyong bahay patungkol sa good
health habits?
Maaari mo ba itong ibahagi sa klase.

Bukod sa mga nabanggit na natin


kanina ay narito pa ang ilan sa mga
good health habit na dapat ninyong
gawin. Isa isahin natin.
Alam mo ba kung ilang baso ng
tubig ang dapat inumin ng isang tao
araw-araw?
Sige nga po magbigay ng inyong
hinuha?
Ngayon ay alamin natin kung ilan.
Bilangin nga po natin.

COT INDICATOR 2
(Used a range of
teaching strategies that
(Tatawag ang guro ng magsusulat enhance learner
ng bilang 8 sa pisara) achievement in literacy
and numeracy skills.)
Annotation:
Ang mga bata ay
natututong magbilang.
M1NS-Ia-1

COT INDICATOR 4
Displayed proficient
use of Mother Tongue,
Filipino and English to
facilitate teaching and
learning.

Annotation:
Ang guro ay gumamit
ng mga payak na salita
na upang mailahad ang
aralin na mas lalong
nakakatulong upang
mabilis maunawaan ng
mga mag-aaral ang
layunin ng aralin.

COT INDICATOR 3
Applied a range of
teaching strategies to
1. Pagtalakay ng MAGSANAY TAYO! Interactive Approach –
bagong konsepto at Ang mga mag-aaral ay
paglalahad ng Panuto: Sagutin ang mga sumusunod binibigyan ng
bagong kasanayan #1 na tanong. Piliin ang titik ng tamang pagkakataon na
sagot. makipag interact sa
guro at sa kapwa mag-
aaral

COT INDICATOR 8

Adapted and used


culturally appropriate
teaching strategies to
address the needs of
learners from
indigenous groups
2. Paglinang sa
kabihasnan (Tungo
sa Formative)

Guro: Ano-ano ang mga dapat


gawin kapag nasa paangkatang COT INDICATOR 5
gawain?
Established safe and
secure learning
environments to
enhance learning
through the consistent
implementation of
policies, guidelines and
procedures.

Narito ang pamantayan ng pag-


iiskor para sa inyong mga gawain. COT INDICATOR 6

Maintained learning
environments that
promote fairness,
respect and care to
encourage learning.

Ang bawat pangkat ay binibigyan ng


5 minuto upang matapos ang
kanilang gawain.

Collaborative
Approach –
Sa tulong ng
pangkatang Gawain,
ang mga mag-aaral ay
magkakaroon ng
pagpapaunlad at
pagpapahalaga sa
pakikisama at
3. Paglalahat ng Aralin COT INDICATOR 3
Bakit natin kailangan na
pahalagahan ang pagsasagawa ng Applied a range of
mga gawaing magpapanatili ng teaching strategies to
malusog na katawan o good health develop critical and
habits? creative thinking, as
well as other higher-
order thinking skills.

4. Paglalapat ng aralin COT INDICATOR 9


sa pang araw-araw Used strategies for
na buhay providing timely,
accurate and
Panuto: Punan ang patlang ng
constructive feedback
tamang sagot mula sa pagpipilian
to improve learner
sa loob ng panaklong.
performance.
1. Maiiwasan ang
pagkakaroon ng mikrobyo kapag
laging _____________
( malinis, marumi, makati) ang
katawan.

2. Magtatakip ng bibig kapag


inuubo upang hindi
________________________.
( makapagsalita, makahawa,
makakain ) ng iba.

3.Malakas ang
_________________________
(loob, pangangatawan, boses) ng
laging nag-eehersisyo.

5. Ang batang naghuhugas ng kamay


pagkagaling sa palikuran o
paghawak ng maruming bagay ay
_________________________
( makaiiwas, makakaipon,
makabubuti ) sa pagkakaroon ng
bulate at pagtatae.

5. Pagpapanatili ng kalusugan ng
______________ (buhok, katawan,
balakang) ay nakatutulong sa
pagkakaroon ng tiwala sa sarili.

2. Pagtataya Panuto: Isulat sa sagutang papel COT INDICATOR 9


ang titik ng tamang sagot sa Used strategies for
bawat sitwasyon. providing timely,
accurate and
___1.Bakit gumagamit ng panyo si constructive feedback
Cora kapag inuubo? to improve learner
a.Maiiwasan ang pagkahawa ng performance.
iba.
b. Hindi makakapagsalita si Cora. Strategy:
c. Masakit ang ngipin. Formative Assessment
___2. Niyaya si Rex maglaro sa
tubig-baha. Ano ang dapat mong
gawin?
a.Sumama si Rex para
makapaghugas ng paa.
b. Hindi sumama si Rex dahil
ayaw niyang magkasakit sa balat.
c. Inutusan ang kaibigan na
makipaglaro
___3. Bakit naghugas ng kamay si
Bea pagkatapos dumumi.
a. Upang makaiwas sa sakit
b. Puputi ang kamay niya c.
Kikinis ang balat niya.
___4. Ano ang magandang
maidudulot ang laging paglalakad
sa pagpasok sa paaralan kay Roy?
a.Hihina ang katawan niya.
b. Lalakas ang katawan niya.
c. Lalaki ang tiyan niya.
___5. Ano ang mabuting
maidudulot ng laging pagsisipilyo
ng ngipin ni Rey pagkatapos
kumain?
a.Gaganda ang ngiti niya.
b. Maiiwasan ang pagkasira ng
ngipin.
c. Dadami ang ngipin niya.

A. Karagdagang gawain Panuto: Gumawa ng talaarawan sa loob


para sa takdang ng limang araw mula sa Lunes
aralin at remediation hanggang Biyernes. Lagyan ng tsek (✓)
kung naisagawa ang nakasaad na mga
good health habits

You might also like