You are on page 1of 4

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
REHIYON X - NORTHERN MINDANAO
DIVISION OF ILIGAN CITY
Banghay Aralin
Lesson Plan
(COT-RPMS #2)
Edukasyon sa Pagpapakatao VIII
I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
1. Nahihinuha ang Batayang Konsepto ng aralin
2. Nakapagbubuo ng isang planong tutugon sa pangangailangan ng kapwa mag-aaral
o kabataan sa paaralan o pamayanan sa aspetong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, o pulitikal
A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standards)
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng pakikipagkapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard)
Naisasagawa ng mag-aaral ang isang pangkatang gawaing tutugon sa
pangangailangan ng mga mag-aaral o kabataan sa paaralan o pamayanan.
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto (Learning Competencies)
5.3. Nahihinuha na:
a. Ang tao ay likas na panlipunang nilalang, kaya’t nakikipag-ugnayan siya sa
kanyang kapwa upang malinang siya sa aspetong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, at politikal.
b. Ang birtud ng katarungan (justice) at pagmamahal (charity) ay kailangan sa
pagpapatatag ng pakikipagkapwa
c. Ang pagiging ganap niyang tao ay matatamo sa paglilingkod sa kapwa - ang
tunay na indikasyon ng pagmamahal.
EsP8PIIb-5.3
5.4. Naisasagawa ang isang gawaing tutugon sa pangangailangan ng mga mag-aaral o
kabataan sa paaralan o pamayanan sa aspetong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, o pulitikal
EsP8PIIb-5.4
II. NILALAMAN (CONTENT)
Modyul 5. Ang Pakikipagkapwa

III. KAGAMITANG PANTURO (TEACHING MATERIALS)


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro : p.79-86
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral : p. 103-136
B. Iba pang Kagamitang Panturo :
1. Picture clippings
2. Power Point Presentation
3. Activity Sheets
3. Applied Learning Principles/ Theories and Studies
1. Reflective Teaching Approach - Graham Gibbs Reflective Cycle Theory
https://www.ed.ac.uk/reflection/reflectors-toolkit/refelecting-on-experience/gibbs-ref
elctive-cycle
2. Teaching Strategies for Learners with Special Educational Needs
National Journal of Multidisciplinary Research and Development
www.nationaljournals.com
Volume 3; Issue1; January 2018; Page No. 696-698

1
3. Six Strategies for Challenging Gifted Learners
https://www.ascd.org/el/articles/six-strategies-for-challenging-gifted-learners
4. 5 Educational Learning Theories and How to Apply Them
https://www.phoenix.edu/blog/educational-learning-theories.html
5. Impact of Social Isolation on the Mental Wellness and Learning Behaviors of LIF
Students due to COVID-19 Quarantine
IV. Pamamaraan

Banghay ng Aralin Pamamaraan COT - Indicators


Panimula:
A. Dasal Pangkalahatang Panalagin

B. Paglalahad ng mga 1. Paalala lamang sa mga


patakaran at mga mag-aaral na huwag
pangangailangan ng kalimutan ang Tamang
mga mag-aaral Protocols ng
Pangkalusugan.
2. Kung may
nararamdaman, huwag
mag atubiling ipaalam
sa guro.
3. Kung kinalailangan sa
mga may problema sa
pandinig o may
problema sa paningin
pwede maglipat ng
upuan bago tayo
magsisimula sa aralin.

2
Banghay ng Aralin Pamamaraan COT - Indicators
A. Pagbabalik-aral Balikan natin ang dalawang
(Review of the larawan ng tao:
previous lesson)

“Binubuo ang TAO ng - Indicator #1 (Within


LIPUNAN. Binubuo ng curriculum teaching area)
LIPUNAN ang TAO”.(EsP 9 -
Modyul 1- Layunin ng Lipunan)

B. Pagsimula ng bagong 1. Layunin ng Aralin


aralin
(Presenting the new
lesson)
C. Paghawi ng Sagabal: 1. Pakikipagkapwa - Indicator #2 (Literacy)
- Indicator #7
D. Paghahabi ng layunin Sa modyul na ating pag-
ng aralin aaralan, gagabayan ka na
(Establishing a makita ang halaga ng
purpose for the pakikipagkapuwa.
lesson)
Masasabi mo bang maaari
kang mag-isa sa mundo? Ito
ba ay posible?

Ang tao ay may


pangangailangang makipag-
ugnayan sa iba, hinahanap-
hanap niya ang pagkakaroon
ng makakasama at ang
mapabilang sa isang pangkat
upang maabot niya ang
kaniyang kaganapan

Sa modyul sa ito Inaasahang


masasagot ang Mahalagang
Tanong na:

1. Bakit mahalaga ang


pakikipagkapwa?

2. Paano nagiging ganap


ang tao sa
pamamagitan ng
pakikipagkapwa?

E. Pag-uugnay ng mga C. Pagpapalalim


halimbawa sa bagong Simulan na natin
aralin  Masasabi mo ba na
(Presenting examples/ “Kaya kong mabuhay
instances of the new nang nag-iisa!
lesson)  Mahirap para sa tao ang
mabuhay nang normal
kung ang kakayahan
niyang makipag-
ugnayan ay ipagkakait
sa kanya.
 Bakit?
 Dahil ang tao
ipinanganak na social
being o panlipunang
nilalang.
F. Pagtalakay ng bagong Paglalakay sa mga
konsepto at konseptong:
paglalahad ng bagong 3
kasanayan #2  Mahalagang
(Discussing new mapagnilayan natin na
concepts and “May mga
4

You might also like