You are on page 1of 13

Daily School: Tag-abaca Central Baitang VI

Lesson Elementary School


Log Teacher: Fergelyn C. Bacolod Asignatura Edukasyon
sa
Pagpapakatao
Date: October 17, 2023 Kwarter: Kwarter 1

I. LAYUNIN LUNES
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagsunod sa
Pangnilalaman mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa
ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob
Pagganap para sa ikabubuti ng lahat
c. Mga Kasanayan sa EsP6PKP- Ia-i– 37
Pagkatuto Nakagagamit ng impormasyon ( wasto / tamang impormasyon)
Natutukoy ang tamang hakbang sa paggamit ng
impormasyong may
kinalaman sa pangyayari na makukuha sa radyo, telebisyon at
social media
Natutukoy ang tamang hakbang sa paggamit ng
impormasyong may
kinalaman sa pangyayari na makukuha sa radyo, telebisyon at
social media
1. Nasusuri ang mga impormasyong nakuha o naririnig sa
radio, telebisyon o social media.
2. Naisasagawa ang tamang paggamit ng impormasyong
nakukuha sa radio o social media.
3. Napahalagahan ang tamang paggamit ng impormasyon na
nabasa o narinig.

Pagsasanib sa asignaturang;
MAPEH, TLE, Science
II. NILALAMAN Paggamit ng Wastong Impormasyon

Pagpapahalaga:
-Pagpapahalaga sa paggamit ng impormasyon

III. KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang pang
Mag-aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang Self-learning Module, Module 3
materyal mula sa Esp q1 week 3 paggamit ng wastong impormasyon | PPT
portal ng learning (slideshare.net)
resource EsP Grade 6 Q1 Ep 04: Paggamit ng Wasto at Tamang
Impormasyon - YouTube
B. Iba pang Projector, Chart, Picture, Laptop
kagamitang panturo
III IV. PAMAMARAAN
Before the Lesson
 Panalangin
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin Magtawag ang guro ng isang mag-aaral
at/o pagsisimula
upang pangunanhan ang panalangin.
ng aralin
 Pagbati
o Magandang araw mga bata!

 Pagtetsek ng liban at hindi liban

PANUNTUNAN SA SILID-ARALAN Indicator 5


1. Makinig sa iyong guro sa panahon ng Establish safe
talakayan. and secure
2. Itaas ang kanang kamay kung nais learning
sumagot sa mga tanong. environments
3. Makilahok sa talakayan at sa to enhance
pangkatang gawain. learning
4. Iwasang bumili at lumabas sa oras ng through the
klase. consistent
5. Panatilihing malinis ang silid-aralan. implementation
6. Irespeto ang opinyon ng bawat isa. of policies,
guidelines and
procedures.
(MAPEH Integration)
Bago mag-umpisa ay isagawa muna nila
ang “Action song”

(Science Integration)
Ang pag-eehersisyo ba ay nakakatulong sa
ating katawan? Sa paanong paraan?

Balik-aral:

Ano ang ibig sabihin ng pagkakaroon ng


matinong kaisipan kapag gumagawa ng
desisyon?

Bakit mahalagang pag-isipan ng Mabuti


ang paggawa ng desisyon?

B. Paghahabi sa PAGGAMIT NG IMPORMASYON Strategy


layunin ng Aralin 5 Es: Engage
(TLE integration)
Puzzle game
“SPIN IT! ANSWER IT”
Indicator 1
Apply
Panuto: Buuin ang apat na piraso ng isang knowledge of
larawan para mahulaan kung ano ito. content within
and across
 Ang wheel of Fortune lamang ang curriculum
mamimili kung sino ang sasagot sa
teaching areas
tanong.

Indicator 2
Display
proficient use
of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning

Indicator 9
Used strategies
for providing
timely,
accurate and
constructive
feedback to
improve learner
performance

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa Masdan ang mga larawan. Sila ba ay Strategy
bagong aralin mapagkukunan ng impormasyon? 5 Es: Explore
Ang mga sumusunod na larawan ay ang
iba’t-ibang sanggunian na maaring

pagkunan ng impormasyon.

D. Pagtatalakay ng Paglalahad ng Aralin Strategy


bagong konsepto at 5 Es: Explain
paglalahad ng (Reading Integration)
bagong kasanayan
#1
Indicator 2
Used a range of
teaching
strategies that
enhance
learner
achievement in
literacy and
numeracy skills

Indicator 4
Display
proficient use
of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning
E. Pagtatalakay ng Magbahagi ng scenario tungkol sa 5s Strategy:
bagong konsepto at nakuhang impormasyon, tukuyin kung
paglalahad ng tama o hindi ang pahayag. Elaborate
bagong kasanayan
#2
Magtawag ng mag-aaral upang basahin at
sagotan.
Indicator 1
(Science integration) Applied
knowledge of
Scenario: content within
Naisipan ni Samantha na buksan ang and across
kanyang Facebook, nagulat siya ng curriculum
mabasa ang shared post tungkol sa teaching areas.
pagkakaroon ng lockdown sa buong lugar
ng Tag-abaca dahil sa henipavirus at agad
niya itong ibinahagi sa kanyang facebook
account. Marami ang nakakita at Indicator 3
nagkomento sa post niya na ito. Nagdulot Applied a range
ito ng panik sa mga tao sa kanilang lugar. of teaching
Agad silang pumunta sa mga pamilihan strategies to
upang bumili ng mga pagkain. Napag- develop critical
alaman na ang post na ito ay isa palang and creative
fake news o hindi makatotohanan. Marami thinking, as
ang nagalit dahil sa post na ito. well as other
higher-order
thinking skills
Indicator 2
Used a range of
teaching
strategies that
enhance
learner
achievement in
literacy and
numeracy skills

(Reading integration)

Magtawag ng mag-aaral para basahin.


F. Paglinang sa Differentiated Activities/Gawaing Pagganap Strategy
Kabihasaan (Tungo 5 Es: Elaborate
sa Formative Panuto: Sumigaw ng Darna kung wasto o
Assessment) tama ang hakbang na ginawa at kumanta
ng Marimar Aw! kung mali o hindi. Indicator 6
Maintained
 Ang wheel of Fortune lamang ang learning
mamimili kung sino ang sasagot sa environments
tanong. that promote
fairness,
respect and
care to
encourage
learning.

Indicator 7
Apply a range
of successful
strategies that
maintain
Pangkatang Gawain learning
environments
that motivate
Pangkat 1 – Isulat sa Word web ang learners to
mabuting epekto ng Social Media work
productively by
assuming
responsibility
for their own
learning

Indicator 1
Apply
knowledge of
content within
and across
curriculum
teaching areas

Pangkat 2 – Isulat sa Word Web ang


masamang epekto ng Social Media.

Indicator 9
Used strategies
for providing
timely,
accurate and
constructive
feedback to
improve learner
performance

Pangkat 3 – Gumawa ng talata tungkol sa


wastong paggamit ng social Media at awitin
sa himig ng awiting pamasko.

Pangkat 4 – Gumawa ng tula sa wastong


paggamit ng social Media.
Indicator 5
Establish safe
and secure
learning
environments
to enhance
learning
through the
consistent
implementation
of policies,
guidelines and
procedures.

Indicator 6
Maintained
learning
environments
that promote
fairness,
respect and
care to
encourage
learning.

Indicator 7
Apply a range
of successful
strategies that
maintain
learning
environments
that motivate
learners to
work
productively by
assuming
responsibility
for their own
learning
Indicator 3
Applied a range
of teaching
strategies to
develop critical
and creative
thinking, as
well as higher
order thinking
skills

G. Paglalapat ng Bakit mahalagang maging mapanuri sa Indicator 3


Aralin sa Pang mga impormasyong nababasa o naririnig? Applied a range
araw-araw na of teaching
buhay -Bilang isang mag-aaral, paano mo strategies to
maipapakita ang kahalagahan ng develop critical
pagsusuri sa mga impormasyong nakikita o and creative
nababasa sa social media? thinking, as
well as higher
order thinking
skills

H. Paglalahat ng Indicator 2
Aralin Ano-ano ang mga dapat tandaan sa Display
paggamit ng impormasyon lalo na sa social proficient use
media o internet? of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning

Strategy
5 Es: Elaborate

I. Pagtataya ng Aralin PAGSUSULIT Indicator 8


Adapted and
Panuto: Ilagay ang (/) kung tama ang used culturally
nakasaad sa pangungusap at ekis (x) appropriate
naman kung hindi. teaching
strategies to
______1. Pagpapakalat ng impormasyong address the
hindi kapani paniwala. needs of
______2. Panonood ng mga videos na learners from
ipinaghihigpit o ipinagbabawal. indigenous
______3. Pagiging responsible sa paggamit groups.
ng impormasyon.
______4. Paggawa ng pekeng account.
______5. Iwasang magpost o magshare ng Indicator 9
mga maling impormasyon. Used strategies
for providing
______6. Sinusuri ko ang mga timely,
impormasyong aking nakukuha. accurate and
constructive
______7. Sinisigurado kong totoo ang feedback to
impormasyong bago ko ito gamitin o improve learner
ibahagi. performance
______8. Ang social media ay para sa
pagkakaibigan at pagkakaunawaan
______9. Pagpapalitan ng hindi kanais-nais
na salita
______10. Inaalam ko kung maaasahan ba Strategy
ang pinagkunan ko ng impormasyong 5 Es: Evaluate
aking ginagamit.

J. Karagdagang Indicator 7
Gawain para sa Manood ng balita, isulat sa kuwaderno ang Apply a range
takdang-aralin at
remediation
mga mahalagang pangyayari na of successful
mapapanood sa telebisyon. strategies that
maintain
learning
environments
that motivate
learners to
work
productively by
assuming
responsibility
for their own
learning

V. Mga tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang na mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin?
E. Alin sa mga
estratihiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

FERGELYN C. BACOLOD
Teacher I

Checked by:

MARIA LYNN P. DALIGDIG


Master Teacher II

You might also like