You are on page 1of 13

Daily Tag-abaca Central Baitang VI

School:
Lesson Elementary School
Log Asignatura Edukasyon
Teacher: Fergelyn C. Bacolod sa
Pagpapakatao
Date: October 19, 2023 Kwarter: Kwarter 1

I. LAYUNIN LUNES
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagsunod sa
Pangnilalaman mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa
ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob
Pagganap para sa ikabubuti ng lahat
c. Mga Kasanayan sa EsP6PKP- Ia-i– 37
Pagkatuto Nakagagamit ng impormasyon ( wasto / tamang impormasyon)
Natutukoy ang tamang hakbang sa paggamit ng
impormasyong may
kinalaman sa pangyayari na makukuha sa radyo, telebisyon at
social media
Natutukoy ang tamang hakbang sa paggamit ng
impormasyong may
kinalaman sa pangyayari na makukuha sa radyo, telebisyon at
social media
1. Nasusuri ang mga impormasyong nakuha o naririnig sa
radio, telebisyon o social media. (Knowledge)
2. Naisasagawa ang tamang paggamit ng impormasyong
nakukuha sa radio o social media. (Skills)
3. Napahalagahan ang tamang paggamit ng impormasyon na
nabasa o narinig. (Attitude)

II. NILALAMAN Paggamit ng Wastong Impormasyon

Pagpapahalaga:
-Pagpapahalaga sa paggamit ng impormasyon

III. KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang pang
Mag-aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang Self-learning Module, Module 3
materyal mula sa Esp q1 week 3 paggamit ng wastong impormasyon | PPT
portal ng learning (slideshare.net)
resource EsP Grade 6 Q1 Ep 04: Paggamit ng Wasto at Tamang
Impormasyon - YouTube
B. Iba pang Projector, Chart, Picture, Laptop
kagamitang panturo
III IV. PAMAMARAAN
Before the Lesson
 Panalangin
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin Magtawag ang guro ng isang mag-aaral
at/o pagsisimula
upang pangunanhan ang panalangin.
ng aralin

o  Pagbati
Magandang araw mga bata! Indicator 3
Applied a range
 Pagtetsek ng liban at hindi liban of teaching
strategies to
develop critical
PANUNTUNAN SA SILID-ARALAN and creative
1. Makinig sa iyong guro sa panahon ng thinking, as
talakayan. well as higher
2. Itaas ang kanang kamay kung nais order thinking
sumagot sa mga tanong. skills
3. Makilahok sa talakayan at sa
pangkatang gawain.
4. Iwasang bumili at lumabas sa oras ng
klase.
5. Panatilihing malinis ang silid-aralan.
6. Irespeto ang opinyon ng bawat isa. Indicator 5
Establish safe
and secure
Balik-aral learning
environments
Bakit mahalagang pag-isipan ng Mabuti to enhance
ang paggawa ng desisyon? learning
through the
consistent
implementation
of policies,
guidelines and
procedures.

B. Paghahabi sa PAGGAMIT NG IMPORMASYON Strategy


layunin ng Aralin 5 Es: Engage

Puzzle game
“SPIN IT! ANSWER IT”

Panuto: Buuin ang apat na piraso ng isang Indicator 2


larawan para mahulaan kung ano ito. Display
proficient use
 Ang wheel of Fortune lamang ang of Mother
mamimili kung sino ang sasagot sa
Tongue,
tanong.
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning

Indicator 9
Used strategies
for providing
timely,
accurate and
constructive
feedback to
improve learner
performance

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa Masdan ang mga larawan. Sila ba ay Strategy
bagong aralin mapagkukunan ng impormasyon? 5 Es: Explore

Ang mga sumusunod na larawan ay ang


iba’t-ibang sanggunian na maaring
pagkunan ng impormasyon.
D. Pagtatalakay ng Paglalahad ng Aralin Strategy
bagong konsepto at 5 Es: Explain
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Indicator 2
Used a range of
teaching
strategies that
enhance
learner
achievement in
literacy and
numeracy skills

Indicator 4
Display
proficient use
of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning
E. Pagtatalakay ng Magbahagi ng scenario tungkol sa 5s Strategy:
bagong konsepto at nakuhang impormasyon, tukuyin kung
paglalahad ng tama o hindi ang pahayag. Elaborate
bagong kasanayan
#2

Scenario: Indicator 1
Naisipan ni Samantha na buksan ang Applied
kanyang Facebook, nagulat siya ng knowledge of
mabasa ang shared post tungkol sa content within
pagkakaroon ng lockdown sa buong lugar and across
ng Tag-abaca dahil sa henipavirus at agad curriculum
niya itong ibinahagi sa kanyang facebook teaching areas.
account. Marami ang nakakita at
nagkomento sa post niya na ito. Nagdulot
ito ng panik sa mga tao sa kanilang lugar.
Agad silang pumunta sa mga pamilihan Indicator 3
upang bumili ng mga pagkain. Napag- Applied a range
alaman na ang post na ito ay isa palang of teaching
fake news o hindi makatotohanan. Marami strategies to
ang nagalit dahil sa post na ito. develop critical
and creative
thinking, as
well as other
higher-order
thinking skills

Indicator 2
Used a range of
teaching
strategies that
enhance
learner
achievement in
literacy and
numeracy skills
Indicator 4
Display
proficient use
of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning
Indicator 4
Display
proficient use
of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning

F. Paglinang sa Differentiated Activities/Gawaing Pagganap Strategy


Kabihasaan (Tungo 5 Es: Elaborate
sa Formative Panuto: Sumigaw ng Darna kung wasto o
Assessment) tama ang hakbang na ginawa at kumanta
ng Marimar Aw! kung mali o hindi. Indicator 6
Maintained
 Ang wheel of Fortune lamang ang learning
mamimili kung sino ang sasagot sa environments
that promote
tanong. fairness,
respect and
care to
encourage
learning.

Indicator 7
Apply a range
of successful
strategies that
maintain
learning
environments
that motivate
learners to
work
productively by
assuming
responsibility
for their own
learning

Indicator 1
Apply
knowledge of
content within
and across
curriculum
teaching areas

Indicator 9
Used strategies
for providing
timely,
accurate and
constructive
feedback to
improve learner
performance
Pangkatang Gawain

Pangkat 1 – Isulat sa Word web ang Mabuti


at masamang epekto ng Social Media

Indicator 7
Apply a range
of successful
strategies that
maintain
learning
environments
that motivate
learners to
work
productively by
assuming
responsibility
Pangkat 2 – Iguhit for their own
ang mga bagay na learning

mapagkukunan ng impormasyon.
Indicator 3
Applied a range
of teaching
Pangkat 3 – Gumawa ng talata tungkol sa strategies to
wastong paggamit ng social Media at awitin develop critical
sa himig ng awiting pamasko. and creative
thinking, as
well as higher
order thinking
skills

Indicator 5
Establish safe
Pangkat 4 – Gumawa ng tula sa wastong and secure
paggamit ng social Media. learning
environments
to enhance
learning
through the
consistent
implementation
of policies,
guidelines and
procedures.

Indicator 6
Maintained
learning
environments
that promote
fairness,
respect and
care to
encourage
learning.
G. Paglalapat ng Bakit mahalagang maging mapanuri sa Indicator 3
Aralin sa Pang mga impormasyong nababasa o naririnig? Applied a range
araw-araw na of teaching
buhay -Bilang isang mag-aaral, paano mo strategies to
maipapakita ang kahalagahan ng develop critical
pagsusuri sa mga impormasyong nakikita o and creative
nababasa sa social media? thinking, as
well as higher
order thinking
skills

H. Paglalahat ng Indicator 2
Aralin Ano-ano ang mga dapat tandaan sa Display
paggamit ng impormasyon lalo na sa social proficient use
media o internet? of Mother
Tongue,
Filipino and
English to
facilitate
teaching and
learning

Strategy
5 Es: Elaborate

I. Pagtataya ng Aralin PAGSUSULIT Indicator 8


Adapted and
Panuto: Ilagay ang (/) kung tama ang used culturally
nakasaad sa pangungusap at ekis (x) appropriate
naman kung hindi. teaching
strategies to
______1. Pagpapakalat ng impormasyong address the
hindi kapani paniwala. needs of
______2. Panonood ng mga videos na learners from
ipinaghihigpit o ipinagbabawal. indigenous
______3. Pagiging responsible sa paggamit groups.
ng impormasyon.
______4. Paggawa ng pekeng account.
______5. Iwasang magpost o magshare ng Indicator 9
mga maling impormasyon. Used strategies
for providing
______6. Sinusuri ko ang mga timely,
impormasyong aking nakukuha. accurate and
constructive
______7. Sinisigurado kong totoo ang feedback to
impormasyong bago ko ito gamitin o improve learner
ibahagi. performance
______8. Ang social media ay para sa
pagkakaibigan at pagkakaunawaan
______9. Pagpapalitan ng hindi kanais-nais
na salita
______10. Inaalam ko kung maaasahan ba Strategy
ang pinagkunan ko ng impormasyong 5 Es: Evaluate
aking ginagamit.

J. Karagdagang Indicator 7
Gawain para sa Manood ng balita, isulat sa kuwaderno ang Apply a range
takdang-aralin at
remediation
mga mahalagang pangyayari na of successful
mapapanood sa telebisyon. strategies that
maintain
learning
environments
that motivate
learners to
work
productively by
assuming
responsibility
for their own
learning

V. Mga tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang na mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin?
E. Alin sa mga
estratihiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:

FERGELYN C. BACOLOD
Teacher I

Checked by:

MARIA LYNN P. DALIGDIG


Master Teacher II

Noted by:

ROSILY JANE T. ECLE, PhEdD


School Principal II

You might also like