You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region ??
Schools Division of ??
Solano II District
?? ELEMENTARY SCHOOL
Semi-Detailed Lesson Plan in Filipino 5
(Classroom Observation Tool)
S.Y. 2023-2024
School: Grade Level: ?
Teacher: Learning Area: ?
No.of Days to be Taught: Quarter: Fourth Quarter – Week 5

I.OBJECTIVES RPMS: KRA’S


(Layunin) OBJECTIVES
A. Grade Level
Standards:
B.Learning Nagagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap
Competencies sa pagkilatis ng isang produkto
(Pamantayan sa F5WG-Ivd-13.3
Pagkatao)
II CONTENT Paggamit ng Iba’t Ibang Uri ng Pangungusap sa
(Nilalaman) Pagkilatis ng Produkto
III. LEARNING PowerPoint Presentation, Mga Larawan,
RESOURCES Tsart, PowerPoint Presentation
(Kagamitang Panturo)

A. References Grade 5 MECL, Fil_Q4


( Sanggunian)
B. Teacher’s Guide
C. Learner’s Pivot4AS Module pp. 23 - 25
Material
IV. PROCEDURE
( Pamamaraan)
A.Drill, review previous A. Panalangin Indicator 2
lesson or presenting the A. Checking of Attendance Display proficient
use of mother
new lesson B. Pag-awit at Pagsayaw tongue, Filipino and
C. Mga alituntunin sa silid-aralan English to facilitate
teaching and
Bago tayo magsimula,nais ko munang learning
ipaalala sa inyo ang ating mga alituntunin sa
silid-aralan upang mas maging maayos ang
Indicator 4
ating talakayan Establish safe and
secure learning
Mga Panuntunan sa Silid-Aralan (New environments to
Normal)- Video/Audio Presentation enhance learning
through the
consistent
implementation of
(Uulitin ng guro ang mga alitintunin sa
policies, guidelines
paaralan para mas malinaw sa mga bata.) and procedures

Naintindihan ba mga bata?


Indicator # 3
Used effective
Sa araling ito, matutuhan mo ang paggamit verbal and non-
ng iba’t ibang uri ng pangungusap sa pagkikatis verbal classroom
ng produkto. communication
strategies to support
Halina’t simulan ang mga gawaing kapaki-
learner
pakinabang sa iyong pag-aaral. understanding,
participation,
engagement and
achievement

B.Establishing a purpose Panuto: Isulat sa patlang ang uri ng Indicator # 1


for the lesson (Paghahabi pangungusap sa bawat bilang. Apply knowledge of
content within
sa layunin ng aralin) across curriculum
(Motivation) 1. Bakit unti-unting nasisira ang ating kalikasan? teaching areas.
2. Tumulong ka sa paglilinis ng ating bakuran.
3. Naku, sinusunog na naman ang kagubatan
para gawing kaingin! Indicator 4
4. Tayo ring mga tao ang may kagagawan kung Establish safe and
bakit nasisira ang ating kalikasan. secure learning
5. Ang mga pinutol na puno ay dapat palitan sa environments to
enhance learning
pamamagitan ng muling pagtatanim. through the
consistent
implementation of
policies, guidelines
and procedures

C.Establishing a purpose Panuto: Magtala ng limang maaring maging Indicator # 5


for the lesson solusyon upang hindi lumaganap ang COVID-19 Maintain learning
environment that
( Paghahabi sa layunin virus. promote fairness,
ng aralin) respect and care to
(Presentation) 1. encourage learning.
2.
3.
4.
5.

D.Discussing new Uri ng Pangungusap Ayon sa Gamit Explicit Teaching


concepts ang practicing 1.Paturol o Pasalaysay – uri ng pangungusap na
new skills #1 ginagamit sa pagsasaad ng isang pahayag. Indicator # 2
Gumagamit ito ng bantas na tuldok (.). Display proficient
( Pagtalakay ng bagong use of Mother
konsepto at paglalahad ng Halimbawa: Ang edukasyon ay naging mabisang Tongue, Filipino
bagong kasanayan # 1) instrumento tungo sa pag-unlad at pagbabago. and English to
(Modelling) 2. Patanong – uri ng pangungusap na pagsasaad facilitate teaching
ng isang tanong at ginagamit sa sa pagtatanong. and learning.
Gumagamit ito ng bantas na tandang pananong
(?).
3. Pautos o Pakiusap – uri ng pangungusap na
ginagamit sa pagpapagawa o pakikiusap na
ipagawa ang isang bagay. Gumagamit ng bantas
na tuldok (.).
4. Padamdam – uri ng pangungusap na
ginagamit sa pagpapahayag ng matinding
damdamin sa pagpapahayag ng matinding
damdamin tulad ng tuwa, galit, gulat, poot, sakit
at iba pa. Gumagamit ito ng bantas na tandang
padamdam (!).

E.Discussing new concepts Panuto: Basahin at unawain ang comic strip. Indicator #6
ang practicing new skills Maintain Learning
Environments that
#2 nurture and inspire
( Pagtalakay ng bagong learners to
konsepto at paglalahad ng participate,
bagong kasanayan # 2) cooperate and
collaborate in
continued learning.

1. Ano ang pinag-uusapan ng dalawang babae sa


komiks?
2. Ano daw ang dapat gawin sa mga produktong
ating binibili?
3. Anong aral ang natutuhan mo sa komik strip?

F. Developing mastery Panuto: Tingnan ang bawat larawan ng mga Differentiated


(Leads to formative produkto. Gumamit ng iba’t ibang uri ng Instruction
Indicator #8
assessment) pangungusap sa pagkilatis ng produkto. Isulat
Design, adapt and
Paglinang sa Kabihan ang hinihinging uri ng pangungusap sa loob ng Implement teaching
( Tungo sa Formative kahon. strategies that are
Assessment) responsive to
learners with
disabilities,
giftedness and
talents***

Indicator #7
Apply a range of
successful strategies
that maintain
learning
environments that
motivate learners to
work productively
by assuming
responsibility for
their own learning

G. Finding Panuto: Isulat sa patlang ang uri ng Indicator #3


practical/application pangungusap na nasa bawat bilang.
Use effective verbal
of concepts and skills in and non-verbal
daily living 1. Maraming sariwang isda sa palengke. classroom
(Paglalapat ng aralin sa 2.Mura naman kaya ang presyo ng mga isdang communication
pang araw na buhay) iyon? strategies to support
3.Tingnan mo nga sa dako roon kung mura ang learner
isda. understanding,
4. Pakibili mo na rin ako kung bibili ka. participation,
engagement and
5. Wow, sariwang-sariwa ang mga isda! achievement

H. Making generalizations Mususing obserbahan ang iyong paligid, isulat Indicator #7


and abstractions about the ang iyong naobserbahang suliranin at magbigay Apply a range of
successful strategies
lesson ng maaaring maging solusyon nito
that maintain
(ELABORATE) learning
(Paglalahat ng Aralin) environments that
motivate learners to
work productively
by assuming
responsibility for
their own learning

I. Evaluating Learning
(EVALUATION)
Pagtataya ng Aralin
J.Additional activities for Panuto : Sumulat ng iba’t ibang uri ng Indicator #6
application or remediation) pangungusap tungkol sa iyong mga karanasan Maintain Learning
Environments that
( Karagdagang Gawain ngayong panahon ng pandemya.
nurture and inspire
para sa takdang aralin at learners to
remediation) participate,
cooperate and
collaborate in
continued
learning**

V. REMARKS

Prepared by:

Teacher II
Noted/Observed
Principal

You might also like