You are on page 1of 6

School Grade Level Ikaapat na Baitang

Teacher Learning Area Filipino


GRADE 4
Date & Quarter Ikaapat na
DAILY LESSON Time Markahan

PLAN Week 2

I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan
Pangnilalaman at damdamin.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay inaasahan na magagamit sa pagpapakilala ng produkto ang uri ng pangungusap.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Mga Layunin:


Pagkatuto

(Isulat ang code sa ● Kaalaman: Nagagamit sa pagpapakilala ng produkto ang uri ng pangungusap. Melc no. 76
bawat kasanayan
● Kasanayan: Nakikilala ang iba’t ibang uri ng pangungusap.

● Pandamdamin: Naipapakita ang kawilihan sa pagsasagawa ng pangkatang gawain.

II. NILALAMAN Paggamit at Pagkilala sa Iba’t Ibang uri ng Pangungusap

(Subject Matter)

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian ADM Modyul 4 Ikaaapt na Markahan Week 2

LEAP -Filipino 4 Week 2

B. Iba pang Powerpoint presentation, mga larawan, tsart, drill board,


Kagamitang Panturo
IntegrasyonF: Filipino, ICT, ESP,EPP, Math

Pamamaraan: INTEGRATIVE APPROACH/ Scaffold-Knowledge lntegratjon

IV. PAMAMARAAN GAWAIN ANNOTATIONS

A. Balik –Aral sa
nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong A. Kumustahan- Ipaawit sa mga mag-aaral ang “ Kung Ikaw ay Masaya “ This illustrates observable
indicator # 1: Applied
aralin (Drill/Review/ B. Pamantayan sa Pag-aaral knowledge of content
Unlocking of within and across
difficulties) curriculum teaching areas.

ELICIT

( Magandang umaga mga


bata.

bago tayo magsimula sa


ating bagong aralin ay nais
ko munang ipaalala sa
inyong muli ang ating mga
pamantayan sa
pagsasagawa ng mga
Gawain.

C. Balik-aral:

Gamit ang inyong drilboard isulat ang S kung simuno ang may salungguhit
sa pangungusap at P naman kung panaguri.

1.Ang aming mag-anak ay namasyal sa Tagaytay.

2. Ang magkakapatid ay laging nagtutulungan sa mga

gawaing-bahay.

3. Si Mara ay masipag mag-aral.

4. Kami ay manonood ng sine.

5. Masipag ang aking lola.


B.Paghahabi sa layunin ng Tingnan ang larawan.
aralin (Motivation)

Handa na ba kayo sa This illustrates


panibagong aralin? observable indicator
#1

Apply knowledge of
content within and
Narito ang paksa sa araw na across curriculum
ito. ________
teaching areas.

Pagkatapos ng araling ito, kayo


ay inaasahang:

____________
Ano ang nakikita ninyo sa larawan ?
______
Saang lugar kaya natin makikita ang mga produktong ito?
Kung ipapakilala ninyo ito sa mga taga ibang bayan,
Paano ninyo sila hihikayatin para bumili ?
C. Pag- uugnay ng mga Ngayon ay basahin natin ang mga pangungusap tungkol sa larawan. This illustrates
halimbawa sa bagong observable indicator
aralin 1. Wow! ang sarap naman ng longganisang Imus. #2 Applied a range of
2. Malinamnam ang longganisang Imus. teaching strategies
(Presentation) that enhance learner
3. Saan kaya makakabilini ng putong iyan ? achievement in
literacy and
(ENGAGE) 4. Pakibili mo nga ako ng putong masarap.
numeracy skills.
5. Pabili ako ng Longganisang Imus at puto.

This illustrates
Ano ano ang mapapansin ninyo tungkol sa mga pangungusap na binasa natin ? observable indicator
#3 Applied a range of
teaching strategies to
develop critical and
Ano ano kaya ang ibat-ibang uri ng pangungusap ?
creative thinking, as
well as other higher-
order thinking skills
Ang ibat-ibang uri ng pangungusap ay puwede nating gamitin sa pagpapakilala ng
ating produkto upang mahikayat ang mga mamimili.

D. Pagtatalakay ng Talakayin ang iba’t ibang uri ng pangungusap .


bagong konsepto at 1. Pasalaysay o paturol – ito ay nagsasabi o naglalahad ng isang pangyayari sa
paglalahad ng bagong katotohanan. Nagtatapos ito sa tuldok(.). This illustrates
kasanayan No I Halimbawa observable indicator
(Modeling) Masarap ang Longganisang Imus. #1
2.Patanong – ito ay nagtatanong, nagsisiyasat naghahanap ng sagot. Nagtatapos ito
sa tandang pananong(?). Apply knowledge of
Halimbawa content within and
(EXPLAIN) Sino-sino ang tumutulong sa ating pamayanan? across curriculum
3.Pautos/Pakiusap - uri ng pangungusap na ginagamit sa pag-uutos/pakiusap. teaching areas.
Ginagamitan ng magagalang na salita. Maaaring nagtatapos sa tuldok o tandang
pananong.
Hal.imbawa
Pautos- Maligo ka na.
Pakiusap- Maari ba akong humiram ng payong?

4.Padamdam- Ito ay nagpapahayag ng matinding damdamin . Ito ay maaaring


pagkagulat, pagkatakot, pagkatuwa o matinding sakit. Ito ay gingamitan ng bantas
na padamdam.( ! )
Halimbawa
Wow! Ang ganda ng sapatos mo!
E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain :
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Pangkatin ang mga mag-aaral sa limang pangkat. Pumili ng isang produkto sa
kasanayan No. 2. inyong lugar sa paskil tindahan. Gamit ang mga uri ng pangungusap ipakilala ang
produktong napili. Idikit ang produkto sa manila paper at ipakilala nag produkto This illustrate
( Guided Practice) observable indicator
gamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap . Isulat ito sa ibaba.
# 7- Established a
learner learner
centered- culture by
(EXPLORE) using teaching
strategies that
respond to linguistic,
cultural, socio-
economic and
religious
backgrounds

This illustrate
observable indicator
# 9- Used strategies
for providing timely,
accurate and
constructive feedback
to improve learner
performance.

F. Paglilinang sa Laro : Laro: Roleta ng Kaalaman This illustrate


Kabihasan -Tumawag ng mag-aaral na magpapaikot ng roleta. observable indicator
-Paikutin ang roleta. # 8- Adapted and
(Tungo sa Formative - Kumuha sa basket ng produkto at mag-isip ng halimbawa ng uri pangungusap used culturally
Assessment batay sa nakatapat sa arrow ng roleta. appropriate teaching
( Independent strategies to address
Practice ) the needs of learners
from indigenous
groups.

PS-Pasalaysay
PT- Patanong
PU- Pautos
PK- Pakiusap
PD- Padamdam

G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw na
buhay (Application/ Dapat ba nating tangkilikin ang ating sariling produkto sa ating lugar?

Valuing) Bakit ?
Kapag tayo ay bumibili ng produkto, ano kaya dapat nating isaalang alang para di
tayo maloko ?

Puwede din ba nating pagkakitaan ang mga produktong ito ?

H. Paglalahat ng
Aralin
(Generalization)
Ano-ano ang iba’t-ibang uri ng pangungusap ?
(ELABORATE) Ano-ano ang mga bantas na ginagamit sa bawat uri ng pangungusap ?

V. Pagtataya ng Aralin Basahin ang pangungusap at suriin kung anong uri ng pangungusap ang ginamit sa This illustrate
bawat bilang. Isulat ang sagot sa sagutang papel. observable indicator
# 6 : Maintained
_____1. Pakibili mo ako ng biko sa tindahan. learning
_____ 2. Wow ! ang sarap ng suman. environments that
(EVALUATION) promote fairness,
_____ 3. Kailan ka bibili ng longganisang Imus . respect, and care to
encourage learning
_____ 4. Masarap magluto ang aking lola ng Cassava Cake.

_____ 5. Ibili mo ako ng bibingka sa palengke.

IV. Karagdagang gawain Sumulat sa papel ng isang halimbawa ng bawat uri ng pangungusap na napag-
para sa takdang aralin aralan. Lagyan ito ng tamang bantas.
(Assignment)

V. REMARKS

VI. REFLECTIONS

Inihanda ni:

Inobserbahan ni:
ANNOTATION:

Observable #1: Apply knowledge of content within and across curriculum teaching areas.
● this lesson integrates values education by promoting respect, unity, cooperation, determination, and
responsibility. It does this through a warm greeting, a community song emphasizing teamwork, discussions
about students' aspirations, and respectful interactions. These values are subtly woven into the lesson, fostering
positive attitudes and a sense of community among students.

Observable #2: Use a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills.
● The teacher employs various teaching strategies, such as questioning, discussion, and the use of multimedia (the
community song video), to engage students in the lesson. These strategies enhance literacy skills by promoting
comprehension and critical thinking.

Observable #3: Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as other higher-order
thinking skills.
● The teacher encourages critical thinking by asking students to identify the relevance of the community song to
the lesson. Furthermore, the teacher incorporates higher-order thinking by having students analyze and choose
appropriate pronouns in different sentences.

Observable #7: Establish a learner-centered culture by using teaching strategies that respond to learners’ linguistic, cultural,
socio-economic and religious backgrounds.
Teacher used printed materials such as activity sheets and tarpapel. It is evident how different learning domains are
integrated, and it is also an opportunity for the teacher to observe learners’ attitude towards the diverse background of
their classmates. It is also perfect basis for creating learner profiles based on their various experiences and for arranging
the next instructional strategies that would enable the teacher to provide meaningful, contextualized, and authentic
learning experiences in the classroom.

Observable #8: Adapted and used culturally appropriate teaching strategies to address the needs of the learners from
indigenous groups.
Teacher guide and direct the learners along their path in finding information that is relevant and meaningful to their lives.
Also, teacher create a collaborative problem-solving environment wherein students can become active participants in
their own learning.

Observable # 9- Used strategies for providing timely, accurate and constructive feedback to improve learner
performance.
It is the teacher's unique duty to support a student's learning and to give feedback in a way that keeps the student from feeling
discouraged after they leave the classroom.

You might also like