You are on page 1of 7

Paaralan VISTA ALEGRE ELEMENTARY SCHOOL Baitang THREE

Pangalan ng Bb. Benly Chua Asignatura FILIPINO


guro
Araw at oras JUNE 7, 2023 Markahan 4TH
K to 12 ng pagturo 3:30 – 4:30 PM

(ANNOTATIONS)
-PPST
INDICATORS/KRA
OBJECTIVES/ RUBRIC/
I. LAYUNIN INDICATORS TO BE
OBSERVED DURING
THE CLASSROOM
OBSERVATION
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Nagagamit ang salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t-
ibang gawain sa tahanan, paaralan at pamayanan.
A. Pamantayang
Pangnilalaman 2. Nakikilala ang mga salitang kilos na ginamit sa pag-uusap
tungkol sa iba’t-ibang gawain sa tahanan, paaralan at pamayanan.

B. Pamantayan sa Nakapagbibigay ng mga salitang nagsasaad ng kilos.


Pagganap
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
F3WG – Ivef – 5
D. VALUE FOCUS
Pagiging matulungin, Pagkamakabayan, Pagkakaisa
II. PAKSANG- Nagagamit ang salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t-ibang
ARALIN gawain sa tahanan, paaralan at pamayanan
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Filipino 3 Ikaapat na Markahan- Modyul 6: Mga Salitang Kilos para sa
Kagamitang Pang
iba’t-ibang gawain
Mag-Aaral
3. Pahinang Batayang
Aklat
4. Karagdagang Larawan mula sa internet,
kagamitan mula sa www.samutsamot.com
portal ng Learning
Powerpoint, tarpapel
Resource
5. Pagpapahalaga Pagiging magalang
IV. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-
AARAL
A. Panimulang Gawain Pagdadasal
https://youtube/KrQn4cmQXI4 Amen.. Indicator 7. Planned,
managed and implemented
developmentally sequenced
Pagbati teaching and learning
Magandang umaga mga bata. Magandang umaga rin processes to meet
curriculum
po Bb. Chua requirements and varied
teaching contexts.

Mga patnubay bago magsimula ang Indicator 5: Managed


klase: learner behavior
1. Umupo ng matuwid constructively by applying
2. Makinig ng mabuti. positive and non-violent
3. Sumunod sa mga direksyobn ng discipline to ensure
guro. learning-focused
4. Itaas ang kamay kung nais magsalita. environments.

Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari:


Balik –Aral
Magpaskil ng mga larawan. Indicator 2: Used a
Lalagyan ng mga bata ng bilang ang range of teaching
mga larawan batay sa strategies that enhance
pagkakasunud-sunod nito learner achievement in
literacy and numeracy
skills.

(Pagsusunod-sunurin
ng mga bata ang
pangyayari sa
pamamagitan ng
paglagay ng bilang.)
Indicator 1: Apply
knowledge of content
within and across
curriculum teaching
areas.

INTEGRATION:
(MATH)
Numeracy Skills
(ENGLISH)
Sequencing of Events

Pagganyak Gusto ba ninyong maglaro? Opo ma’am! Indicator 7. Planned,


managed and implemented
HULAAN MO ANG IGAGALAW developmentally sequenced
KO! teaching and learning
processes to meet
curriculum
Ngayon naman ay hahatiin ko kayo requirements and varied
sa apat na pangkat at bawat pangkat teaching contexts
ay may gagawing galaw.

Unang pangkat: papalakpak


Ikalawang pangkat: sasayaw Indicator 1: Apply
Ikatlong pangkat: tatawa knowledge of content
Ikaapat na pangkat: tatalon within and across
curriculum teaching
INTEGRATION: areas.
(MAPEH)
Physical Education
Movement Skills: Locomotor Skills

Ngayon ay mayroon akong isang


kahon na naglalaman ng mga salita.
-
Ang inyo lamang gagawin ay iaarti (Nakikinig ang mga
sa harap ang nabunot ninyong salita bata sa panuto ng guro.)
na nakasulat sa papel. Ang gustong
sumagot ay gagawin ang kanilang
galaw at ang unang grupong
makakahula ay magkakaroon ng
pagkakataong pumunta sa harap at
magpahula.
Naintindihan ba mga bata?

Lakad, takbo, sulat, kanta at iyak. Opo ma’am!

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad Pagmasdan ang mga larawan. Tukuyin Indicator 2: Used a
ang ginagawang kilos batay sa mga range of teaching
nahulaang kilos o galaw. strategies that enhance
learner achievement in
Basahin ng sabay sabay ang mga salita. literacy and numeracy
skills
Lakad, takbo, sulat, kanta at iyak (Babasahin ng mga bata
ang mga salitang kilos
na kanilang nahulaan.)

2. Pagtatalakay Sa tinggin niyo tungkol sa ano ang


ating aralin ngayong hapon?
Magaling! Salitang kilos o
Pandiwa Indicator 9: Selected,
developed, organized and
Ano ang pandiwa? used appropriate teaching
Magaling! Salitang nagsasaad ng learning resources,
kilos. including ICT to address
Ang pandiwa ay salitang nagsasaad learning goals.
ng kilos, aksyon o galaw.

Magpakita ng mga larawan Ang pandiwa ay Indicator 3: Applied a


nagpapakita ng kilos. Gumawa ng range of teaching
salitang nagsasaad ng
strategies to develop
tig- iisang pangungusap sa bawat kilos, aksyon o critical and creative
larawan at tukuyin ang salitang galaw. thinking, as well as other
kilos. higher-order thinking
skills.

Si nanay ay
naghuhugas ng mga
Paano mo nasabi na ang iyong
pinggan.
pangungusap ay may nagamit na
pandiwa? Nagsasaad po ng kilos.
Ano ang ginagawa ni nanay?
-naghuhugas
Magaling!

Tumutulong ba kayo sa mga gawaing


bahay? - Opo
Paano kayo nakakatutulong sa mga
gawaing bahay? (ESP)
(magbibigay ng iba’t-
ibang sagot ang mga Pagiging matulungin at
mag-aaral) responsableng bata.
Magaling!

Ang mga bata ay


nagbabasa ng aklat.
Ano ang ginagawa ng mga bata?
-nagbabasa
Ang nagbabasa ba ay salitang kilos?
- Opo
Magaling!
(ESP)
Marunong na ba kayong magbasa?
- Opo Pagiging matulungin at
Tinutulungan niyo ba ang inyong mga responsableng mag-aaral.
kaklase na nahihirapan magbasa?
-sa tahanan, paaralan at
Saan natin ginagamit ang pagbabasa? pamayanan

Magaling!

Sila ay umaawit ng
Lupang Hinirang.

Ano ang kanilang ginagawa?


-umaawit
Magaling!

Marunong ba kayong umawit ng


Lupang Hinirang? -Opo (ESP,
Araling Panlipunan )
Bakit ba natin inaawit ang Lupang
Hinirang? - Dahil ito ang Pagigigng makabayan
pambansang awit ng
ating bansa.
Dahil ito ang ating pambansang awit,
paano niyo pinapakita na ikaw ay isang
tunay na Pilipino?

C. Pangwakas na Gawain
Paglalahat Ano ang Pandiwa? Ang pandiwa ay
salitang nagsasaad ng
kilos, aksyon o
galaw.

Magaling!
Ginagamit natin ito sa
pag-uusap sa iba’t-
Saan natin ginagamit ang salitang
ibang gawain sa
kilos? tahanan, paaralan at
pamayanan.

Magaling!
Paglalapat
Pangkatang Gawain
Pangkatin ang klase sa apat na
bahagi at hatiin ito na may
pantay-pantay na bilang ng Indicator 3: Applied a
lalaki at babae. range of teaching
Mga dapat sundin sa paggawa ng strategies to develop
mga pangkatang gawain. critical and creative
1. Makinig sa panuto na ibibigay thinking, as well as other
ng guro. higher-order thinking
2. Huwag gumawa ng ingay skills.
habang gumagawa ng
pangkatang gawain.
3. Pumili nang isa/mga miyembro
na siyang/silang magrereport
nang natapos na gawain.
4. Makinig sa nagsasalita sa gitna.
5. Lumahok sa pangkatang Indicator 2: Used a
gawain. range of teaching
strategies that enhance
RUBRICS learner achievement in
PUNTOS NILALAMAN literacy and numeracy
skills.
5 Nagpapakita ng pagkasabik
at pakikipagtulungan sa
gawain, aktibo sa
pakikilahok at may malaking
naiambag
4 Nagpakita ng pagkasabik sa
pakikilahok at
pakikipagtulungan sa
gawain,aktibo sa pakikilahok
at mabuting tagasunod
lamang
3 Nakilahok ngunit huli na sa
pamamagaitan ng pagpuna
ng guro.
2 Natapos ang gawain ngunit
hindi nagpakita ng
pagkasabik sa gawain
1 Hindi nagpakita ng interes sa
gawain

Indicator 5: Managed
learner behavior
constructively by
Pangkatang Gawain: applying positive and
Pagpangkat-pangkatin ang mga non-violent discipline to
bata. Ibigay ang mga pamantayan sa ensure learning-focused
paggawa ng grupo. Ibigay ang mga environments.
panuto sa paggawa. Ipaskil sa pisara
ang natapos na gawa ng bawat
pangkat.

Unang Grupo:
PANUTO: Buuin ang puzzle.
Magtala ng 5 salitang kilos na
makikita sa larawan

Ikalawang Grupo
PANUTO: Hanapin ang naangkop
na larawan ng sumusunod na salita
at idikit ito sa tamang kinalalagyan.

Salita Larawan na
nagsasaad ng kilos
Nagluluto naglilinis

Kumakanta bumibili

kumakain

Ikatlong Grupo
PANUTO: Bigyan kilos ang mga
salita. Banggitin muna ang salita
bago ang galaw. Gawin sa harap ng
klase.

Sayaw naglalaba
Nagsusuklay sumusulat
Nagdarasal

Ika-apat na grupo
PANUTO: Bilugan ang ginamit na
pandiwa sa bawat pangugusap.

1. Nagtitinda ng halo-halo si Mang


Pedring.
2. Ang mga aso ay naghahabulan sa
bakuran.
3. Binuksan niya ang pinto ng
kanilang kwarto.
4. Kumanta siya sa programa.
5. Masarap maligo sa dagat.

Handa na ba ang lahat?

Kung gayon ang inyong 5 minuto ay


magsisimula na.

(pagkaraan ng 5 minuto)

Ang inyung 5 minuto ay natapos na,


ngayon ang bawat pangkat ay
magpapakita ng kanilang mga ginawa.

Unang Grupo

- Langgoy Clap

Ikalawang Grupo

- Selfie Clap

Ikatlong Grupo

- Kendeng Clap
Ikaapat na Grupo

- Pandiwa Clap

Magaling mga mag-aaral!

Pagpapahalaga Bakit mahalaga na alam natin ang


tamang paggamit ng salitang kilos
sa pag-uusap?

Magalang ba kayong sumagot kapag


tinanatong o nag-uusap sa ibang
tao?

V. Pagtataya ng Gamitin ang wastong salitang kilos Indicator 10. Designed,


Aralin o pandiwa sa bawat pangungusap. selected, organized and
Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba. used diagnostic,
formative and
summative assessment
nagdidilig sinusulat strategies consistent
naglilinis nagluluto with curriculum
naglalaro nagbabasa requirements.

1. _____________ namin ang


aming pangalan sa papel.
2. _____________ kami ng iba’t
ibang kwento sa paaralan.
3. Si nanay ay _______________ ng
masarapna almusalaraw-araw.
4. Kami ay _______________ng
aming kapaligiran sa pamayanan.
5.Tuwing umaga ay
____________kami ng mga tanim.

VI. Karagdagang Sumulat ng isang maikling pag-uusap tungkol sa mga gawain sa Indicator 1: Apply
gawain para sa paaralan o pamayanan gamit ang salitang kilos o pandiwa. Isulat knowledge of content
takdang aralin ito sa sagutang papel. Sundin ang Rubrik bilang gabay sa within and across
(Assignment) curriculum teaching
pagsusulat.
areas.
PAMANTAYAN PUNTOS
Malinaw ang usapan o diyalogo 3
Indicator 10. Designed,
Tama at angkop ang mga salitang kilos 3 selected, organized and
na ginamit. used diagnostic,
formative and summative
May nabuong kuwento ayon sa 2 assessment strategies
napiling Gawain. consistent with
curriculum requirements
Orihinalidad 2
KABUUAN 10

INTEGRATION
(English)
Dialogue Writing

(Filipino)
Usapan at Dialogo

You might also like