You are on page 1of 5

School SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL Grade ONE

Semi- Level
Detailed Teacher MARITY L. VILLALON Learning MTB-MLE
Lesson Plan Area
Exemplar Teaching Quarter Q4
for Demo Date
Teaching Teaching Week Week 4
Time

I. LAYUNIN Natutukoy ang mga pang-uri.


Most Essential Learning Nasasabi kung ano ang mga pang-uri.
Competency (MELC)
II. PAKSA Mga Salitang Pang-uri
III. LEARNING
RESOURCES
A. Sangunian MELC p. 289
T.G. pp 102-106
Modyul pp. 4-12
B. Mga Kagamitan mga tunay na bagay
mga larawan
mga plakard
IV. MGA PAMAMARAN
A. Balik- Aral Balik-aral sa pagsunod sa panuto.
Magpakita ng larawan ng isang bata.
Ipalarawan ito.
Tatalakayin ngayon ang tungkol sa mga pang-uri.
Indicator 4
Manages classroom
structure to engage
learners,
B. Pagganyak individually or in
Handan na ba ng lahat sa ating aralin ngayon? groups, in
Dapat ay nakaayos nang husay ang lahat. meaningful
exploration,
discovery and
hands-on activities
within a range of
physical learning
environment.
Indicator 5
Manages learner
behavior
constructively by
C. Pagtatalakayan Pagbasa sa mga salitang naglalarwan gamit ang applying positive
placard. and non-violent
discipline to ensure
learning-focused
environments.
Ano-ano ang mga bagay na nakikita ninyo sa loob
ng ating silid-aralan?
Ilarawan ang mga ito.
Ipakita ang larawan ng isang pamayanan, Indicator 3
ipalarawan ito gamit ang semantic web. Applies a range of
teaching strategies
to develop critical
and creative
thinking, as well as
other higher-order
thinking skills.

Basahin ang mga naitala ninyong pang-uri.


Indicator 1
Applies knowledge
Malinis din baa ng ating pamayanan? of content within
Paano natin mapapanatiling malinis ito? and across
curriculum
teaching areas.
Ipakita ang larawan nito at ipalarawan
Ilang araw tayo nasa paaralan upang mag-aral at Indicator 2
panatilihin ang kalinisan at kaayusan nito? Uses a range of
teaching strategies
that enhance
learner
achievement in
literacy and
numeracy skills.
Magbigay ng mga halimbawa ng salitang
naglalarawan at gamitin ito sa pangungusap.
Isulat sa pisara ang nabuo ninyong pangungusap.
Pangkatang Gawain: Indicator 6
A. Pangkat 1: Bilugan ang pang-uri s aloob Uses differentiated,
ng kahon. developmentally
Pangkat 2: Magtala ng limang pang-uri. appropriate
Pangkat 3: Gumawa ng tatlong learning
pangungusap gamit ang mga experiences to
pang-uri. address learner’s
B. Paglalahad ng bawat pangkat/ group gender, needs,
presentation. strengths, interests
amd experiences.
D. Paglalahat Basahin ang paglalahat sa tsart.
Ang pang-uri ay mga salitang naglalarawan o
nagsasaad patungkol sa mga pangngalan.
E. Paglalapat Ikahon ang mga pang-uri sa bawat pangungusap.
1. Kulay itim ang alaga kong pusa.
2. Maaliwalas ang panahon.
3. Ang mansanas ay matamis.
4. Masipag ang kuya ko.
5. Si Nena ay masunurin.
V. PAGTATAYA Piliin ang letra ng tamang sagot sa bawat
pangungusap. Isulat sa inyong sagutang papel.
1. Si ate ay _____ na bata.
A. masipag B. pula C. marami D. dilaw
2. Ang bata ay _____.
A. mataba B. maalat C. sampu D. pino
3. _____ ang panahon ngayon.
A. Puti B. Asul C. Mainit D. Masaya
4. _____ ang tatay ko.
A. Malawak B. Parisukat C. Masipag D. Mapait
5. Ang adobo ay _____.
A. Masaya B. Malaki C. masarap D. berde
VI. GAWAING BAHAY Magtala ng (5) limang salitang pang-uri patungkol
sa ating pamayanan.

Inihanda ni:

MARITY L. VILLALON
Guro

Sinuri ni:

AURELLIO L. MIRANDO IV
Punong Guro II
simbahan

paaralan

Ospital

You might also like