You are on page 1of 3

Document Code: SDO-BUL-QF-SGOD-

Republic of the Philippines SMN-002


Region III Revision: 01
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
Effectivity date: 08-13-2018
Name of Office: Bocaue Hills
Lesson Plan
Elementary School

Name of the Teacher: OLIVER M. MANGAO, MAEd. Lpt.


Date & Time: July 3, 2019 – 9:10am to 10:00am
Subject Area: Edukasyong Pantahan at Pangkabuhayan 4/ ( Home Economics )
Grade & Section: 4 -Maagap
Quarter: 1st Quarter
I. Layunin RPMS: KRA’s & OBJECTIVES
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa
Panglinang batayang konsepto ng “gawaing
pantahanan” at ang maitutulong nito
sa pag-unlad ng sarili at tahanan
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng may kasanayan ang
Pagganap mga gawaing pantahan na
makatutulong sa pangangalaga ng
pansarili at ng sariling tahanan
C. Pamantayan sa  Naipakikita ang mabuting pag- KRA 3
Pagkatuto uugali bilang kasapi ng mag- Objective 7: Planned,manage
anak and implemented
 Nasasabi ang kahalagahan ng developmentally sequenced
teaching ang learning process to
pagpapakita ng mabuting pag- meet curriculum requirements
uugali bilang kasapi ng mag- and varied teaching context.
anak
II. Paksang Mabuting Pag-uugali Bilang Kasapi ng
Aralin Mag-anak
Sanggunian Patnubay ng guro pp. 83- 86
Kagamitan ng mag-aaral pp. 243-249
Batayang Aklat sa EPP 4 p.41
Modyul K to 12 Curriculum Guide
2013
EPP 4HE-0d-5
Kagamitan Larawan, tsart, video clip, graphic
organizer, tv, awit
III. Pamamaraa
n
1. Balik-aral Paano maisasagawa ang wastong KRA 1
pagtindig? Objective 3: Applied a range of
Ano ang maidudulot ng wastong teaching strategies to develop
pagtindig? critical and creative thinking as
well as other higher order
thinking skills
2. Pagganyak Pag-awit ng isang awitin tungkol sa KRA 2
magandang asal. Objective 4: Manage
Pagpapakita ng mga larawan sa mga classroom structure to engage
bata tungkol sa mabuting pag-uugali learners, individually or in
groups, in meaningful
bilang kasapi ng mag-anak.
exploration, discovery and
hands-on activities within a
range of physical learning
environments,
A. Panlinang na
Gawain
1. Paglalahad Ipapanood sa mga bata ang isang KRA 3
maikling palabas na nagpapakita ng Objective 9: Selected,
mabuting pag-uugali bilang kasapi ng developed, organized and used
mag-anak. appropriate teaching and
learning resources, including ICT,
to address learning goals.
2. Pagtalakay Ano-anong mabubuting pag-uugali KRA 1
ang ipinakita ng bawat kasapi ng Objective 3: Applied a range of
mag-anak? teaching startegies to develop
Dapat ba natin silang tularan? critical and creative thinking as
well as other higher order
Ikaw, anong mabubuting pag-uugali
thinking skills.
ang iyong ipinakikita sa iyong
pamilya? Maglahad ng karanasan.
Tandaan:
Ang pagpapakita ng mabuting pag-
uugali ng bawat kasapi ng pamilya
ay nagdudulot ng mabuting
pagsasamahan, pagpapahalaga sa
isa’t isa at masayang mag-anak
B. Pagsasanay Kumpletuhin ang graphic Organizer KRA 2
tungkol sa mabuting pag-uugali Objective 4: Manage
bilang kasapi ng mag-anak. classroom structure to engage
Bumuo ng repleksyon ayon sa inyong learners, individually or in
groups, in meaningful
sagot.
exploration, discovery and
hands-on activities within a
range of physical learning
environments,
Mabuting
Pag-uugali
Bilang Kasapi
ng Mag-anak

C. Pagpapahalaga Bilang isang mag-aaral, paano mo KRA 1


maipapakita sa loob ng ating Objective 3: Applied a range of
paaralan ang mabubuting pag- teaching startegies to develop
uugali? critical and creative thinking as
well as other higher order
D. Paglalahat Ano ang magandang maidudulot sa
thinking skills.
tao kung siya ay maymabuting pag-
uugali?
E. Paglalapat Hatiin ang klase sa tatlong (3) KRA 2
pangkat.Ang bawat pangkat ay Objective 6: Used
magpapakita ng maikling palabas differentiated, developmentally,
tungkol sa mabuting pag-uugali appropriate learning experiences
to address learnrs’ gender,
bilang kasapi ng mag-anak.
needs, strength, intersts and
experiences.
Unang Pangkat: Dula-dulaan tungkol KRA 1
sa mabuting pag-uugali bilang kasapi Objective 1: Applied
ng mag-anak. knowledge content within and
Ikalawang Pangkat: Kantang rap classroom curriculum.
tungkol sa mabuting pag-uugali KRA 2
bilang kasapi ng mag-anak Objective 4: Manage
Ikatlong pangkat: Patalastas tungkol classroom structure to engage
sa pagtulong sa kapwa. learners, individually or in
groups, in meaningful
 Bigyan sila ng limang minuto
exploration, discovery and
para sa preparasyon at hands-on activities within a
karagdagang dalawang range of physical learning
minute sa presentasyon. environments,
 Ibigay ang pamantayan ng KRA 2
pangkatang Gawain. Objective 5: Manage learner
 Ibigay ang rubriks para sa behavior constructively by
applying positive and non-violent
gawain.
discipline to ensure learning
 Pagpapakita ng ginawa. focused environment.
KRA 4
Objective 10: Designed,
selected, organized formative
assessment strategies consistent
with curriculum requirements.
IV. Pagtataya Iguhit sa patlang ang masayang mukha KRA 4
kung ang pangungusap ay nagpapakita ng Objective 10: Designed, selected,
mabuting pag-uugali bilang kasapi ng mag-anak organized formative assessment
at malungkot kung hindi. strategies consistent with
______1. Pagmamano sa mga magulang pag- curriculum requirements.
alis at pagdating sa bahay.
______2. Naiinggit sa ibang kasapi ng mag-
anak.
______3. Pagganap ng mga tungkulin sa
tahanan.
______4. Pagpaparaya sa isa’t isa.
______5. Nagdadabog kapag inuutusan ni
nanay at tatay.
V. Takdang Aralin Itala ang talong mabubuting pag-uugali ng
sumusunod, bilang kasapi ng mag-anak:
a. Tatay
b. Nanay
c. Mga kapatid

Inobserbahan ni:

RONALDO A. CONTRERAS, MAEd. Lpt.


School Principal II

You might also like