You are on page 1of 2

Learning Area PE

Learning Delivery Modality Modular-Online Distance Learning (Learner-led Modality)

School Concepcion Elementary School Grade Level TWO


LESSON

Teacher JOCELYN P. VENTURA Learning Area PE

EXEMPLAR Teaching Date Quarter Q4, W 7-8


Number of Days

Teaching Time 9:00 – 9:40 AM 2

I. LAYUNIN At the end of the lesson the learners must be able to:
1. Nakikilahok at makikisali sa mga kasiya-siyang gawaing pisikal na
magpapatibay ng ating pangangatawan na may kasiyahan at
wastong tikas ng katawan.
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of movement activities relating
to person, objects, music and environment.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner performs movement activities involving person, objects, music
and environment correctly
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Maintains correct body posture and body mechanics while performing
Pagkatuto (MELC) movement activities
(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC)

PE2PF-IV-a-h-14 P318
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapayamang kasanayan.)

E. Pagpapayamang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapayamang kasanayan.)

II. NILALAMAN Pakikilahok sa mga Kasiya-siyang Gawaing Pisikal


Module p.28
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pivot 4A Learner’s Material PHYSICAL EDUCATION 2 Ika-apat na
Markahan, pp. 318
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Pivot 4A Learner’s Material PHYSICAL EDUCATION 2 Ika-apat na
mag-aaral Markahan, pp.28
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang
Panturo para sa mga Gawain sa MELC with CG p318
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN Module p28


A. Introduction (Panimula) Ang paghagis, pagpalo at pagsalo ng mga bagay ay mga galaw na
nagpapatibay sa lakas ng ating mga braso. Mahalaga ito sa pagkakaroon
ng malakas na pangangatawan.

Sa pagsasagawa ng iba’t ibang pisikal na gawain nangangailangan ito ng


wastong tikas ng katawan upang maiwasan ang aksidente. Isagawa rin ito
ng may kasiyahan at pakikiisa sa kapareha o kalaro.
B. Development (Pagpapaunlad) Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Module p.32
Unang araw Tingnan ang larawan, tukuyin ang mga larong ginagawa ng mga bata sa
parke. Pagkatapos, sagutin ang mga gabay na tanong sa ibaba.
Mga Tanong:
1. Anong mga pisikal na laro ang inyong nakikita sa larawan?
2. Isa-isahin ang mga ito.
3. Magbigay ng iba pang pisikal na laro.
4. Ang mga laro bang ito ay makakatulong sa ating katawan?
Bakit?
5. Sa pagsasagwa ng mga pisikal na laro, dapat bang isaalang-alang ang
tamang pag-iingat sa paglalaro?
Ikalawang araw Bakit?

C. Engagement (Pagpapalihan) Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Module p.33


Sa tulong ng iyong mga kasambahay o kasama sa bahay, isagawa ang
mga sumusunod na galaw o kilos. 1. Pagpasa at pagsalo ng bola ng lampas
ulo.
2. Pagpasa at pagsalo ng bola malapit sa gitnang katawan.
3. Pagpasa at pagsalo ng bola sa babang-baywang.
4. Pagsipa ng bola.
5.Pagpalo o paghampas ng bola.
D. Assimilation (Paglalapat) Module p 34
Punan ang mga patlang ng mga angkop na salita upang makabuo ng
makabuluhang talata sa araling ito. Ang _____________, pagpalo at
___________ ng mga bagay ay mga galaw na ____________ sa lakas ng
ating mga braso. Mahalaga ito sa pagkakaroon ng malakas na
pangangatawan. Nagpapalakas din ito ng ating kalamnan at nagsasaayos
ng galaw ng katawan. Mahalaga rin na naisasagawa ang mga larong pisikal
na may tamang _________ ng katawan at may ____________ .
tikas , kasiyahan, paghagis , pagsalo, nagpapatibay

V. PAGNINILAY Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio ng


kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang mga sumusunod:

Naunawaan ko na _______________________________________.
Nabatid ko na __________________________________________.

You might also like