Professional Documents
Culture Documents
Physical Education I 2nd Grading Aralin 6
Physical Education I 2nd Grading Aralin 6
DETALYADONG
BANGHAY Guro Asignatura Physical Education 1
ARALIN Ikalawa
Petsa/Oras Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
The learner demonstrates understanding of space awareness in preparation for participation in physical
activities.
B. Pamantayan sa Pagganap
The learner performs movement skills in a given space with coordination.
Nakikilala ang kilos lokomotor
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro - TG. (s. 2013) pp.____
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral - LM. (s. 2013) p.____
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource - http://lrmds.deped.gov.ph/.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at Pagsisimula ng Bagong Aralin
1. Pagtayo
nang tuwid
2. Pag-unat
ng mga kamay
3. Pagtayo sa
iisang paa.
4. Pagyukod ng
katawan sa
harapan hanggang baywang
5. Pagtayo nang
magkahiwalay
ang mga paa.
(Gawin sa loob ang 3 minuto) (Discovery Learning)
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin at Pagganyak
Ang unang pangkat ay gagawa ng mga kilos lokomotor at ang ikalawa naman ay kilos
Itanong: Alin sa mga kilos ang iyong ginagawa kapag kayo ay gumigising sa umaga?
Ano ang iba pang kilos na inyong ginagawa habang nasa tahanan? Habang nasa paaralan?
H. Paglalahat sa Aralin
Tandaan:
Ang pagtayo sa iisang paa na kapantay ng balikat ay magandang ehersisyo. Ito ay naiibigan ng mga bata.
Natutuwa silang tumalon sa iisang paa. Sa pagtayo pa lamang sa iisang paa, dapat na nagbabalanse ang bigat ng
katawan. Ito ay nakatutulong sa pagtayo sa iisang paa. Ang bigat ng katawan ay dapat pantay upang hindi
maibaba ang kanan o kaliwang paa.
I. Pagtataya ng Aralin
Sagutan kung ang kilos ay lokomotor isulat ang L sa patlang at DL kung ang kilos ay hindi lokomotor
______ 1. Pagtayo ng tuwid.
---------- 2. Paglukso o paglundag ng paunahan.
______ 3. Pagkandirit
______ 4. Pagtakbo
______ 5. Pag upo sa upuan.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation
Pag-aralan ang iba’t ibang kilos lokomotor at hindi lokomotor. Magbigay ng iba pang halimbawa ng kilos lokomotor
at hindi lokomotor.Isulat ang iyong sagot sa kwaderno.
IV. MGATALA
V. PAGNINILAY
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang solusyunan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Baitang Unang Baitang
DETALYADONG
BANGHAY Guro Asignatura Physical Education 1
ARALIN Ikalawa
Petsa/Oras Markahan