You are on page 1of 12

CARUHATAN EAST

Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV


SCHOOL
GRADE 1 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-PE
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Ikalawang
Petsa ng November 21, 2022 Markahan:
Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA PHYSICAL EDUCATION 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of participation in and
assessment of physical activities and physical fitness.
B. Pamantayan sa pagganap The learner participates and assesses performance in physical
activities.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Regularly assesses participation in physical activities based on
Isulat ang code ng bawat kasanayan physical activity pyramid (PE4PF-IIb-h-18)
II. Nilalaman Pagpapalakas at Pagpapatatag ng kalamnan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro PE Teacher’s Manual Pahina 25 - 26
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- PE Learner’s Material Pahina 71 - 77
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Powerpoint presentation, videos
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak Paano nilalaro ang Syato?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong kasanayan ang pinahuhusay nito at anong tulong ang
maidudulot sa katawan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tingnan ang larawan sa ibaba, kaya mo rin bang gawin ang mga ito?
Bagong aralin Anong sangkap ng Physical Fitness ang kailangan upang magawa ito?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano ang Physical Activity Pyramid?
at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ang Physical Activity Pyramid Guide para sa Batang Pilipino ay
makakatulong na maging mas aktibo ang batang katulad mo. Ito ay
hango mula sa Pyramid Guide. Ito ay binubuo ng mga gawaing
pisikal (physical activity) na hinati sa apat na antas (levels) kung saan
ang bawat antas ay tumutukoy sa rekomendadong dalas ng paggawa
(frequency) ng iba’t ibang mga gawaing pisikal (physical activity).
Ang gawaing pisikal ay tumutukoy sa anumang pagkilos ng katawan
na nangangailangan ng enerhiya (energy). Ito ay gawaing pisikal na
maaaring madali o hindi nangangailangan ng matinding buhos ng
enerhiya tulad ng pagsusulat, pagbabasa, pagsisipilyo, at iba pa.
Maaari ding may kahirapan o mas nangangailangan ito ng mas
maraming buhos ng enerhiya gaya ng pagsayaw, pagtakbo,paglalaro
ng basketball at iba pa.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang lakas ng kalamnan ay pagtataglay ng kakayahang makahila o


paglalahad ng bagong kasanayan #2 makatulak ng mabigat na bagay o power. Halimbawa nito ay ang
pagbuhat ng mabigat na bagay o kasangkapan sa bahay tulad ng
malaking timber ng tubig.
Ang tatag ng kalamnan naman ay pagtataglay ng kakayahang
makahila o makatulak ng mas magaang bagay o power nang paulit-
ulit, o mas matagal na panahon.
Halimbawa nito ay ang paulit-ulit na pagtakal ng tubig gamit ang
maliit na tabo upang mailipat ito sa ibang lalagyan.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

Ano-anong kilos ang ginawa ninyo sa bawat estasyon?

Alin sa mga gawain ang nagpapaunlad ng malakas na kalamnan? Alin


naman ang nagpapaunlad ng matatag na kalamnan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang nasa LM na “Gawin Natin”. Gabayan ang mga bata sa
araw-araw na buhay pagsasagawa at ipaalala ang mga pag-iingat na dapat gawin.
Talakayin ang ginawang gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:

May iba't ibang gawain na nagdudulot ng lakas at tatag ng kalamnan


katulad ng pagtulak o paghila ng mga bagay, pagbubuhat, at iba pa.
Ang lakas ng kalamnan ay pagtataglay ng kakayahang makahila o
makatulak ng mabigat na bagay o puwersa.
Ang tatag ng kalamnan naman ay pagtataglay ng kakayahang
makahila o makatulak ng mas magaang bagay o puwersa nang paulit-
ulit, o mas matagal na panahon.
I. Pagtataya ng Aralin

sagot: 1. Tama 2. Mali 3. Tama 4. Tama

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-aralin


takdang- aralin at remediation Itala ang mga ginagawa ninyo sa araw-araw na nangangailangan ng
lakas at tatag ng kalamnan. Ugaliing gawin ang mga ito sa tuwina
upang mapalakas ang inyong katawan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 1 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-PE
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Ikalawang
Petsa ng November 22, 2022 Markahan:
Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA PHYSICAL EDUCATION 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of participation in and
assessment of physical activities and physical fitness
B. Pamantayan sa pagganap The learner participates and assesses performance in physical
activities.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different skills involved in the game (PE4GS-IIc-h-4)
Isulat ang code ng bawat kasanayan

II. Nilalaman Explains the nature/background of Piko


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro PE Teacher’s Guide Manual
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- PE Student’s Learning Materials
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak Itanong:

1. Ano ang piko?


2. Ano ano ang mechanics ng piko?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong:

Ano-ano ang mga kasanayan maaaring mapaunlad sa paglalaro ng


Piko?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong:
Bagong aralin
Nakapaglaro ka na ba ng piko?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ang piko o tinatawag na "hopscotch" sa Ingles ay nagmula pa sa
at panahon ng Imperyo ng mga Romano. Ginagamit ito bilang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pagsasanay ng mga tao sa loob ng militarya. Sa panahong iyon, ang
mga sundalo ay tatalon ng 100 na talampakan na parang at suot-suot
ang kanilang mga kagamitan. Naniniwala sila noon na ang ganitong
pagsasanay ay nakakapag-paganda ng katawan, lakas at resistensiya
sa mga paa ng mga sundalo.
Ang mga batang Romano ay inilabas ang ganitong ehersisyo o
pagsasanay sa labas ng kampo at ginawan nila ito ng bagong takdaan
ng mga puntos.
Naging popolar ang larong ito maging sa ibang bansa. Sa Pransya,
tinawag nila itong "Marelles," sa Alemanya naman "Templehupfen,"
at sa marami pang bansa. Dito sa Pilipinas tinatawag itong Piko.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Nilalaro ang piko sa labas karaniwan sa mga daan. Kailangan ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 manlalaro na pumili ng style - ito ay isang bagay na ginagamit bilang
pananda kung nasaan ang manlalaro ito ay maaring maging isang
masayang laro.
 Ang manlalaro ay kailang maghagis ng kanilang mga pamato
sa loob na guhit. Kailangan di ito nasa guhit o sa labas ng
guhit.
 Ang manlalaro ay di dapat nakakaapak sa mga guhit.
 Hindi siya maaring tumigil habang siya ay kumakandirit.
 Hindi siya maaring magiba ng paang ginamit habang
kumakandirit.

F. Paglinang sa Kabihasnan Saan nagsimula ang larong piko?


(Tungo sa Formative Assessment)
Bakit ito naging popular sa mga Romano?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Maaari mo bang laruin ang piko upang mapalakas ang iyong
araw-araw na buhay katawan? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang layunin ng larong piko?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ang tsek / kung ang sumusunod na pangungusap ay nagsasaad
ng katotohanan ay ekis X naman kung hindi.

____ 1. Sa mga Romano nagsimula ang larong Piko.


____ 2. Ito ay ginagamit bilang pagsasanay sa mga tao sa loob ng
militarya.
____ 3. Maaaring magpalit ng paa habang kumakandirit sa Piko.
____4. Maaaring umapak sa guhit ang manlalaro.
____ 5. Hindi maaaring tumigil habang ang manlalaro ay
kumakandirit.
J. Karagdagang Gawain para sa Gawin ang Fitness Diary sa LM pahina 84
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 1 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-PE
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Ikalawang
Petsa ng November 23, 2022 Markahan:
Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA PHYSICAL EDUCATION 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of participation in and
assessment of physical activities and physical fitness
B. Pamantayan sa pagganap The learner participates and assesses performance in physical
activities.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different skills involved in the game (PE4GS-IIc-h-4)
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman Describes the skills involved in Piko
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro PE Teacher’s Guide Manual
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- PE Student’s Learning Materials
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak Balik aral:

Saan nagmula ang Piko?


B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit ito naging popular na pagsasanay sa mga nasa loob ng
militarya?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Kailangan ba ng liksi sa paglalaro ng Piko?
Bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto May mga kasanayan tayong nalilinang habang tayo ay naglalaro ng
at Piko, halimbawa nito ay ang mga sumusunod:
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Flexibility – kailangang yumuko at gumalaw ng maayos ng manlalaro
sa paghagis ng pamato sa mga parihabang kahon.

Balance – kailangang tumayo at tumalon ng manlalaro gamit ang


isang paa (kaliwa o kanan) upang pulutan ang pamato.

Coordination – ang manlalaro ay kailangan ng koordinasyon ng mata


at kamay upang mapagtagumpayan ang laro.

Agility – kailangang maliksi ang manlalaro habang kumakandirit


upang hindi nito maapakan ang guhit.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang liksi ay kakayahan s amabilis na pagpalit palit o pagbabago ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 direksyon. Ang mabilis na pagkilos habang nag-iiba ng direksyon ay
sukatan ng liksi.

Ang pagsasagawa ng gawaing pisikal ay mahalaga dahil ito ay


nagpapatibay ng ating katawan at nagpapahusay ng iba’t ibang
kasanayan tulad ng liksi.

F. Paglinang sa Kabihasnan Lagyan ng tsek kung tama ang isinasaad ng pangungusap at ekis
(Tungo sa Formative Assessment) naman kung mali.

____ 1. Ang piko ay larong nilalaro gamit ang iginuhit na parihabang


kahon.
____ 2. Ang piko ay maaaring laruin ng isa o higit pang manlalaro.
____ 3. Ang manlalarong pinakamalapit ang pamato sa ikalimang
linya ang pinakahuling maglalaro.
____ 4. Pagtalon at pagkandirit lamang ang maaaring gawin gamit
ang kaliwa o kanang paa sa paglalaro ng piko.
____ 5. Ang manlalaro at ang pamato ay hindi maaaring dumikit sa
linya.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo maipapakita ang mga kasanayang natutunan mo sa
araw-araw na buhay paglalaro ng piko tulad ng Balance, Coordination, Flexibility at
Agility?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga kasanayang pinapaunlad ng Piko?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama kung tama ang isinasaad ng pangungusap at Mali
naman kung ito ay mali.

____ 1. Ang manlalarong pinakamadaming “bahay” ang panalo.


____ 2. Panalo ang manlalaro kapag ang pamato niya ay lumabas sa
parihabang kahon o kaya ay dumikit sa linya.
____ 3. Ang mga manlalaro ay nagsasalitan sa paghahagis ng pamato
sa ikalimang linya upang malaman kung sino ang mauuna.
____ 4. Ang layunin ng Piko ay magkaroon ang manlalaro ng
“bahay”.
____ 5. Hindi maaaring tapakan ng ibang manlalaro ang “bahay” ng
isang manlalaro.
J. Karagdagang Gawain para sa Maghanda sa pagsusulit.
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 1 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH - PE
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Ikalawang
Petsa ng November 24, 2022 Markahan:
Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA PHYSICAL EDUCATION 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Summative Test Day
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 1 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Ikalawang
Petsa ng November 25, 2022 Markahan:
Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA PHYSICAL EDUCATION 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of participation in and
assessment of physical activities and physical fitness
B. Pamantayan sa pagganap The learner participates and assesses performance in physical
activities.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different skills involved in the game (PE4GS-IIc-h-4)
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak PE DAY. DIFFERENT SKILLS INVOLVED IN PIKO
EXECUTION.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

SHARMAINE JANE D. DEDOROY

Binigyan Pansin:
____________________________
WINEFREDO L. ZURBANO
Punongguro

You might also like