You are on page 1of 4

`

Grade 1 to 12 School DEL ROSARIO INTEGRATED SCHOOL Grade Level 7


DAILY LESSON LOG Teacher JUDITH C. HERMIAS Learning Area EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Teaching Dates and Time SEPTEMBER 25-29, 2023 Quarter ONE
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5

I. LAYUNIN (Objectives) Objectives must be met over the week and connected to curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and
remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are assessed during Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of
content and competencies and enable children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived from the curriculum guides.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig,
A. (Content Standards) at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahan kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon
B. (Performance Standards) pagdadalaga / pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.3. Naipapaliliwanag na ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata
(Learning Competencies/Objectives ay nakatutulong sa:
Write the LC code for each) a. pagkakaroon ng tiwala sa sarili
b. paghahanda sa susunod na yugto (stage) ng buhay (paghahanda sa paghahanapbuhay at paghahanda sa pag-aasawa /pagpapamilya) at c. pagiging
mabuti at mapanagutang tao
1.4. Naisasagawa ang mga angkop na hakbang tungo sa paglinang ng apat na inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata
II. NILALAMAN Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach. In the CG, the content can be tackled in a week or two.
III. (Content) Paksa: Mga Angkop at Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Panahon ng Pagdadalaga at Pagbibinata
Kaugnay na Pagpapahalaga: Pagkakaroon ng Tiwala sa Sarili

KAGAMITANG PANTURO List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children’s interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials
as well as paper-based materials. Hands-on learning promotes concept development.
IV. (Learning Resources)
A. Sanggunian (References)
B. Mga pahina sa Gabay ng
Guro (TGs)
C. Mga pahina sa Kagamitang A. Edukasyon sa Pagpapakatao Learner’s Material Grade 7, Modyul 1, pahina 1-29
Pang-mag-aaral (LMs)
D. Mga Pahina sa Teksbuk
(Other Ref)
E. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
V. PAMAMARAAN (Procedures) These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning by the students which you can
infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn things, practice their learning, question their learning processes and
draw conclusions about what they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. BALIK-ARAL sa nakaraang UNANG ARAW
aralin at/o pagsisimula ng Sa ating nakaraang aralin ay tinalakay natin ang tatlong mahalagang layunin at unang apat na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga
bagong aralin at pagbibinata. Ang uling apat na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata ay tatalakayin sa modyul na ito. Subukin mong
(Reviewing previous lesson or isipin kung ano pa ang iba pang inaasahang kilos mula s aiyo na hindi pa nabanggit sa naunang modyul.
presenting the new lesson
B. Paghahabi sa layunin ng Sa araling ito, inaasahang malilinang sa iyo ang mga sumusunod na kaalaman, kakayahan at pag-unawa:
aralin/ Pag-uugnay ng mga a. Natutukoy ang mga pagbabagong nagaganap sa sarili sa bawat inaasahang kakayahan
halimbawa sa bagong aralin at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata.
(Establishing a purpose for the b. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagtataglay ng tiwala sa sarili at kung paano ito
`
lesson/ Presenting examples/ mapapataas.
instances of the new lesson) c. Nakakagawa ng Tsart ng Aking Paraan ng Paglinang ng mga Angkop na Inaasahang
(PANIMULA) Kakayahan at Kilos sa Panahon ng Pagdadalaga o Pagbibinata.
d. Nasusuri at natutukoy ang sariling kahinahan at kalakasan ng sarili sa pamamagitan ng
pagninilay tungo sa pagpapaunlad ng tiwala sa sarili.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 1: PROFILE KO, NOON AT NGAYON
halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples/instances of Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
the new lesson) 1. Ano ang ibig sabihin ng mga pagbabagong ito sa iyo bilang isang nagdadalaga/nagbibinata?
2. Sa paanong paraan makakatulong ang mga nararanasang pagbabago sa panahon ng
pagdadalaga at pagbibinata?
3. Bakit mahalaga na maging positibo sa pagharap sa mga pagbabagong nararanasan sa
panahon ng pagdadalaga at pagbibinata?
D. Pagtalakay ng bagong IKALAWANG ARAW
konsepto at paglalahad ng GAWAIN 2: Pagsusuri ng Kwento
bagong kasanayan Ang panahon ng pagdadalaga o pagbibinata ay panahon kung saan marami kang mararanasang pagbabago sa iyong sarili. Ito rin ang panahon na marami
(Discussing new kang karanasan na di malilimutan.
concepts and practicing
new skills) Tanong:
(PAGLINANG/ ALAMIN MO) 1. Ano ang pamagat ng kwento na iyong pinanuod o nabasa?
2. Ano ang aral ang nais ipabatid ng kwento sa buhay ng mga nagdadalaga o nagbibinata?
3. Bilang isang kabataan na humaharap sa maraming pagbabago, paano ka magiging
mapanagutan sa iyong mga kilos lalo na sa panahon ng Covid-19?
E. Paglinang sa Kabihasnan/ IKATLONG ARAW
Paglalapat ng aralin sa pang- Gawain 3 : Pagninilay sa Sarili
araw-araw na buhay
(Developing mastery/ Finding Magpunta sa isang tahimik na lugar sa inyong bahay na maaring mapag-isa para sa limang minutong katahimikan, ipikit ang mga mata at manahimik.
practical applications of concepts Ilagay mo ang iyong sarili sa iyong imahinasyon. isipin ang iyong mga kakayahan, kalakasan (strength) at mga kahinaan (weaknesses) bilang isang
and skills in daily living) tinedyer. Pagkatapos mong gawin ang pagninilay, sagutin mo ang mga katanungan sa ibaba.Maging tapat sa pagsulat ng sagot. Isulat ang iyong sagot sa
(GAWIN MO/GAWAIN) sagutang papel.

1. Ano-ano ang iyong mga kalakasan at mga kahinaan?


2. Bakit mahalagang malaman ang ating mga kahinaan at mga kalakasan?
3. Ano ang iyong pagkakaunawa sa salitang “Tiwala sa Sarili?”
4. Bilang nagdadalaga o nagbibinata, bakit mahalaga ang pagkakaroon ng tiwala sa sarili?
5. Ano-ano ang mga maaari mong gawin upang mapataas mo ang tiwala sa iyong sarili?
F. Paglalahat ng Aralin IKAA-APAT NA ARAW
(Making generalizations and Sa nakaraang aralin, ating tinalakay ang mga unang apat sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata. Ngayon ay
abstractions about the lesson) ating tatalakayin ang mga huling apat na karagdagang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata.
(TANDAAN MO)
Tayahin ang iyong Pag-unawa
1. Ano ang mga mahahalagang layunin ng inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa bawat yugto ng pagtanda ng tao?
2. Bakit mahalaga ang pagtatamo ng bago at ganap na pakikipag-ugnayan sa mga kasing-edad?
3. Paano tunay na maipakikita ang pagiging mapanagutan sa iyong pakikipagkapwa?
4. Paano masasanay ang sarili na magkaroon ng positibong pag-iisip?
5. Bakit mahalaga ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga /
`
pagbibinata?
G. Pagtataya ng Aralin Gawain 4: Tsart ng Aking Paraan ng Paglinang ng mga Angkop na Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Panahon ng Pagdadalaga o Pagbibinata
(Evaluating Learning)
(NATUTUHAN KO) Panuto:
1. Sumulat ng halimbawa ng dalawang paraan ng pagsasabuhay ng mga inaasahang
kakayahan at kilos.
2. Tayahin ang iyong sarili sa mga paraan na iyong nailista at lagyan ng tsek ang kolumn na akma sa iyong pagtataya:
PN-Palaging Nagagawa PMN-Paminsan-minsan Nagagawa HN-Hindi Nagagawa
H. Karagdagang gawain para IKALIMANG ARAW
sa Takdang-Aralin at Gawain 5: Pagsagot sa Graphic Organizer
Remediation
(Additional activities for Ano ang naunawaan mong mahalagang kaalaman sa aralin? Buuin ang pangungusap
Application or Remediation) batay sa iyong mga natutunan sa aralin.
(TAKDANG-GAWAIN)
Ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks)
sa panahon ng pagdadalaga /pagbibinata ay _____________________________________.
I. Pag-uugnay ng mga Gawain 6: Maikling Pagsusulit
halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples/instances of Para sa iyong maikling pagsusulit, sagutin mo ang ilang mga katanungan upang malaman
the new lesson) ang iyong pagkatuto sa aralin.
J. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
(Discussing new
concepts and practicing
new skills)
(PAGLINANG/ ALAMIN MO)
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection) Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help
your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
A. (No. of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
B. (No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
C. (Did the remedial lessons
work? No. of learners who have
`
caught up with the lesson)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
D. (No. of learners who
continue to require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
E. (Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?)
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
F.(What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
G. (What innovation or localized
materials did I used/discover which
I wish to share with other
teachers?)

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

JUDITH C. HERMIAS HILDA P. SUBA


Teacher I Principal II

You might also like