You are on page 1of 2

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area


Teaching Dates Quarter - Week

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa
panahon ng pagdadalaga o pagbibinata.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng paraan upang ipakita ang mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga o
pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatanggap ang mga pagbabagong nagaganap sa sarili Naisasagawa ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng inaasahang
sa panahon ng pagdadalaga o pagbibinata. kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga o pagbibinata.
II. NILALAMAN Modyul 1: Mga Angkop at Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Panahon ng Pagdadalaga o Pagbibinata
Core Value: Disiplinang Pansarili
GAD Concept: Shared Parenting
Kagamitang Panturo Mga larawan
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 15-24
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 25-29
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magtala ng limang pagbabago sa sarili. Gamit ang iyong binuong "Profayl Ko, Noon at Ngayon," isa-isahin at
ipaliwanag ang mga pagbabago sa iyong sarili mula noong walong
taong gulang ka hanggang ngayon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ihahambing ang mga pagbabago sa sarili sa panahon ng Ihahambing ang binuong profayl sa panahon ng pagdadalaga o
aralin pagdadalaga o pagbibinata. pagbibinata.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Idikit ito sa kwaderno. Ibahagi ito sa klase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Anu-ano ang mga positibong pagbabagong napansin mo Naibigan mo ba ang mga pagbabago sa iyong sarili bilang
sa iyong sarili sa iyong pamantayan sa asal sa nagdadalaga o nagbibinata? Ipaliwanag.
pakikipagkapwa? May masama bang maidudulot sa iyo ang mga pagbabagong ito?
Anu-ano ang mga positibong pagbabagong napansin mo Ipaliwanag.
sa iyong sarili sa iyong kakayahang gumawa ng maingat
na pagpapasya?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Paano nakatutulong ang mga pagbabagong ito sa iyo?
remediation Ibahagi ito sa klase.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like