Professional Documents
Culture Documents
Masquindoza Grade7 Idea Lesson Exemplar Week 2
Masquindoza Grade7 Idea Lesson Exemplar Week 2
I. LAYUNIN
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A.Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga inaasahang
Pangnilalaman kakayahan at milos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at
kakayahan, hilig, at mga tungkulin sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata
B. Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop sa hakbang sa paglinang
ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa
panahon ng pagdadalaga/pagbibinata
II. NILALAMAN
“Pagtukoy at Pagtanggap ng mga Pagbabago sa Sarili”
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa MELC EsP G7 Q1, PIVOT BOW R4QUBE, Curriculum Guide:
Gabay ng Guro (p.89)
b. Mga Pahina sa CLMD4A_EsPG7ph. 6-17
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Google Docs
Kagamitang Panturo para Chart Activities
sa mga Gawain sa Graphic Organizer
Pagpapaunlad at Powerpoint Presentation
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Pagbati ng guro at mga mag-aaral sa isa’t isa, maikling
panalangin na pamumunuan ng isang mag-aaral at pagtatala ng liban
sa klase ng bawat kalihim.
3.
4.
5.
B. Pagpapaunlad
Emosyonal o
pandamdamin
Intelektwal o
pangkaisipan
Sosyal o
pakikipagugnayan
Moral o paggawa ng
mabuti
Nauunawaan ko na
_________________________________________.
Nabatid ko na
_____________________________________________.
Itinala ni:
IRMA L. LAGDA
Ulong Guro II
Pinagtibay ni:
BELINDA C. LOYOLA
Punungguro IV