You are on page 1of 10

CARUHATAN EAST

Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV


SCHOOL
GRADE 4 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-MUSIC
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Petsa ng August 22, 2023 Markahan: Unang Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA MUSIC 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to rhythm and
musical symbols
B. Pamantayan sa pagganap Creates rhythmic patterns in:
1. Simple signature
2. Simple one measure ostinato pattern
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Identifies different kinds of notes and rests
Isulat ang code ng bawat kasanayan (MU4RH-Ia-1)
II. Nilalaman Aralin 1: Ang mga Simbolo at Konsepto sa Musika
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.2-5
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- p.5-7
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipapalakpak ang rhythmic pattern sa dalawahan, tatluhan at apatan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iparinig at awitin ang “Magandang araw”. Tanungin kung anu-anong mga
Bagong aralin simbolo ang kanilang nakita sa awitin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang iba’t ibang uri ng nota. Ipakilala ang simbolo nito at bilang
at ng kumpas.
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang iba’t ibang uri ng rest o pahinga. Ipakilala ang simbolo nito at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bilang ng kumpas.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng mga note at rests sa pagsusulat/pagrerekord ng
musika?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang Pagtataya sa p. 7 LM
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 4 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-MUSIC
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Petsa ng August 23, 2023 Markahan: Unang Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA MUSIC 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to rhythm and
musical symbols.
B. Pamantayan sa pagganap Creates rhythmic patterns in:
1. Simple signature
2. Simple one measure ostinato pattern
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Organizes notes and rests to simple meters.
Isulat ang code ng bawat kasanayan MU4RH-Ib-2
II. Nilalaman Musical Symbols and Concepts
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 6-10
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM. pp. 8-11
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts, tarpapel, pictures
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak Ano ang natatandaan niyong pinag-aralan natin?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natutunan natin ang awitin Magandang araw noong nakaraang linggo.
Ngayon naman ay pag-aaralan natin ang kumpas at tono ng isa pang awitin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa “ Tayo Na” 2/4
Bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Anong uri ng nota at pahinga ang ginamit sa awitin?
at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain Natin 4 - LM p.10


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatin ang nota at rest ayon sa duple meter. TG p. 9 - Group activity
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Reporting/ Pag-uulat ng mga bata
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano nabubuo ang measure.
TG p. 8
I. Pagtataya ng Aralin LM p. 10
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 4 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-MUSIC
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Petsa ng August 24, 2022 Markahan: Unang Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA MUSIC 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to rhythm and
musical symbols.
B. Pamantayan sa pagganap Creates rhythmic patterns in:
1. Simple signature
2. Simple one measure ostinato pattern
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto States the meaning of the different rhythmic patterns (MU4RH-Ic-3)
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman Rhythmic Pattern
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pahina 11 - 18
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Pahina 12 - 14
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak Laro: Pangkatin ang klase sa apat.
Ang mga bata sa bawat pangkat ay mag-uunahan sa pagkilala ng ipapakita
ng guro na mga note at rest na nakasulat sa mga flashcards. Matapos
kilalanin, dapat ibigay ang tamang bilang o kumpas ng note o rest. Ang
pangkat na may pinakamaraming tamang sago tang panalo.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paggaganyak


Paglalaro ng “The Boat is Sinking”
Ang mga bata ay aawitin ang kantang “Rain, Rain Go Away” kapag ang
kanta ay huminto magpapangkat ang mga bata base sa binigay na bilang ng
guro.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad
Bagong aralin Ituro ang awiting “Baby Seeds”
- Ipakita ang tsart ng awiting “Baby Seeds”
- Iparining ang awitin. Ituro sa paraang rote.
Awitin nang sabay-sabay ang “Baby Seeds.”
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto  Ilang measures mayroon ang kanta?
at (Ang awit ay may 16 na measure.)
paglalahad ng bagong kasanayan #1  Ano-anong mga simbolo ng musika ang nasa loob ng mga measure?
(Mga note at rest)
 Tukuyin ang mga note at rest na ginamit sa awitin.
(Quarter note, eight note, half note, eight rest and quarter rest.)

 Paano nabuo ang measure?


(sa pamamagitan ng paglalagay ng barline ayon sa time signature.)
 Ano ang time signature ng “Baby Seeds”?
(Ang awit ay nasa 2/4 time signature.)
 Ano-ano ang time signature?
(2 3 4 )
444
 Ginagamit ang bar line ( ) upang hatiin ang bilang ng note at rest
na naayon sa time signature.
Halimbawa:

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglalapat


paglalahad ng bagong kasanayan #2 Mula sa awit na “Baby Seeds”, lagyan ng naangkop na salita ang

bawat rhythmic pattern.

F. Paglinang sa Kabihasnan Pangwakas na Gawain


(Tungo sa Formative Assessment) Muling Awitin ang “Baby Seeds”. Sabayan ng pagtapik/pagpalakpak ng
rhythmic pattern ng awitin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Repleksiyon
araw-araw na buhay Ano-anong mga Gawain ang higit na nakatutulong sa pag-unawa ng aralin?
H. Paglalahat ng Aralin Ang rhythmic pattern ay ang pinagsama-samang mga note at rest na naayon
sa isang nakatakdang time signature.
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang rhythmic pattern gamit ang “stick notation” ng awiting
takdang- aralin at remediation “Baby Seeds”. Hatiin ito ayon sa time signature.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 4 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-MUSIC
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Petsa ng August 25, 2022 Markahan: Unang Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA MUSIC 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
CARUHATAN EAST
Paaralan: ELEMENTARY Baitang: IV
SCHOOL
GRADE 4 SHARMAINE JANE D.
Guro: Asignatura: MAPEH-MUSIC
DAILY LESSON PLAN DEDOROY
Oras at
Petsa ng August 26, 2022 Markahan: Unang Markahan
pagtuturo:

MASUSING BANGHAY ARALIN SA MUSIC 4


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

SHARMAINE JANE D. DEDOROY

Binigyan Pansin:
____________________________
WINEFREDO L. ZURBANO
Punongguro

You might also like