You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

Teacher: Ms. Sophia P. Daleno Grade Level: V


School: Valderrama Central School Learning Area: MUSIC
Teaching Date and Time:_______________ Quarter: 2nd Quarter

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner…
- recognizes the musical symbols and demonstrates understanding
of concepts pertaining to melody

B. Pamantayan sa Pagganap The learner…


- accurate performance of songs following the musical symbols
pertaining to melody indicated in the piece

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner…


(Isulat ang code ng bawat - recognizes aurally and visually examples of melodic direction
kasanyan) - natutukoy ang iba’t-ibang uri ng galaw o direksyon ng himig o
melodiya
- naaawit ang mga notes ayon sa direksyon ng himig

MU5ME-IIc-4
II. NILALAMAN Melodic Direction
A. Value Focus: Pakikinig ng mabuti
B. Integration: ESP, Art, AP, Math,
Science, English
C. CLI : Topography
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Halinang Umawit at Gumuhit Batayang Aklat
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
ni Hazel Copiaco at Emilio Jacinto Jr. pahina 30-31
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Enjoying Life Through MAPEH 5 by Marissa Pascual, Irene Reyes, Ma.
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Elvira Garcia, Ma. Mignon Artuz pages 41-43
LRMDS Portal

B. Iba pang Kagamitang Panturo

Laptop, TV , lapel, Manila Paper, Recorded music, keyboard


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o A. Ritmo
pagsisimula ng bagong aralin Ipalakpak ang sumususnod na rhythmic pattern sa 2/4 meter

B. Pag-awit
“Harana Sa Bukid”
C. Balik-aral
Ibigya pangalan ng sumusunod na simbolo sa musika
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang ating aralin ngayon sa music ay tungkol sa iba’t-ibang direksyon ng
himig o melody.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagmasdan ang larawan na mkikita sa TV screen. Anong anyong lupa ang
bagong aralin makikita sa larawan?Nakaakyat/nakapunta na ba kayo ditto?Ang aralin
natin ngayon ay may kaugnayan sa mga anyong lupa na ito. Ang ating
bansa ay biniyayaan ng iba’t-ibang uri ng anyong lupa may burol, lambak,
kapatagan at mga kabundukan.Ito ay nagbibigay hugis sa ating kapaligiran.
Ang melodiya o melody ng isang awit ay may iba’t-ibang direksyon din.
May bahaging mataas at may tonong mababa.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay sa iba’t-ibang direksyon ng himig.


paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Ascending/paakyat

Skill 1 – Modelling
Skill 2 – Guided Practice

2. Descending/pababa

3. Repeated/Stationary/nakatigil/paulit-ulit

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Explicit Teaching


paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pagmamasid sa awiting ‘Yaman ng Bayan” Tingnan ang


musical score o piyesa. Ano ang napapansin ninyo sa mga notes na
nakasulat?Mayrooon bang mataas o mababa na bahagi o paulit-ulit.
Pagtugtog sa keyboard.
Pag-awit ng guro ng melodiya ng himig
Pag-awit kasabay ang mga mag-aaral
Pag-awit ng mga bata.

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Pangkatang Gawain


Formative Assesssment Pagbibigay ng pamantayan o rubrics:
Unang Grupo: Pag-awit sa tamang tono at ritmo.
Ikalawang Grupo: Paglikha ng kilos ng katawan.
Ikatlong Grupo: Ipalakpak ang rhythmic pattern.
Ikaapat: Pag-awit sa paraang “rap”.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang mag-aaral, paano ninyo pauunlarin ang inyong talento? Kung ang
araw na buhay awit ay may direksyon na pataas/pababa o pantay. Meron din ba kayong
direksyon o gustong marating sa buhay?Katatapos lang ng First Grading.
Sa palagay ninyo ano ang direksyon ng inyong grado?Paano ninyo
magagamit ang inyong natutuhan sa musika sa inyong buhay?
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ano ang mga direksyon ng melodiya na ating napag-aralan?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
Kopyahin at tukuyin ang direksyon ng melodiya. Isulat ang ascending,
descending o repeated.
V. MGA TALA
80-100 - Reinforce
60-79 - Remediate
59 below - Re-teach

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial Bilang ng mga


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
naidibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro

Prepared by:

Ms. Sophia P. Daleno T-3


Valderrama Central Elem. School

Observed by:____________________
Date:____________________________
DAILY LESSON LOG
____1st___Quarter
Subject:_________ Grade Level:__6____
Teacher:_________
Date:_June 25, 2018_______

I. OBJECTIVES
A. Content Standards demonstrates understanding
of the concept of rhythm by
applying notes and rests,
rhythmic patterns, and time
signatures
B. Performance Standards responds to beats in
music heard with
appropriate
conducting patterns of
2 3 4 and 6
4 4 4 8

C. Learning Competencies/Objectives(Write
LC for each) Differentiates among 2 3 4 time signatures
4 4 4
MU6RH-Ic-e-2

II. CONTENT RHYTHM


Musical Symbols and
Concepts:
1. Notes and Rests
2. Meters
3. Rhythmic Patterns

III. LEARNING RESOURCES MISOSA5-module6 Musika at Sining 6. Sunico, Raul


B. References M. et al, 2000. Projector, laptop, musical scale of the
1. Teachers Guide Pages songs HaranasaBukid, or any folk songs in three-four
2. Learner’s Materials Pages time signature
pp.8-10
3. Textbook Pages *Umawit at Gumuhit 6.Valdecantos,
4.Additional Materials from LRMDS Portal Emelita C. 1999. pp.5-20

B. Other Learning Resources


IV. PROCEDURES
A. Reviewing Previous Lesson or Let the pupils sing the song “HARANA SA BUKID“.
Presenting the New Lesson Identifying the different notes and rests in music.

B. Establishing the Purpose of the Lesson Today, we are going to describe the 2 3 4
4 4 4
time signature

C. Presenting Examples/Instances of Lesson


What is the time signature of the song ?WHAT is
meant by 3 ? 4 ?What are the notes and rests used in
the song? What is the value of the quarter note/rest,
eight note/rest , half note/rest ? How many beats are
there in each measure of the song ?

D. Discussing New Concepts and Practicing


New Skills Discussing the rhythmic pattern and values of
Skill 1 – Modelling notes in different time signatures. Describing the
Skill 2 – Guided Practice different time signatures.
Teacher will show the different values of notes &
rest in different meter.

E. Developing Mastery
What do you mean by 2 3 4 time signature?
4 4 4

F. Finding Practical Applications of Concepts In what aspec t of your life can we apply our
and Skills in Daily Living lesson in music? Why is beat important in music?

G. Making Generalizations and Abstractions


about the Lesson Differentiate 2 from 3 time signature
4 4

H. Evaluating Learning Identify the time signature of the following


rhythmic patterns

I. Additional Activities for Application or


Remediation

V. REMARKS
80-100 - Reinforce
60-79 - Remediate
59 below - Re-teach
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% in the
evaluation
B. No. of learners who acquired additional
activities for remediation who scored below 80%
C. Did the remedial lessons work? No. of learners
who have caught up with the lesson.
D. No. of learners who continue to require
remediation.
E. Which of my teaching strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I encountered which my
principal can help me solve?
G. What innovation or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?

You might also like