You are on page 1of 6

Learning Area    MUSIC    

Learning Delivery Modality    MODYULAR    


Paaralan BITIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang  III
LESSON Guro ANGELINE C. QUIATCHON Asignatura  MUSIC
EXEMPLAR Petsa Agosto 24-26,2020 Markahan  UNA
Oras 1:00 - 2:00 ng hapon Bilang ng Araw  3
I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

a.Maintain a steady beat when replicating a simple series of rhythmic


patterns in measures of 2s, 3s and 4s (e.g. echo clapping, walking,
marching, tapping, chanting, dancing the waltz or playing musical
instruments)
b. Recognize simple series of rhythmic patterns in measures of 2s, 3s and
4s.
C. Value the importance of tagalog folk songs.

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the basic concepts of rhythm.


B. Pamantayang Pagganap Perform simple ostinato patterns/simple rhythmic accompaniments on
classroom instruments and other sound sources to a given song.
C. Pinakamahalagang Maintains a steady beat when replicating a simple series of rhythmic
Kasanayan sa Pagkatuto patterns in measures of 2s, 3s and 4s (e.g. echo clapping, walking,
(MELC) marching, tapping, chanting, dancing the waltz or playing musical
instruments)
(MU3RH-Ia-c-3)

D. Pampaganang Kasanayan
II.NILALAMAN Steady Beats

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng MELC MAPEH G3, PIVOT BOW R4QUBE, Curriculum Guide : (p.) TG p
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang MAPEH - Ikatlong Baitang
Pangmag-aaral LM para sa Mag-aaral p.7-27
Unang Edisyon 2015
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
resource
B. Listahan ng Kagamitang Panturo Modyul
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

IV.PAMAMARAAN
A. INTRODUCTION  The learners will read and answer

Ano ang ginagawa ng tao sa bubong ng bahay?


Ano ang tawag natin sa nagkukumpuni ng bahay?
Ano ang kanyang hanapbuhay?
Ano ang gawain ng isang karpintero?

Goal Orientation
 The learners will read the objectives that are expected of them as
indicated in the module.

B. Development Ano-ano na ang mga Alam Mo?

Ipalakpak/Tapikin ang kumpas ng awit na “Mang Kiko”

Naipalakpak/Naitapik mo ba ng wasto ang mga kumpas?


Kung nagawa mo ito, Napakagaling!
Patunay ito na iyong naunawaan at malawak ang iyong kaalaman sa ating
Paksang Aralin: Paggalaw ayon sa kumpas. Maaari mo parin itong pagbalik-
aralan at muli ay matuto ng mga bagong kaalaman.
Kung hindi mo naipalakpak/naitapik ng wasto. Huwag mag-aalala
matutukungan ka ng araling ito upang maintindihan ang mga konsepto na
maaari mong magamit sa pag-araw-araw na pamumuhay.
Maari mo ng pag-aralan ang Paggalaw ayon sa kumpas.

Ano –ano ang mga alam mo pero hindi naintindihan?

Ang beat ay pulso na nadarama natin sa musika. Maaari itong


mabagal o mabilis subalit pantay ang daloy. Ito ang tinatawag nating
steady beat. Maaari tayong gumamit ng mga kilos tulad ng pagmartsa,
pagtapik,pagpalakpak, at pagtugtog ng instrumentong panritmo upang
maipakita ang pulso ng musika.
Ang rhythm ay isa sa pinakamahalagang sangkap ng musika.
Nagpapakita ito ng kaayusan ng galaw o kilos sa mga kumpas na nasa 2s,
3s, at 4s.
Awitin ang “Soldier’s March”
Pumalakpak/mag-chant/maglakad/tumugtog ng instrumentong
pangmusika habang umaawit
Ang pagmartsa ang pinakamagandang haimbawa ng kilos na maaring ilapat
sa kumpas na dalawahan( 2s).

Ano ang mga dapat pang malaman?


Tandaan: ang mga tunog ay maaring pangkatin sa 2s, 3s, at 4s at ito’y
maipakita sa iba’t ibang kilos at galaw ng katawan.

Awitin ang “Rocky Mountain” Tugtugin ang pulso ng awit gamit ang
instrumentong panritmo.

Maaari nating pagsamahin ang pag-awit, paggalaw at pagtugtog ng


instrumentong pangmusika upang maipakita ang kumpas ng musika. Ang
sayaw na balse ang pinakamainam na kilos upang maipakita ang tatluhang
kumpas.

E. Engagement  Through their modules, the learners will be provided with varying
real-life activities that will strengthen their learned concepts as
discussed in the Development phase.
Ano ang paborito mong gulay?
Anong mga gulay ang nabanggit sa awiting “Bahay Kubo”?
Awitin ang “Bahay Kubo”
Ilang ang kumpas ng pulso ng awit na “Bahay Kubo”?
Anong kilos ang maaaring ipakita sa awit na tatluhang kumpas?
(Sumasayaw tayo ng balse upang maipakita ang pulso ng awit sa tatluhang
kumpas)

Ngayon ay awitin naman natin ang “Ten Little Indians”

Ang “Ten Little Indians” ay may kumpas na apatan (4s). Ito ang malimit na
gamitin sa mga awit. Upang maging higit na kawili-wili ang mga awit.
Maaaring saliwan ito ng payak na akompanamiyento.
Magbigay ng halimbawa ng awit na may apatang kupas.
___________, ________________

F. Assimilation Kilalanin ang sumusunod na instrumentong pangmusika na kalimitang


ginagamit upang ipakita ang kumpas ng isang awit.

Ano-ano ang mga instrumento sa larawan?


(Maaaring tingnan ang inyong module upang tukuyin ang mga
instrumento)
Ano ang huling instrumento?
Awitin ang “Come and Play”

Pagsusuri ng awit:
Gawin ang sumusunod:
 Mag-echo clap ng pulso at rhythm ng awit.
 Gawin ang pagpalakpak at pagmartsa sa kinatatayuanhabang
binibigkas ang titik ayon sa kumpas nito.
 Paawitin ang mga bata habang ginagaya ang kilos ng tumutugtog
ng trumpeta.

Pagtataya
Lagyan ng tsek (√) ang angkop na kahon. Gawin ito sa inyong module.
Kasanayan Pinakamahusay Mas mahusay Mahusay
1.Naisagawa
nang tama ang
mga rhythm sa
lahat ng awit.
2. Nasasabi ang
kumpas gamit
ang mga kilos
ng katawan.
3. Nakakaawit
nang may
tamang tono
habang
nagsasagawa ng
pagkilos.
4.Nakakatugtog
nang nasa
tamang kumpas
gamit ang mga
instrumentong
panritmo.
5. Lubusan ang
pakikiisa sa
gawain.

V. Pagninilay Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno o journal ng kanilang


(Kasabay sa araw ng Paglalapat) nararamdaman o realisasyon batay sa kanilang naunawaan sa aralin.
Nauunawaan ko na __________________________________________
Nabatid kong _______________________________________________

You might also like