You are on page 1of 6

School: BITIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: JOHN ERROLL O. GESMUNDO Learning Area: FILIPINO
January 4- 6, 2023 (WEEK 7)
Pipit - 7:30-8:20 Maya - 10:10-11:00
Teaching Dates and Time: Agila - 9:00-9:50 Loro - 12:30-1:20 Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
 Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
 Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
 Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
 Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
 Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
 Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
 Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
 Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
 Nakasusulat ng talatang pasalaysay
 Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
 Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kahulugan ng Nakasusulat ng talatang Nakasusulat ng talatang
(Isulat ang code sa bawat salita batay sa ugnayang salita- naglalarawan naglalarawan
kasanayan) larawan F4PU-IIe-g-2.1 F4PU-IIe-g-2.1
F1PT-Iib-f-6 Nailalarawan ang tauhan batay sa Nailalarawan ang tauhan batay
ikinilos o ginawi o sinabi at sa ikinilos o ginawi o sinabi at
damdamin damdamin
F4PS-IIe-f-12.1 F4PS-IIe-f-12.1
Salita-Larawan at Kahulugan Pagsulat ng Talatang Pagsulat ng Talatang
II. NILALAMAN Naglalarawan Naglalarawan
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG pp: 141 - 142 TG pp: 158 - 159 TG pp: 158 - 159
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Projector Larawan PowerPoint, Projector, Tsart, PowerPoint, Projector, Larawan
Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Tukuyin ang pandiwa at Magpakita ng mga larawan. Magpakita ng larawan ng
o pasimula sa bagong aralin aspektong pandiwa kung ito ay Panuto: Tukuyin ang kahulugan magsasaka.
(Drill/Review/ Unlocking of pangnagdaan, pangkasalukuyan o ng sumusunod na salita batay sa
difficulties) panghinaharap. larawan. Piliin ang sagot sa loob
1. Si Nena ay nagsusuot ng ng panaklong.
bagong damit tuwing kaarawan
niya.
2. Nagmamadaling nagbihis si
Norman. Ano ang ipinapakitang kilos ng
3. Ang mga guro ang tutulong sa magsasaka? Ilarawan.
mga bata para magbasa at
magsulat.
4. Ang mga magkakapatid ay
nagkakatuwaan sa paglalaro ng
bola.
5. Nagsulat ng takdang-aralin ni
Lenie kagabi.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Mahilig ka bang magselfie o Magpakita ng larawan ng Basahin ang tula ng may tamang
(Motivation) gumuhit? punongkahoy. diin, bilis, ekspresyon at
intonasyon.
Pagkatapos mong mag selfie Ayaw N’yo, Ngunit Gustong-
anong naramdaman mo sa gusto Ko
litrato, sa iginuhit mo? Ni: Brylle A. Cabaya

Palaging ipinagbibilin ko kay


Inay, Huwag kalimutan ang
tugon kong tunay.
Ito’y isang pagkaing ‘di lahat
gustong kainin,
Maaari niyo bang ilarawan ang Dahil sa likas at taglay nitong
punongkahoy? mabahong hangin.

Huwag maliitin, pagkain kung


nais papakin.
Laitin man ito’y di talaga
magmamaliw.
Taglay niyang sustansya at
bitamina,
Aba! ay tiyak kang maaliw.
Kay puti, kay tamis,
Kay bango, kay baho,
Anu-ano mang deskripsyong
iyong nais ‘
Di magdadalawang-isip na ito ay
makamit.
C. Pag- uugnay ng mga Magpakita ng puzzle. Ipabuo ito Panuto: Gamit ang graphic Ano ang prutas na tinutoy sa
halimbawa sa bagong aralin sa mga mag-aaral. Tukuyin kung organizer, isulat ang lahat ng tula?
(Presentation) aling larawan ang dapat pang-uri na angkop sa larawan.
magkatugma. Piliin lamang ang mga sagot sa
kahon. Isulat ang sagot sa mga
bilog ng organizer.

Tandaan ang kahulugan ng mga


salitang ito upang maunawaan
ang kuwentong babasahin.
D. Pagtatalakay ng bagong Mula sa aralin sa AP, ano ang Ano ang talata? Isa-isahin ang mga pangungusap
konsepto at paglalahad ng Sustainable Development. Basahin ang talata. na naglalaman ng salitang
bagong kasanayan No I 1. Paano mo maisasagawa ito? naglalarawan sa prutas na
(Modeling) Saan ka makikilahok? Durian.
1. Dahil sa tigas at taglay nitong
mabahong hangin.
2. Taglay niyang sustansya at
bitamina, Aba! ay tiyak kang
Ano ang paksa ng talata? maaliw.
Ano ang angkop na pamagat ng 3. Kay puti, kay tamis, Kay
talata? bango, kay baho.
tukujyin ang mga salitang
naglalarawan sa durian.
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain: Kinakailangan na tumutugon ang Talakayin ang talatang
konsepto at paglalahad ng Pankatin ang klase sa limang isang talatang naglalarawan sa naglalareawan.
bagong kasanayan No. 2. grupo. pandama at imahinasyon ng
( Guided Practice) Panuto: Gumuhit ng kaugnay na mambabasa. Maisasagawa natin
larawan ng salita sa bawat bilang ito kung ang mga pangungusap
batay sa kasalukuyang ay tumutukoy sa tiyak na detalye
nararanasan nating lahat tungkol ng isang tao, bagay, hayop, o
sa Covid-19. lugar na inilalarawan. Gamitin
1. likidong gamit sa panlinis ng ang pandama sa lahat ng bagay.
kamay, maaring nasa bote o ini- Magpakita ng isang tsart na
isprey maaring makatulong sa mag-aaral
2. pantakip sa bibig upang masala upang higit na patalasin ang
ang mga nalalanghap pandama upang sa ganon ay higit
3. tawag ito sa kaganapan noong na mabisang makapaglarawan ng
pandemic, pag ikay ay may tao, bagay, hayop, lugar o kaya ay
sintomas ikaw ay di lalabas ng pangyayari.
bahay
4. sila ang nakikita natin na
lumalaban at tumutulong sa pag
kontrol ng virus
5. sakit na lumaganap kaya
nagkaroon ng malawakang
pandemic loob at labas ng bansa

F. Paglilinang sa Kabihasan Hulaan ang tinutukoy sa


(Tungo sa Formative Assessment pangungusap.
( Independent Practice ) 1. Nagtuturo siya sa mga bata
kung paano magsulat, magbilang
at magbasa.
2. Gumagamot sa mga maysakit.
3. Nanghuhuli sa mga criminal.
4. Gumagawa ng bahay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bilang isang bata, paano ka Paano natutugunan ng talatang
araw araw na buhay makakatulong upang naglalarawan ang pandama at
(Application/Valuing) pangalagaan ang kalikasan? imahinasyon ng mambabasa?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan upang Ano ang layunin ng talatang Ano ang layunin ng talatang
(Generalization) madaling matukoy ang kahulugan naglalarawan? naglalarawan?
ng salita batay sa larawan?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang angkop na Panuto: Punan ang mga puwang Sumulat ng isang talatang
larawang may kaugnayan sa ng angkop na pang-uri upang naglalarawan ng kagandahan ng
salita. Isulat ang letra ng sagot sa mabuo ng isang talatang ating kalikasan. Pumili ng isang
patlang. Gawin ito sa sagutang- naglalarawan. panimulang pangungusap para
papel. Masdan ang mga 1.__________ sa isusulat na talata. Gawin ito
____1. matayog halaman. 2._________ ang mga sa iyong sagutang papel.
____2. banderitas bulaklak. Sa mga 3.____________ 1. Ako ay kakaibang bulaklak.
____3. maningning kabundukan ay 4.__________ang 2. Ako ay ligaw na damo.
____4. nangangamba mga hayop. Sadyang kasiyahan 3. Maraming kakaibang bulaklak
____5. binawian ng buhay ang dulot. Damhin mo ang sa paligid.
hanging kay 5.__________. Sa 4. Malamig ang tubig sa sapa.
6._________ himpapawid
tingnan ang 7. ___________ na
ulap. Ang Diyos ay ating
pasalamatan. Ang kapaligira’y
ating pangalagaan. Panatilihing 8.
____________ ,9. __________at
10.____________. Bawat isa ay
tumulong sana
J. Karagdagang gawain para sa .
takdang aralin(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral
AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:____ sa ___ na mag-aaral
nakakuha ng 75% sa pagtataya MAYA:____ sa ____ na mag-aaral MAYA:____ sa ____ na mag-aaral MAYA:____ sa ____ na mag-aaral
LORO: ____ sa ____ na mag-aaral LORO: ____ sa ____ na mag-aaral LORO:____ sa ____ na mag-aaral
B. Bilang ng mag-aaral na PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral PIPIT: ____ sa ____ na mag-aaral
AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:____ sa ____ na mag-aaral AGILA:___ sa ____ na mag-aaral
nangangailangan ng iba pang MAYA:____ sa ____ na mag-aaral MAYA:____ sa ____ na mag-aaral MAYA:____ sa ____ na mag-aaral
gawaing remediation LORO: ____ sa ____ na mag-aaral LORO: ____ sa ____ na mag-aaral LORO:____ sa ____ na mag-aaral
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo


ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

JOHN ERROLL O. GESMUNDO EDLIN A. RAGAS BANESSA C. BANAWA


Guro I Dalubguro I Punungguro I

You might also like