You are on page 1of 4

School: Bitoon Primary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Repril P. Resgonia Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 19 – 23, 2024 (WEEK 4) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. Layunin Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at tatas Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring tatas sa pagsasalita at sa pagsasalita at pagpapapahayag ng mapanuring panonood ng ibat ibang mapanuring
Pamantayang Pangnilalaman Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling ideya, sariling ideya, kaisipan, karanasan at media Pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
napakinggan kaisipan, karanasan at damdamin damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakasusulat ng sariling kuwento o Nakasusunod sa panuto
hakbang naisasakilos ang katangian ng mga tula. Nakaguguhit at nakasusulat ng
tauhan sa napakinggang kuwento tula o talata batay sa pinanood

II. NILALAMAN Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Pilipinas
Pilipinas Pilipinas Pilipinas Pilipinas Paksang Aralin: Nakasusunod sa panuto
Paksang Aralin: Pagsagot sa mga Paksang Aralin: Paksang Aralin: Nagagamit ang pang- Paksang Aralin: Naipakikita ang
tanong tungkol sa binasang Natutukoy ang mahahalagang abay at pang-uri sa paglalarawan pagunawa sa pinanood sa
teksto.Naibibigay ang kahulugan pangyayari sa napakinggang teksto pamamagitan ng pagsasakilos nito.
ng salita sa pamamagitan ng
katuturan Naibibigay ang Nagagamit ang magagalang na
kahulugan ng salita sa pananalita sa iba’t ibang
pamamagitan ng pagbibigay ng
halimbawa sitwasyon tulad ng pagpapahayag
ng sariling opinyon at hindi

pag sang-ayon sa
opinyon ng iba

KASANAYAN F4PN-IIIb-h-3.2 F4PS- III-12c- 12.12 F4WG-IIIa-c-6 F4PD-III-c- 7.1


Nasasagot ang mga tanong na Nagagamit ang magagalang na Nagagamit ang pang-abay sa Naipakikita ang pag-unawa sa
bakit at paano batay sa pananalita sa iba’t ibang sitwasyon pinanood sa pamamagitan ng (F4PU-IIIb-2.5)
tekstongnapakinggan paglalarawan ng kilos
pagpapahayag ng sariling pagsasakilos nito Nakasusunod sa panuto.
F4EP-IIIc-f-10
Nakakukuha ng tala
buhat sa binasang teksto
KAGAMITAN Tsart, larawan, pptx Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan pptx Tsart, larawan pptx Tsart, pptx
Kagamitang Pang-mag-aaral, Teksbuk, TG 193-194 Kwento ng Maria Sinukuan .pptx TG 195-196 TG 197
karagdagang gamit, Iba pang kagamitan LM TG 194-195 LM LM
sa pagtuturo LM
PAMAMARAAN Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbasa sa panuto ng lingguhang
A. Balik-aral sa pabibigay ng mga Unang pagsusulit Maghanda ng Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit Muling pagsusulit pagsusulit upang ipaliwanag ang dapat
pares na salita sampung salitang hiram na Balikan: gawin.
B. Paghahabi sa layunin natutuhan sa ibang asignatura Ano ang natatandaan mo tungkol sa Balikan
napakinggang kwento? Balikan Itanong:
Paghawan ng Balakid Ipagawa Itanong: Ano-ano ang pangyayari sa
ang Tuklasin Mo A, KM, p. 113. Ano ang pang-uri? Pang-abay? kuwento ni Mariang Sinukuan?
Itanong: Ano ang ibig sabihin ng Ipagamit ang ibibigay na sagot sa
napakaamo ? Darak? sariling pangungusap
Mamahaling bato? Nagkabitak-
bitak ? Sakim? Ipagamit ang mga
bagong salita sa sariling
pangungusap.
PANLINANG NA GAWAIN Pagganyak Gawin Natin Gawin Natin Kung Natutuhan
C. Pag-uugnay ng mga Itanong:Ano ang maituturing Gawin Natin Bigyan ng larawan ng bawat pahina ng Pangkatin ang klase. Sumulat ng isang talata tungkol sa
halimbawa sa bagong aralin mong sariling yaman? Itanong: kuwento ang bawat pangkat. Bigyan ang bawat pangkat ng kagandahang makikita sa iyong sariling
D. Pagtalakay ng bagong Tumawag ng ilang mag-aaral Ano ang pamagat ng kuwentong Ipatukoy ang mga pangngalan at kilos bahagi ng kuwento ni Mariang pamayanan. Salungguhitan ang mga
konsepto at paglalahad ng upang napakinggan? na ipinakikita ng larawan. Ilarawan ang Sinukuan. pang-uri na ginamit
bagong kasanayan magbahagi ng kanilang sagot. Sino si Mariang Sinukuan? bawat isa upang makabuo ng Papaghandain ang mga bawat
Bilugan ang mga pang-abay.
E. Pagtalakay ng Bagong Itanong: Ilarawan siya. pariarala. pangkat ng isang pagsasabuhay ng
Konsepto Paano mo ito pangalagaan? Saan siya nakatira? (Tawagin ang Ihanda ang tsart ng pag-uulat. mga pangyayaring
Kung Hindi NatutuhanMaghanda ng
Pangkat I) nakatalaga sa kani-kaniyang
flashcardnamaynakasulat na pariralang
Pangganyak na Tanong Ilarawan ang mga makikita rito. pangkat.
pang-abay at pariralang pang-uri.
Ano ang yaman nina Maria Nais mo bang tumira rito? Bakit? Matapos ang inilaang oras, tawagin
Ipakita ang bawat kard sa mag-aaral.
Sinukuan na hindi niya Bakit hindi? ang bawat pangkat upang
Matapos ang inilaang Ipatukoy kung pang-uri o pang-abay
ipinagdamot? Bakit mayaman sina Mariang magpakita ng kanilang inihanda.
oras, tawagin ang bawat ang ginamit dito.
Gawin Natin Sinukuan? Pabigyang halaga ang ginawa ng
pangkat upang mag-ulat ng natapos Ipagamit ang mga ito sa sariling
Ipakita ang pabalat ng aklat. Paano nito nabibiyayaan ang mga bawat pangkat sa pamamagitan ng
nilang gawain. pangungusap.
Pag-usapan ang larawan na tao sa pagbibigay ng marka ng mga
makikita rito. kabayanan? Itanong:
kaklase.
Pag-usapan ang iba pang Ano ang ipinagbawal ni Maria? Ano-ano ang pang-uri na ginamit? Gawaing Pantahanan
Pabigyang katwiran ang ibinigay na
impormasyon na makikita sa Ano ang nangyari sa lugar nina Ano ang inilarawan ng mga ito? Itala ang magagandang lugar at bagay
marka.
pabalat. Maria? Ano-ano ang pang-abay na ginamit? na maituturing na yaman ng sariling
Pag-usapan ang mga napanood na pamayanan.
Isa-isahing buklatin ang pahina (Tawagin ang Pangkat III) Ano ang inilarawan ng mga ito? pangyayari.
ng aklat. Bakit nagkaroon ng tagtuyot sa Kailan ginagamit ang pariralang pang- Original File Submitted and
Itanong: kanilang lugar? abay? Formatted by DepEd Club Member
Gawin Ninyo
Ano-ano ang nais mong malaman Ano ang ginawa ng mga tao? Pariralang pang-uri? Pangkatin muli ang klase. - visit depedclub.com for more
sa kuwento? (Tawagin ang Pangkat II) Gawin Ninyo Hayaang maghanda ang bawat
Ipabasa ang mga tanong na Tama ba ang ginawa ng mga tao?
Pangkatin ang klase. pangkat
ibinigay ng bawat isa. Ipaliwanag
Bigyan ang bawat pangkat ng larawan ng isang maikling dula-dulaan
Sabihin na ito ang kanilang gabay ang sagot.
sa pakikinig ng kuwentong iyong Bakit kaya nagbago ang ugali ng ng magagandang tanawin ng bansa at tungkol sa nasaksihang pangyayari
babasahin. mga tao? mga kaugalian ng mga Pilipino. sa loob ng silid-aralan.
Basahin nang malakas ang Paano nito nabago ang pakikitungo Ipalarawan ang mga bagay at tao na Matapos ang inilaang oras,tawagin
kuwento. ni Maria? makikita rito. ang bawat pangkat upang ipakita
Mariang Sinukuan Ang kanilang buhay? Pabilugan ang pang-uri at ang natapos na gawain.Pag-usapan
Eugene Evasco Tama ba ang ginawa ni Maria? pasalungguhitan ang pang-abay. ang ipinakita ng bawat pangkat.
LG & MMatapos ang pagbasa ng Bigyang Gawin Mo
kuwento, balikan ang mga tanong katwiran ang sagot. Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin
na ibinigay bago ang pakikinig ng Ano-ano ang damdamin ni Maria Mo B,
kuwento.Ipabaa ang bawat tanong sa kuwentong KM, p. 118.
at ipabigay sa mga mag-aaral ang napakinggan? (Tawagin ang Paglalahat
kanilang sagot. Pangkat IV) Ipagawa Isaisip Mo, KM, p. 120.
Pangkatin ang klase. Ano-ano ang mahahalagang Pagsasapuso
Ipagawa ang sumusunod na pangyayari sa
Itanong:
gawain.Pngkat I – Gumawa ng kuwento?
Ano ang dapat tandaan sa
isang collage na magpapakita ng Alin sa mga ito ang pinakagusto paglalarawan ng kapuwa?
kapaligiran ni Mariang mo?
SinukuanPangkat II – Isadula ang Pinakaayaw? Bigyang-katwiran ang
ginawa ng mga tao kay Maria at sagot.
sa kanilang lugarPangkat III – Ano ang dapat tandaan sa
Iguhit ang nangyari sa kabayanan pagbibigay ng reaksiyon o opinyon
matapos ang mahabang sa isang napakinggan o
panahonPangkat IV – Gumawa nasaksihang pangyayari?
ng maskara na nagpapakita ng
dalawang mukha ni Maria sa
kuwento
Dapat bang tularan ng mga tao
sa paligid si Maria?
F. Pagtataya Sagutin ang mga tanong sa Gawin Mo Subukin Natin Gawin Mo
kwentong ibibigay ng guro. Ipagawa ang Pagyamanin Natin Tukuyin kung pang-abay o pang-uri Sabihin: Umisip ng isang kilos na Pagtatapos
Gawin Mo A, ang salitang nakita mong ginawa ng isa sa Isulat ang pangalan sa isang malinis na
KM, p. 118. naglalarawan sa bawat pangungusap. mga nasa paaralan. Gayahin ito papel. Umisip ng pang-uri na
1. Ang mga mag-aaral ay tahimik. sa harapan at pahulaan kung sino nagsisimula sa bawat letra ng pangalan
ang ginagaya.Pag-usapan ang at maglalarawan sa sarili.
2. Ang mga mag-aaral ay tahimik na
ipinakita ng bawat mag-aaral.
naghihintay sa kanilang mga
magulang.
3. Ang anak ni Rafael ay magalang.
4. Magalang sumagot ang mag-aaral
na napagtanungan ko kanina.
5. Si Ruby ay masipag mag-aral.
6. Masipag na mag-aaral si Susan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book
guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Prepared by: Checked by:

Repril P. Resgonia
Teacher 1

You might also like