You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 11 - 15, 2019 (WEEK 3) Quarter: 3rd Quarter

I. Layunin Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at tatas Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring tatas sa pagsasalita at sa pagsasalita at pagpapapahayag ng mapanuring panonood ng ibat ibang mapanuring
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling ideya, sariling ideya, kaisipan, karanasan at media Pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan kaisipan, karanasan at damdamin damdamin napakinggan
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakasusulat ng sariling kuwento o Nakasusunod sa panuto
hakbang naisasakilos ang katangian ng mga tula. Nakaguguhit at nakasusulat ng
tauhan sa napakinggang kuwento tula o talata batay sa pinanood

NILALAMAN Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng Aralin 12: Ganda at Yaman ng
Pilipinas Pilipinas Pilipinas Pilipinas Pilipinas
Paksang Aralin: Pagsagot sa mga Paksang Aralin: Paksang Aralin: Nagagamit ang pang- Paksang Aralin: Naipakikita ang Paksang Aralin: Nakasusunod sa
tanong tungkol sa binasang Natutukoy ang mahahalagang abay at pang-uri sa paglalarawan pagunawa sa pinanood sa panuto
teksto.Naibibigay ang kahulugan ng pangyayari sa napakinggang teksto pamamagitan ng pagsasakilos nito.
salita sa pamamagitan ng katuturan
Naibibigay ang kahulugan ng salita Nagagamit ang magagalang na
sa pamamagitan ng pagbibigay ng pananalita sa iba’t ibang
halimbawa
sitwasyon tulad ng pagpapahayag
ng sariling opinyon at hindi

pag sang-ayon sa
opinyon ng iba

KASANAYAN F4PN-IIIb-h-3.2 F4PS- III-12c- 12.12 F4WG-IIIa-c-6 F4PD-III-c- 7.1


Nasasagot ang mga tanong na bakit Nagagamit ang magagalang na Nagagamit ang pang-abay sa Naipakikita ang pag-unawa sa
at paano batay sa pananalita sa iba’t ibang sitwasyon paglalarawan ng kilos pinanood sa pamamagitan ng (F4PU-IIIb-2.5)
tekstongnapakinggan pagpapahayag ng sariling pagsasakilos nito Nakasusunod sa panuto.
F4EP-IIIc-f-10
Nakakukuha ng tala
buhat sa binasang teksto
KAGAMITAN Tsart, larawan, pptx Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan pptx Tsart, larawan pptx Tsart, pptx
Kagamitang Pang-mag-aaral, TG 193-194 Kwento ng Maria Sinukuan .pptx TG 195-196 TG 197
Teksbuk, karagdagang gamit, Iba LM TG 194-195 LM LM
pang kagamitan sa pagtuturo LM
PAMAMARAAN Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbasa sa panuto ng lingguhang
A. Balik-aral sa pabibigay Unang pagsusulit Maghanda ng Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit Muling pagsusulit pagsusulit upang ipaliwanag ang
ng mga pares na salita sampung salitang hiram na natutuhan Balikan: dapat gawin.
B. Paghahabi sa layunin sa ibang asignatura Ano ang natatandaan mo tungkol sa Balikan
napakinggang kwento? Balikan Itanong:
Paghawan ng Balakid Ipagawa Itanong: Ano-ano ang pangyayari sa kuwento
ang Tuklasin Mo A, KM, p. 113. Ano ang pang-uri? Pang-abay?
Ipagamit ang ibibigay na sagot sa ni Mariang Sinukuan?
Itanong: Ano ang ibig sabihin ng
napakaamo ? Darak? sariling pangungusap
Mamahaling bato? Nagkabitak-
bitak ? Sakim? Ipagamit ang mga
bagong salita sa sariling
pangungusap.
PANLINANG NA GAWAIN Pagganyak Gawin Natin Gawin Natin Kung Natutuhan
C. Pag-uugnay ng mga Itanong:Ano ang maituturing mong Gawin Natin Bigyan ng larawan ng bawat pahina ng Pangkatin ang klase. Sumulat ng isang talata tungkol
halimbawa sa bagong sariling yaman? Itanong: kuwento ang bawat pangkat. Bigyan ang bawat pangkat ng bahagi sa kagandahang makikita sa
aralin Tumawag ng ilang mag-aaral upang Ano ang pamagat ng kuwentong Ipatukoy ang mga pangngalan at kilos ng kuwento ni Mariang Sinukuan. iyong sariling pamayanan.
D. Pagtalakay ng bagong magbahagi ng kanilang sagot. napakinggan? na ipinakikita ng larawan. Ilarawan Papaghandain ang mga bawat pangkat
Itanong: Sino si Mariang Sinukuan? ang bawat isa upang makabuo ng Salungguhitan ang mga pang-uri
konsepto at paglalahad ng isang pagsasabuhay ng mga
ng bagong kasanayan Paano mo ito pangalagaan? Ilarawan siya. pariarala. pangyayaring na ginamit
E. Pagtalakay ng Bagong Saan siya nakatira? (Tawagin ang Ihanda ang tsart ng pag-uulat. nakatalaga sa kani-kaniyang pangkat. Bilugan ang mga pang-abay.
Konsepto Pangganyak na Tanong Pangkat I) Matapos ang inilaang oras, tawagin
Ano ang yaman nina Maria Ilarawan ang mga makikita rito. ang bawat pangkat upang magpakita Kung Hindi
Sinukuan na hindi niya Nais mo bang tumira rito? Bakit? ng kanilang inihanda. NatutuhanMaghanda ng
ipinagdamot? Bakit hindi? Pabigyang halaga ang ginawa ng flashcardnamaynakasulat na
Gawin Natin Bakit mayaman sina Mariang Matapos ang inilaang pariralang pang-abay at
oras, tawagin ang bawat bawat pangkat sa pamamagitan ng
Ipakita ang pabalat ng aklat. Sinukuan? pariralang pang-uri. Ipakita ang
Pag-usapan ang larawan na Paano nito nabibiyayaan ang mga pangkat upang mag-ulat ng natapos pagbibigay ng marka ng mga kaklase.
bawat kard sa mag-aaral.
makikita rito. tao sa nilang gawain. Pabigyang katwiran ang ibinigay na Ipatukoy kung pang-uri o pang-
Pag-usapan ang iba pang kabayanan? marka. abay ang ginamit dito.
Itanong:
impormasyon na makikita sa Ano ang ipinagbawal ni Maria? Pag-usapan ang mga napanood na Ipagamit ang mga ito sa sariling
Ano-ano ang pang-uri na ginamit? pangyayari.
pabalat. Ano ang nangyari sa lugar nina pangungusap.
Isa-isahing buklatin ang pahina ng Maria? Ano ang inilarawan ng mga ito?
aklat. (Tawagin ang Pangkat III) Ano-ano ang pang-abay na ginamit? Gawin Ninyo
Pangkatin muli ang klase. Gawaing Pantahanan
Itanong: Bakit nagkaroon ng tagtuyot sa Ano ang inilarawan ng mga ito? Itala ang magagandang lugar at
Ano-ano ang nais mong malaman sa kanilang lugar? Kailan ginagamit ang pariralang Hayaang maghanda ang bawat
bagay na maituturing na yaman
kuwento? Ano ang ginawa ng mga tao? pang-abay? pangkat ng sariling pamayanan.
Ipabasa ang mga tanong na ibinigay (Tawagin ang Pangkat II) Pariralang pang-uri? ng isang maikling dula-dulaan
ng bawat isa. Tama ba ang ginawa ng mga tao? Gawin Ninyo tungkol sa nasaksihang pangyayari sa
Sabihin na ito ang kanilang gabay sa Ipaliwanag
Pangkatin ang klase. loob ng silid-aralan.
pakikinig ng kuwentong iyong ang sagot.
babasahin. Bakit kaya nagbago ang ugali ng Bigyan ang bawat pangkat ng larawan Matapos ang inilaang oras,tawagin
Basahin nang malakas ang kuwento. mga tao? ng magagandang tanawin ng bansa at ang bawat pangkat upang ipakita ang
Mariang Sinukuan Paano nito nabago ang pakikitungo mga kaugalian ng mga Pilipino. natapos na gawain.Pag-usapan ang
Eugene Evasco ni Maria? Ipalarawan ang mga bagay at tao na ipinakita ng bawat pangkat.
LG & MMatapos ang pagbasa ng Ang kanilang buhay? makikita rito.
kuwento, balikan ang mga tanong na Tama ba ang ginawa ni Maria?
Pabilugan ang pang-uri at
ibinigay bago ang pakikinig ng Bigyang
pasalungguhitan ang pang-abay.
kuwento.Ipabaa ang bawat tanong at katwiran ang sagot.
ipabigay sa mga mag-aaral ang Ano-ano ang damdamin ni Maria Gawin Mo
kanilang sagot. sa kuwentong Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin
Pangkatin ang klase. napakinggan? (Tawagin ang Mo B,
Ipagawa ang sumusunod na Pangkat IV) KM, p. 118.
gawain.Pngkat I – Gumawa ng Ano-ano ang mahahalagang Paglalahat
isang collage na magpapakita ng pangyayari sa Ipagawa Isaisip Mo, KM, p. 120.
kapaligiran ni Mariang kuwento? Pagsasapuso
SinukuanPangkat II – Isadula ang Alin sa mga ito ang pinakagusto Itanong:
ginawa ng mga tao kay Maria at sa mo? Ano ang dapat tandaan sa
kanilang lugarPangkat III – Iguhit Pinakaayaw? Bigyang-katwiran
paglalarawan ng kapuwa?
ang nangyari sa kabayanan matapos ang sagot.
ang mahabang panahonPangkat IV Ano ang dapat tandaan sa
– Gumawa ng maskara na pagbibigay ng reaksiyon o opinyon
nagpapakita ng dalawang mukha ni sa isang napakinggan o
Maria sa kuwento nasaksihang pangyayari?
Dapat bang tularan ng mga tao sa
paligid si Maria?

F. Pagtataya Sagutin ang mga tanong sa kwentong Gawin Mo Subukin Natin Gawin Mo
ibibigay ng guro. Ipagawa ang Pagyamanin Natin Tukuyin kung pang-abay o pang-uri Sabihin: Umisip ng isang kilos na Pagtatapos
Gawin Mo A, ang salitang nakita mong ginawa ng isa sa mga Isulat ang pangalan sa isang
KM, p. 118. naglalarawan sa bawat pangungusap. nasa paaralan. Gayahin ito sa malinis na papel. Umisip ng
harapan at pahulaan kung sino ang pang-uri na nagsisimula sa
1. Ang mga mag-aaral ay tahimik.
ginagaya.Pag-usapan ang ipinakita bawat letra ng pangalan at
2. Ang mga mag-aaral ay tahimik na ng bawat mag-aaral. maglalarawan sa sarili.
naghihintay sa kanilang mga
magulang.
3. Ang anak ni Rafael ay magalang.
4. Magalang sumagot ang mag-aaral
na napagtanungan ko kanina.
5. Si Ruby ay masipag mag-aral.
6. Masipag na mag-aaral si Susan.
G. Mga Tala
H. Pagninilay

You might also like