You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Credit to the owner Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 20-24, 2023 (WEEK 2) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Napauunlad ang kasanayan sa Napauunlad ang kasanayan sa Nakasasagot sa mga
Pamantayang Pangnilalaman mapanuring tatas sa pagsasalita at pagsulat ng iba’t-ibang uri ng pagsulat ng iba’t-ibang uri ng itinakdang tanong.
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling sulatin. sulatin.
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakasusulat ng sariling kuwento o Nakasusulat ng sariling kuwento o Nakasusunod sa panutong
hakbang naisasakilos ang katangian ng tula. tula. inilaan sa lingguhang
mga tauhan sa napakinggang pagsusulut
kuwento
II. NILALAMAN Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino,
Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso
Paksang Aralin: Pagsagot sa mga Paksang Aralin: Paggamit ng Paksang Aralin: Pagsunod sa Paksang Aralin: Pagsunod sa
tanong tungkol sa binasang Pang-abay sa Paglalarawan ng Simpleng Panuto Simpleng Panuto
teksto. Kilos
Pagbibigay ng
kahulugan ng mga salita sa
pamamagitan ng katuturan.
KASANAYAN F4PN-IIIb-h-3.2 Nagagamit ang pang-abay sa Nakasusunod sa panuto. Nakasusunod sa panuto.
Nasasagot ang mga tanong na
bakit at paano batay sa paglalarawan ng kilos. (F4PU-IIIb-2.5) (F4PU-IIIb-2.5)
tekstong (F4WG-IIIa-c-6) Nakasasagot ng tama sa mga
napakinggan itinakdang tanong sa
F4PT-IIIb-i-1.7
lingguhang pagsusulit
Naibibigay ang kahulugan ng
salita sa pamamagitan ng
katuturan
KAGAMITAN
Kagamitang Pang-mag-aaral,
Teksbuk, karagdagang gamit,
Iba pang kagamitan sa
pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Balikan ang binasa tungkol sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Pagbasa sa panuto ng
A. Balik-aral sa Unang pagsusulit mga hakbang sa paggawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng lingguhang pagsusulit upang
pabibigay ng mga Paghawan ng Balakid Calamansi juice. Bigyang-pansin magkakapatid upang makatulong magkakapatid upang makatulong ipaliwanag ang dapat gawin.
pares na salita Pangkatin ang klase. Ipabasa ang ang mahahalagang konsepto sa sa kanilang mga magulang? sa kanilang mga magulang?
B. Paghahabi sa layunin Tuklasin MO B, KM, p. 101 upang pamamagitan ng pagtatanong. Puwede rin kaya silang magtimpla Puwede rin kaya silang magtimpla
makagawa ng concept map na ng calamansi juice? ng calamansi juice?
nasa pahina 102. Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan sa
Ipabasa ang natapos na concept Ano ang ginagamit upang pagbibigay ng panuto? pagbibigay ng panuto?
map ng bawat pangkat. ilarawan ang kilos na ginawa?
Ipakita ang isang lemon o
kalamansi. Ipatala sa mga mag-
aaral ang kaalaman nila tungkol
sa bagay na ipinakita gamit ang
kanilang anim na senses. Ipabasa
ang ginawa ng mga mag-aaral.

IV. PANLINANG NA Pangganyak na tanong: Tumawag ng ilang mag-aaral Iugay ang mga tanong sa aralin. Iugay ang mga tanong sa aralin. Pagbasa at pagsagot
GAWAIN Paano gumawa ng kalamansi upang magbigay ng halimbawa sa lingguhang
C. Pag-uugnay ng mga juice? nito gamit sa pangungusap. Ipabasa ang Basahin Mo, KM, p. Ipabasa ang Basahin Mo, KM, p. pagsususlit ng
halimbawa sa bagong Ipabasa ang Basahin Mo, KM, p. Itanong: Ano-ano ang hakbang 103-104. 103-104. matahimik.
aralin 103-104. sa paggawa ng juice? Ipabasa Itanong: Tungkol saan ang Itanong: Tungkol saan ang
D. Pagtalakay ng bagong Itanong: Ano ang mga sangkap ang mga hakbang na nakasulat binasang pamamaraan? Ano-ano binasang pamamaraan? Ano-ano
konsepto at na ginamit sa paggawa ng juice? sa strip ng papel. ang bahagi ng resipi? ang bahagi ng resipi?
paglalahad ng bagong Ano-ano ang hakbang sa Itanong: Ano ang salitang kilos Ano ang nakasulat sa Ano ang nakasulat sa
kasanayan paggawa nito? Ano-ano ang na ginamit sa unang hakbang? pmagat? Layunin? Sangkap? Mga pmagat? Layunin? Sangkap? Mga
Pagsususri ng tamang
E. Pagtalakay ng Bagong bahagi ng isang resipi? Ano ang Pangalawa? Pangatlo? Pang- Hakbang? Malinaw bas a inyo ang Hakbang? Malinaw bas a inyo ang
sagot sa lingguhang
Konsepto dapat tandaan sa pagbibigay ng apat? Panlima? Pang-anim? nabasang pamamaraan? Bakit? nabasang pamamaraan? Bakit?
pagsususlit.
mga hakbang ng isang gawain? Anong salita ang puwede nating Magagawa mo ba ang mga Magagawa mo ba ang mga
Makagagawa ka rin ban g idagdag sa unang hakbang hakbang na nabasa? hakbang na nabasa?
Calamansi juice gamit ang resipi upang mailarawan kung paano Matapos na makagawa ang mga Matapos na makagawa ang mga Pagrerekord ng
na binasa? Paano? ito dapat gawain? Sa ikalawa? mag-aaral ng Calamansi juice, mag-aaral ng Calamansi juice, nakuhang iskor sa
Anong uri ng pandiwa ang Pangatlo? Pang-apat? Panlima? itanong: itanong: pagsususlit.
ginagamit dito? Ano-ano ang Pang-anim? Nakasunod ba nang maayos? Nakasunod ba nang maayos?
bahagi ng isang resipi? Bakit Ipabasa sa mga mag-aaral ang Bakit? Ano ang dapat taglayin ng Bakit? Ano ang dapat taglayin ng
mahalaga ang bawat isa? panibagong mga hakbang sa isang panuto upang maging isang panuto upang maging
paggawa ng Calamansi juice. malinaw ito at makasunod agad malinaw ito at makasunod agad
Itanong: Ano ang tawag sa mga ang makababasa nito? ang makababasa nito?
salitang idinagdag sa
pangungusap? Ano ang nagawa
nito sa ating mga hakbang?
F. Pagtataya Isulat ang tamang pagsasagawa Sumulat ng limang hakbang Sagutin ang mga tanong sa Sagutin ang mga tanong sa
ng kalamansi juice. kung paano isagawa ang gawaing ibibigay ng guro. gawaing ibibigay ng guro.
paboritong inumin.
Salungguhitan ang mga pang-
abay na ginamit.
G. Mga Tala
H. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na IV-Molave – IV-Molave –
nakakuha ng 80% sa IV-Narra – IV-Narra –
pagtataya. IV-Talisay – IV-Talisay –
IV-Lauan – IV-Lauan –
B. Bilang ng mga-aaral na IV-Molave – IV-Molave –
nangangailangan ng iba pang IV-Narra – IV-Narra –
gawain para sa remediation IV-Talisay – IV-Talisay –
IV-Lauan – IV-Lauan –
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like