You are on page 1of 1

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Napauunlad ang kasanayan sa Napauunlad ang kasanayan sa Nakasasagot sa mga
Pamantayang Pangnilalaman mapanuring tatas sa pagsasalita at pagsulat ng iba’t-ibang uri ng pagsulat ng iba’t-ibang uri ng itinakdang tanong.
School: IRATAG LEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV
GRADES 1 to 12 Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling sulatin. sulatin.
napakinggan ideya, kaisipan,JAZZELE
karanasan atC. LONGNO
DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: FILIPINO
damdamin
Teaching Dates and
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, 5 – 9, 2024
Time: FEBRUARY Nakasusulat
(WEEKng2)sariling kuwento o Nakasusulat ng sarilingQuarter:
kuwento o 3RDNakasusunod
QUARTER sa panutong
hakbang naisasakilos ang katangian ng tula. tula. inilaan sa lingguhang
mga tauhan sa napakinggang pagsusulut
kuwento
II. NILALAMAN Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino,
Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso
Paksang Aralin: Pagsagot sa mga Paksang Aralin: Paggamit ng Paksang Aralin: Pagsunod sa Paksang Aralin: Pagsunod sa
tanong tungkol sa binasang Pang-abay sa Paglalarawan ng Simpleng Panuto Simpleng Panuto
teksto. Kilos
Pagbibigay ng
kahulugan ng mga salita sa
pamamagitan ng katuturan.
KASANAYAN F4PN-IIIb-h-3.2 Nagagamit ang pang-abay sa Nakasusunod sa panuto. Nakasusunod sa panuto.
Nasasagot ang mga tanong na
bakit at paano batay sa paglalarawan ng kilos. (F4PU-IIIb-2.5) (F4PU-IIIb-2.5)
tekstong (F4WG-IIIa-c-6)
Nakasasagot ng tama sa mga
napakinggan itinakdang tanong sa
F4PT-IIIb-i-1.7
lingguhang pagsusulit
Naibibigay ang kahulugan ng
salita sa pamamagitan ng
katuturan
KAGAMITAN Tsart, larawan, juice Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan Tsart, larawan Worksheet
Kagamitang Pang-mag-aaral, TG 186-187 Kwentong Laki sa Hirap. TG 188-189 TG 188-189
Teksbuk, karagdagang gamit, 103-104, 107-108 at 110-111 TG 187-188 LM 103, 104, 109, 112 LM 103, 104, 109, 112
Iba pang kagamitan sa LM 111-112
pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Balikan ang binasa tungkol sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Pagbasa sa panuto ng
A. Balik-aral sa Unang pagsusulit mga hakbang sa paggawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng lingguhang pagsusulit upang
pabibigay ng mga Paghawan ng Balakid Calamansi juice. Bigyang-pansin magkakapatid upang makatulong magkakapatid upang makatulong ipaliwanag ang dapat gawin.
pares na salita Pangkatin ang klase. Ipabasa ang ang mahahalagang konsepto sa sa kanilang mga magulang? sa kanilang mga magulang?
B. Paghahabi sa layunin Tuklasin MO B, KM, p. 101 upang pamamagitan ng pagtatanong. Puwede rin kaya silang magtimpla Puwede rin kaya silang magtimpla
makagawa ng concept map na ng calamansi juice? ng calamansi juice?
nasa pahina 102. Ano ang ginagamit upang Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan sa
Ipabasa ang natapos na concept ilarawan ang kilos na ginawa? pagbibigay ng panuto? pagbibigay ng panuto?
map ng bawat pangkat.
Ipakita ang isang lemon o
kalamansi. Ipatala sa mga mag-
aaral ang kaalaman nila tungkol
sa bagay na ipinakita gamit ang
kanilang anim na senses. Ipabasa
ang ginawa ng mga mag-aaral.

IV. PANLINANG NA Pangganyak na tanong: Tumawag ng ilang mag-aaral Iugay ang mga tanong sa aralin. Iugay ang mga tanong sa aralin. Pagbasa at pagsagot
GAWAIN Paano gumawa ng kalamansi upang magbigay ng halimbawa sa lingguhang

You might also like