You are on page 1of 3

School: PANACSAC ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 ARMIE JOIMIE M. VALDEZ


Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 27 – MARCH 3, 2023 (WEEK 3) Quarter: 3RD QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ang Naipamamalas ang kakayahan Napauunlad ang kasanayan sa Napauunlad ang kasanayan sa Nakasasagot sa mga
Pamantayang Pangnilalaman kakayahan sa mapanuring at tatas sa pagsasalita at pagsulat ng iba’t-ibang uri ng pagsulat ng iba’t-ibang uri ng itinakdang tanong.
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling sulatin. sulatin.
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa Nakapagbibigay na panuto, Nakasusulat ng sariling kuwento Nakasusulat ng sariling Nakasusunod sa panutong
napakinggang hakbang naisasakilos ang katangian ng o tula. kuwento o tula. inilaan sa lingguhang
mga tauhan sa napakinggang pagsusulut
kuwento
II. NILALAMAN Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino,
Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso
Paksang Aralin: Pagsagot sa Paksang Aralin: Paggamit ng Paksang Aralin: Pagsunod sa Paksang Aralin: Pagsunod sa
mga tanong tungkol sa Pang-abay sa Paglalarawan ng Simpleng Panuto Simpleng Panuto
binasang teksto. Kilos
Pagbibigay ng
kahulugan ng mga salita sa
pamamagitan ng katuturan.
KASANAYAN F4PN-IIIb-h-3.2 Nagagamit ang pang-abay sa Nakasusunod sa panuto. Nakasusunod sa panuto.
Nasasagot ang mga tanong paglalarawan ng kilos. (F4PU-IIIb-2.5) (F4PU-IIIb-2.5)
na
(F4WG-IIIa-c-6)
bakit at paano batay sa
tekstong Nakasasagot ng tama sa mga
napakinggan itinakdang tanong sa
F4PT-IIIb-i-1.7 lingguhang pagsusulit
Naibibigay ang kahulugan ng
salita sa pamamagitan ng
katuturan
KAGAMITAN Tsart, larawan, juice Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan Tsart, larawan Worksheet
Kagamitang Pang-mag-aaral, TG 186-187 Kwentong Laki sa Hirap. TG 188-189 TG 188-189
Teksbuk, karagdagang gamit, Iba 103-104, 107-108 at 110-111 TG 187-188 LM 103, 104, 109, 112 LM 103, 104, 109, 112
pang kagamitan sa pagtuturo LM 111-112
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Balikan ang binasa tungkol sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Pagbasa sa panuto ng
A. Balik-aral sa pabibigay Unang pagsusulit mga hakbang sa paggawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng lingguhang pagsusulit upang
ng mga pares na salita Paghawan ng Balakid Calamansi juice. Bigyang- magkakapatid upang makatulong magkakapatid upang ipaliwanag ang dapat gawin.
B. Paghahabi sa layunin Pangkatin ang klase. Ipabasa pansin ang mahahalagang sa kanilang mga magulang? makatulong sa kanilang mga
ang Tuklasin MO B, KM, p. konsepto sa pamamagitan ng Puwede rin kaya silang magulang?
101 upang makagawa ng pagtatanong. magtimpla ng calamansi juice? Puwede rin kaya silang
concept map na nasa pahina Ano-ano ang dapat tandaan sa magtimpla ng calamansi juice?
102. Ano ang ginagamit upang pagbibigay ng panuto? Ano-ano ang dapat tandaan sa
Ipabasa ang natapos na ilarawan ang kilos na ginawa? pagbibigay ng panuto?
concept map ng bawat
pangkat.
Ipakita ang isang lemon o
kalamansi. Ipatala sa mga
mag-aaral ang kaalaman nila
tungkol sa bagay na ipinakita
gamit ang kanilang anim na
senses. Ipabasa ang ginawa
ng mga mag-aaral.

IV. PANLINANG NA Pangganyak na tanong: Tumawag ng ilang mag-aaral Iugay ang mga tanong sa aralin. Iugay ang mga tanong sa aralin. Pagbasa at pagsagot
GAWAIN Paano gumawa ng kalamansi upang magbigay ng halimbawa sa lingguhang
Prepared by:
ARMIE JOIMIE M. VALDEZ
Adviser/ Teacher I NOTED:
ARVIE T. BULANADI
School Principal I

You might also like