You are on page 1of 2

Division of City Schools

Paraaque City
District of Paraaque I
TAMBO ELEMENTARY SCHOOL UNIT I
C. Santos St. Tambo, Paraaque City
Telefax No. 851-23-55
Email Address: tes_unit12009@yahoo.com

GRADE 1 to 12 School Tambo E.S. Unit - 1 Antas One Sampaguita


DAILY LESSON LOG Guro NOVA P. MATIAS Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Pebrero 27 Marso 03, 2017 Markahan Ikaapat na Markahan
IKA 6 LINGGO Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipapamalas ang kakayahan sa Naipapamalas ang paggalang sa Naipapamalas ang paggalang sa Naipapamalas ang paggalang sa Naipamamalas ang kakayahan at
mapanuring pakikinig at pag- ideya, damdamin, at kultura ng ideya, damdamin, at kultura ng ideya, damdamin, at kultura ng tatas sa pagsasalita
unawa sa napakinggan may akda ng tekstong napakinggan may akda ng tekstong napakinggan may akda ng tekstong napakinggan atpagpapahayag ng sariling ideya,
Naisasagawa ang mapanuring o nabasa o nabasa o nabasa kaisipan, karanasan at damdamin
pagbasa upang mapalawak ang
talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang kakayahan sa Nagkakaroon ng papaunlad na Nakasusulat ng may may wastong
tatas sa pagsasalita sa pagbasa upang mapalawak ang mapanuring pakikinig at pag-unawa kasanayan sa wasto at maayos na baybay,bantas at mekaniks ng
pagpapahayag ng sariling ideya, talasalitaan sa napakinggan pagsulat pagsulat.
kaisipan, karanasan at damdamin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F1PS-IIc-3 Naiuulat nang F1PS-IIc-3 Naiuulat nang F1PS-IIc-3 Naiuulat nang F1PS-IIc-3 Naiuulat nang F1PS-IIc-3 Naiuulat nang
(Learning Competencies) pasalita ang mga pasalita ang mga pasalita ang mga pasalita ang mga pasalita ang mga
(Isulat ang code ng bawat kasanyan) naobserbahang pangyayari sa naobserbahang pangyayari sa naobserbahang pangyayari sa naobserbahang pangyayari sa naobserbahang pangyayari sa
paaralan (o mula sa sariling paaralan (o mula sa sariling paaralan (o mula sa sariling paaralan (o mula sa sariling paaralan (o mula sa sariling
karanasan) karanasan) karanasan) karanasan) karanasan)
F1PN-IVf-5 Naisasakilos ang F1PL-0a-j-6 Naipakikita ang F1AL-IVf-8 Natutukoy ang Nakagagamit ng mga pang-uri F1PP-IVi-2.2 Nababasa ang
napakinggang tula o awit hilig sa pagbasa gamit ng ibat ibang bantas sa sariling pangungusap* mga salitang natutuhan sa aralin
F1AL-IVf-8 Natutukoy ang F1AL-IVf-8 Natutukoy ang F1PP-IVi-2.2 Nababasa ang at sa ibang asignatura
gamit ng ibat ibang bantas gamit ng ibat ibang bantas Nakagagamit ng mga pang-uri mga salitang natutuhan sa F1EP-IVf-5 Nagagamit nang
sa sariling pangungusap* aralin at sa ibang asignatura wasto ang Talaan ng Nilalaman
F1EP-IVf-5 Nagagamit nang
wasto ang Talaan ng Nilalaman

II.NILALAMAN Aralin 36
Tema: PAGPAPANATILI SA KALINISAN NG ATING KAPALIGIRAN
Kuwento: HANDOG KAY ISABELLA

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p. 1
Guro Basa Pilipinas 4th Qrtr. (Gabay sa Pagtuturo sa Filipino 1) pp. 99 - 117
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo
IV.PAMAMARAAN
Balik-Aral sa nakaraang aralin o Ikabit muli ang manila paper na Gamitin ang takdang-aralin para Hatiin ang klase sa apat na Tumawag ng limang mag-aaral Gamitin ang takdang-aralin na
Pagsisismula ng bagong aralin may titik ng kantang sa bahaginan ngayong araw. grupo: tuldok, pananong, upang magbahagi tungkol sa ibinigay kahapon. Patayuin ang
Ipaalala kung paano dapat pandamdam, kuwit. Pabilangin ginawa nilang takdang-aralin. lahat ng mag-aaral at bumuo ng
Magwalis-walis. (Inawit ito basahin ang pangungusap nang isa hanggang apat ang Ilalarawan nila ang nakita isang malaking bilog. Ang bawat
noong nakaraang linggo.) batay sa bantas nito. Banggitin lahat ng bata. Pangkat 1 ang nilang mga bagay sa kalye sa mag-aaral sa bilog ay

You might also like