You are on page 1of 5

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Credits to the writer of this file Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 31- FEB. 2, 2024 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahana
Pamantayang Pangnilalaman mapanuring tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling pagpapapahayag ng sariling
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakapagbibigay ng panuto,
hakbang naisasakilos ang katangian ng naisasakilos ang katangian ng
mga tauhan sa napakinggang mga sa napakinggang kuwento
kuwento
II. NILALAMAN Nakikinig at nakatutugon nang Naipahahayag ang Paggamit ng iba’t ibang uri ng
angkop at wasto ideya/kaisipan/damdamin/reaksi panghalip sa usapan at
yon ng may wastong tono, diin, pagsasabi tungkol sa ariling
bilis, antala at intonasyon. karanasan
KASANAYAN Nasusunod ang napakinggang Nakapagbibigay ng panuto na Nagagamit ang
panuto o hakbang ng isang may 3-4 hakbang gamit ang pang-abay sa
gawain. pangalawang direksiyon. pagalalarawan ng
F4NP-IIIj-8.4 F4PS-IIIa-8.6 Kilos
Nakasasagot sa mga tanong na Nailalarawan ang tauhan batay sa F4WG-IIIa-c-6
bakit at paano batay sa ikinilos o ginawi.
napakinggang teksto. F4PN-III-b-h- F4PS-IIIb-2.1
3.2
KAGAMITAN Tsart, larawan, kuwento “Laki sa Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan
Kagamitang Pang-mag-aaral, Hirap” Kwentong Laki sa Hirap.
Teksbuk, karagdagang gamit, Iba
pang kagamitan sa pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Pagbaybay Pagbaybay
A. Balik-aral sa pabibigay Unang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit
ng mga pares na salita Maghanda ng sampung salitang Gamitin ang format upang Balikan:
B. Paghahabi sa layunin hiram na natutuhan sa ibang matukoy ang kahulugan ng mga Tumawag ng ilang mag-aaral upang ma
asignatura. salitang lilinangin. ng kilos na karaniwang nakikita sa tind
Paghawan ng Balakid: Ipagawa Halimbawa palengke, o supermarket.
ang Tuklasin Mo. A KM p. 100. Salita/Larawan Tumawag ng ibang mag-aaral na magla
Itanong: Ano ang ibig sabihin ng Kasingkahulugan ng mga kilos na nakita.
salat? Hapag-kainan? Phunan? Kasalungat Itanong:
Dinumog? Sa aking salita Ano ang ginamit na salita sa paglalara
Ipagamit ang mga salita sa sariling Pangungusap kilos?
pangungusap. Pagganyak
Pagganyak: Pangkatang Gawain: Bigyan ang Gawin Natin
Bakit ka pumapasok sa paaralan? bawat pangkat ng Card na Itanong:
Ano ang ginagawa ninyo tuwing inihanda. Ibigay ang unang Ano-ano ang pangyayari sa
bakasyon? pangyayari sa napakinggang kuwentong napakinggan?
Sino ang nakaranas na magtinda kuwento Hayaang magbigay ng
tuwing Sabado o Linggo o tuwing Sabihin sa mga mag-aaral na pangungusap ang mga mag-
bakasyon? sundan ang pagkukuwento. aaral
Tumawag ng ilang mag-aaral Gamiting clue ang ipinamigay na
upang magbahagi ng kanilang card ng parirala. Itanong:
karanasan. Ano-ano ang kilos na
Itanong: isinagawa sa bawat
Bakit ninyo ito ginagawa? pangungusap?
Paano ito isinagawa?
Ano ang tawag sa mga
salitang naglalarawan ng
kilos?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magpakita ng kilos
Tumawag ng mag-aaral na
maglalarawan ng
nakitang kilos.
Itanong:
Ano ang pang-abay na
ginamit?
Ano ang inilalarawan nito?
PANLINANG NA GAWAIN Pangganyak na tanong: Gawin Natin Gawin Ninyo
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ginagawa ng mag-anak Bakit laki sa hirap ang pamagat Pangkatin ang klase.
halimbawa sa bagong upang makaraos sa suliraning ng kuwento? Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin
aralin kanilang nararanasan? Sino-sino ang tauhan? (Tawagin KM, p. 105.
D. Pagtalakay ng bagong ang pangkat I) Gawin Mo
konsepto at paglalahad Ipakita ang pabalat ng akla. Ano-ano ang ikinilos ng bawat Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin
ng bagong kasanayan Pag-usapan ang larawan na tauhan? KM, p. 111.
E. Pagtalakay ng Bagong makikita rito. Ano ang ipinahihiwatig na
Konsepto Pag-usapan ang iba pang katangian niya?
impormasyon na makikita sa May kakilala ka bang tulad ng isa
pabalat. sa kanila?
Isa-isahing buksan ang pahina ng Paano sila naging magkatulad?
aklat. Sino ang gusto mo sa kanila? Sino
Itanong: ang ayaw mo? Pangatwiranan
Bakit laki sa hirap ang pamagat ng ang sagot?
kwento? Ano-ano ang suliranin na
Basahin ng malakas ang kwento. binanggit sa kuwento? (Tawagin
Laki sa Hirap ang Pangkat II) Naranasan nab a
ito ng inyong pamilya?
Ano ang naramdaman mo bilang
kasapi ng pamilya?
Paano ito nabigyang solusyon ng
bida sa kuwento? (Tawagin ang
Pangkat III) Ganito rin ba ang
ginawa sa inyong pamilya?
Kung ikaw ang bida sa kuwento
gagawin mo rin ba ang ginawa
niya?
Ano kaya ang nangyari sa ating
bida? (Tawagin ang Pangkat IV)
Ano ang pangarap mo sa buhay?
Paano mo ito maabot?
Ano-ano ang pangunahing
direksiyon?
Pangalawang direksiyon?
Magkaroon ng pagsasanay kung
talagang naunawaan ng mga
mag-aral ang ibat ibang
direksiyon.
Ano-ano ang itininda ng
atingbida?
Kung gagawaan natin ng
mapa, saan kaya niya dapat
ilagay ang
kaniyang mga paninda at
paano natin ito iaayos?
Kumuha ng kapareha at gawin
ito.
Matapos ang inilaang oras,
tumawag ng
magkapareha at ipakita sa klase
ang natapos na gawain.
IV. PANGWAKAS NA Matapos ang pagbasa ng kwento, Gawin Ninyo Paglalahat
GAWAIN balikan ang mga hula na ibinigay Ipagawa ang Pagyamanin Kailan ginagamit ang pang-
F. Paglalapat ng aralin sa bago ang pakikinig ng kwento. Natin Gawin Ninyo A, abay?
pang-araw-araw na Itanong: KM p. 105. Subukin Natin
buhay Tama ba ang hula na ibinigay Tawagin ang bawat pangkat Scenario ng Pasko (may
G. Paglalahat ng aralin ninyo? upang ibahagi ang nagtitinda ng puto bumbong,
H. Pagtataya Ano ang ginawa ng mag-anak kanilang natapos na gawain. may nagmimisa
I. Karagdagang Gawain upang makaraos sa suliraning Gawin Mo , may nagmimisa sa simbahan,
kanilang nararanasan? Ipakita sa buong klase ang mag-anak na nagtitinda ng lobo
Ano ang naging damdamin mo natapos na mapa at laruan
matapos mapakinggan ang Pasulatin ang mga mag-aaral ng
kwento? ng bawat pangkat. isang talatang
Karagdagang Gawain Tumawag ng ilang mag-aaral may lima hanggang sampung
Pangkatin ang klase upang magbigay pangungusap
Ipagawa ang sumusunod na ng mga panutong gamit ang tungkol sa larawan gamit ang
gawain. mga pangalawang pang-abay na naglalarawan ng
Pangkat I- Gumawa ng name tag direksiyon. Ipagamit sa mag- kilos.
ng mga tauhan sa kwentong aaral ang mga
napakinggan. mapa na nakapaskil sa pisara.
Pangkat II-Ilista ang mga suliranin Pagsasapuso
ng bida sa kwento.
Itanong:
Pangkat III-Isadula ang ginawa ng
Paano mo pahahalagahan ang
bida sa kwento. ginagawa ng
Pangkat IV-Iguhit ang nangyari sa
bida ng kwento. iyong magulang para sa iyo?
J. Pagtataya Sagutin ang mga tanong na bakit Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga tanong
at paano? A. Ilarawan ang mga tauhan sa gawaing ibibigay ng
Sundin ang panutong ibibigay ng batay sa ikinilos o iginawi. guro.
guro. B. Gumawa ng mapa gamit ang
pangalawang direksiyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning
Learning Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like