You are on page 1of 5

School: Dumaliguia Elemntary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Katherine R. Banih Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JANUARY 31 – FEBRUARY 2, 2024 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan
Pamantayang Pangnilalaman sa mapanuring tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at pagpapapahayag ng
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling pagpapapahayag ng sariling ideya, sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin
damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang
hakbang naisasakilos ang katangian ng naisasakilos ang katangian ng mga katangian ng mga sa napakinggang kuwento
mga tauhan sa napakinggang sa napakinggang kuwento
kuwento
II. NILALAMAN Nakikinig at nakatutugon nang Naipahahayag ang Paggamit ng iba’t ibang uri ng Paggamit ng iba’t ibang uri ng panghalip sa
angkop at wasto ideya/kaisipan/damdamin/reaksi panghalip sa usapan at pagsasabi usapan at pagsasabi tungkol sa ariling karanasan
yon ng may wastong tono, diin, tungkol sa sariling karanasan
bilis, antala at intonasyon.
KASANAYAN Nasusunod ang napakinggang Nakapagbibigay ng panuto na Nagagamit ang
panuto o hakbang ng isang may 3-4 hakbang gamit ang pang-abay sa
gawain. pangalawang direksiyon. pagalalarawan ng F4PU-IIIb-2.5
F4NP-IIIj-8.4 F4PS-IIIa-8.6 Kilos Nakasusulat ng sariling
Nakasasagot sa mga tanong na Nailalarawan ang tauhan batay F4WG-IIIa-c-6 talambuhay
bakit at paano batay sa sa ikinilos o ginawi.
napakinggang teksto. F4PN- F4PS-IIIb-2.1
III-b-h-3.2
KAGAMITAN Blangkong Papel, bolpen o Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan Tsart, Halimbawa ng talambuhay, larawan
Kagamitang Pang-mag-aaral, lapis, pankulay Kwentong Laki sa Hirap.
Teksbuk, karagdagang gamit, Iba
pang kagamitan sa pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Pagbaybay Pagbaybay Pagbabaybay
A. Balik-aral sa pabibigay Unang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit
ng mga pares na salita Magsulat ng mga salitang Gamitin ang format upang Balikan:
Muling pagtuturo ng mga salita
B. Paghahabi sa layunin pandiwa na inyong ginawa matukoy ang kahulugan ng mga Tumawag ng ilang mag-aaral
Ipagpatuloy ang ginawa sa ikatlong araw ng
bago pumasok sa eskwelahan salitang lilinangin. upang magpakita
Paghawan ng Balakid: Halimbawa linggong ito.
ng kilos na karaniwang nakikita sa
Ipagawa ang Tuklasin Mo. Salita/Larawan Hikayatin ang mga mag-aaral na magbabahagi
tindahan,
Kasingkahulugan ng kanilang sariling pangungusap kaugnay ng
palengke, o supermarket.
Itanong: Ano ang ibig sabihin Kasalungat Tumawag ng ibang mag-aaral na mga nililinang na salita.
ng panuto? Hakbang? Sa aking salita maglalarawan Balikan
Ipapaliwanag ang mga salita sa Pangungusap ng mga kilos na nakita. Itanong:
sariling lengguwahe o sariling Pagganyak Itanong: Sino ang ating bida sa kuwento?
pagpapakahulugan Pangkatang Gawain: Bigyan ang Ano ang ginamit na salita sa
Pagganyak: bawat pangkat ng Card na Ilarawan siya.
paglalarawan ng
Ipagawa: Larawan ko, inihanda na may nakasulat na 1.
Pangalanan mo! Tauhan 2. Pangyayari kilos?

1. Ipanood at iparinig ang Gawin Natin


kuwentong “Laki sa Hirap” Itanong:
Ano-ano ang pangyayari sa
Pagkatapos manood: kuwentong napakinggan?
Ipasulat sa likod ang mga Hayaang magbigay ng
hinhingi sa bawat kard gamit ang pangungusap ang mga mag-
Gawin Natin
mga clues sa bawat kard aaral
Ipakita ang isang timeline.
Ano-ano ang pangyayari sa
Itanong:
kuwento?
Ano-ano ang kilos na
Alin sa mga ito ang una?
isinagawa sa bawat
2. Pangalawa?
pangungusap?
Pangatlo? Pang-apat?
Paano ito isinagawa?
Katapusan?
Ano ang tawag sa mga
Tumawag ng ilang mag-aaral
salitang naglalarawan ng
upang isalaysay
kilos?
ang buhay ng bida sa kuwento sa
Tumawag ng ilang mag-aaral
tulong ng timeline
upang magpakita ng kilos
Hayaang magbigay ang mga
Tumawag ng mag-aaral na
maglalarawan ng mag-aaral ng pangungusap
tungkol sa bawat kahon.
nakitang kilos.
Sabihin Ngayon, isusulat natin
Itanong:
ang talambuhay ng bida sa
Ano ang pang-abay na
kwento
ginamit?
Ano ang inilalarawan nito?
PANLINANG NA GAWAIN Pangganyak na tanong: Gawin Natin Gawin Ninyo
Gawin Ninyo
C. Pag-uugnay ng mga Sino ang marunong sa gawaing Bakit laki sa hirap ang pamagat Ipagawa ang Pagyamanin Natin
halimbawa sa bagong bahay? Anu- ano ang mga ng kuwento? Pangkatin ang klase. Gawin Ninyo C,
aralin gawaing bahay na alam ninyo. Sino-sino ang tauhan? Ipagawa ang Pagyamanin KM p.
Sino ang mga marunong Ano-ano ang ikinilos ng bawat Natin Gawin Ninyo B, 106.
magluto ng kanin? tauhan?
KM, p. 105. Gawin
Ano ang ipinahihiwatig na
Mo
D. Pagtalakay ng bagong Maaari bang ilahad sa harapan katangian niya? Gawin Mo Ipagawa ang Pagyamanin Natin
konsepto at paglalahad kung paano ang ginagawa May kakilala ka bang tulad ng Ipagawa ang Pagyamanin Gawin Mo D ,
ng bagong kasanayan ninyong paraan para isa sa kanila? Natin Gawin Mo C, KM p.
makapagluto ng kanin. Paano sila naging magkatulad?
KM, p. 111. 111.
Sino ang gusto mo sa kanila?
E. Pagtalakay ng Bagong Sino ang ayaw mo?
Konsepto Ipanood sa klase ang tamang Pangatwiranan ang sagot?
hakbang sa pagligo Ano-ano ang suliranin na
binanggit sa kuwento?
Naranasan na
ba ito ng inyong pamilya?
Ano ang naramdaman mo bilang
kasapi ng pamilya?
Paano ito nabigyang solusyon ng
bida sa kuwento?
Ganito rin ba ang ginawa sa
inyong pamilya?
Kung ikaw ang bida sa kuwento
gagawin mo rin ba ang ginawa
niya?
Ano kaya ang nangyari sa ating
bida?
Ano ang pangarap mo sa buhay?
Paano mo ito maabot?
Ano-ano ang pangunahing
direksiyon?
Pangalawang direksiyon?
Magkaroon ng pagsasanay kung
talagang naunawaan ng mga
mag-aral ang ibat ibang
direksiyon.
Ano-ano ang itininda ng ating
bida?
Kung gagawan natin ng mapa,
saan kaya niya dapat ilagay ang
kaniyang mga paninda at
paano natin ito iaayos?
Kumuha ng kapareha at gawin
ito.
Matapos ang inilaang oras,
tumawag ng
magkapareha at ipakita sa klase
ang natapos na gawain.
IV. PANGWAKAS NA Gawin Ninyo Paglalahat Paglalahat
GAWAIN Itanong: Ipagawa ang Pagyamanin Kailan ginagamit ang pang- Ipagawa ang Isaisip Mo A, KM, p. 112.
F. Paglalapat ng aralin sa Sino sa inyo ang araw-araw na Natin Gawin Ninyo A, abay? Matapos ang inilaang oras, tumawag ng ilang
pang-araw-araw na naliligo? KM p. 105. Subukin Natin mag-aaral upang magbahagi ng kanilang
buhay Tawagin ang bawat pangkat Scenario ng Pasko (may
G. Paglalahat ng aralin sagot.
upang ibahagi ang nagtitinda ng puto bumbong,
H. Pagtataya Ano sa mga hakbang na naitala may nagmimisa
I. Karagdagang Gawain ang hindi niyo ginagawa? kanilang natapos na gawain.
Gawin Mo , may nagmimisa sa simbahan,
Ipakita sa buong klase ang mag-anak na nagtitinda ng lobo
Bakit kailangang tama ang
natapos na mapa at laruan
hakbang na ginagawa natin sa Pasulatin ang mga mag-aaral ng
pagligo? ng bawat pangkat. isang talatang
Tumawag ng ilang mag-aaral may lima hanggang sampung
upang magbigay pangungusap
ng mga panutong gamit ang tungkol sa larawan gamit ang
mga pangalawang pang-abay na naglalarawan ng
direksiyon. Ipagamit sa mag- kilos.
aaral ang mga
mapa na nakapaskil sa pisara.
Pagsasapuso
Itanong:
Paano mo pahahalagahan ang
ginagawa ng
iyong magulang para sa iyo?
J. Pagtataya Pagsusulat ng Sariling Resipi Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga tanong sa Sumulat ng inyong sariling talambuhay
gamit ang format mula sa A. Ilarawan ang mga tauhan gawaing ibibigay ng guro.
kanilang modyul batay sa ikinilos o iginawi.
KM, p.17 B. Gumawa ng mapa gamit ang
pangalawang direksiyon.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping
mga bata bata bata bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like