You are on page 1of 5

School: CARAYACAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: JEFFRIL U. DELA CRUZ Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 13-17, 2023 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahana at Naipamamalas ang kakayahana Naipamamalas ang kakayahana
Pamantayang Pangnilalaman sa mapanuring tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling pagpapapahayag ng sariling ideya, pagpapapahayag ng sariling pagpapapahayag ng sariling
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin ideya, kaisipan, karanasan at ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin damdamin damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay ng panuto,
hakbang naisasakilos ang katangian ng naisasakilos ang katangian ng mga naisasakilos ang katangian ng naisasakilos ang katangian ng
mga tauhan sa napakinggang sa napakinggang kuwento mga sa napakinggang kuwento mga sa napakinggang kuwento
kuwento
II. NILALAMAN Nakikinig at nakatutugon nang Naipahahayag ang Paggamit ng iba’t ibang uri ng Paggamit ng iba’t ibang uri ng Paggamit ng iba’t ibang uri ng
angkop at wasto ideya/kaisipan/damdamin/reaks panghalip sa usapan at pagsasabi panghalip sa usapan at pagsasabi panghalip sa usapan at
iyon ng may wastong tono, diin, tungkol sa ariling karanasan tungkol sa ariling karanasan pagsasabi tungkol sa ariling
bilis, antala at intonasyon. karanasan
KASANAYAN Nasusunod ang napakinggang Nakapagbibigay ng panuto na Nagagamit ang Nagagamit ang Nagagamit ang
panuto o hakbang ng isang may 3-4 hakbang gamit ang pang-abay sa pang-abay sa pang-abay sa
gawain. pangalawang direksiyon. pagalalarawan ng pagalalarawan ng pagalalarawan ng
F4NP-IIIj-8.4 F4PS-IIIa-8.6 Kilos Kilos Kilos
Nakasasagot sa mga tanong na Nailalarawan ang tauhan batay F4WG-IIIa-c-6 F4WG-IIIa-c-6 F4WG-IIIa-c-6
bakit at paano batay sa sa ikinilos o ginawi.
napakinggang teksto. F4PN-III- F4PS-IIIb-2.1
b-h-3.2
KAGAMITAN Tsart, larawan, kuwento “Laki Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan Tsart, larawan Tsart, larawan
Kagamitang Pang-mag-aaral, sa Hirap” Kwentong Laki sa Hirap.
Teksbuk, karagdagang gamit, Iba
pang kagamitan sa pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Pagbaybay Pagbaybay Pagbaybay
A. Balik-aral sa pabibigay Unang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit Muling pagsusulit
ng mga pares na salita Maghanda ng sampung salitang Gamitin ang format upang Balikan: Balikan: PERFORMANCE TASKS
B. Paghahabi sa layunin hiram na natutuhan sa ibang matukoy ang kahulugan ng mga Tumawag ng ilang mag-aaral upang magpakita
Tumawag ng ilang mag-aaral upang magpakita
asignatura. salitang lilinangin. ng kilos na karaniwang nakikita sa tindahan,
ng kilos na karaniwang nakikita sa tindahan,
Paghawan ng Balakid: Ipagawa Halimbawa palengke, o supermarket. palengke, o supermarket.
ang Tuklasin Mo. A KM p. 100. Salita/Larawan Tumawag ng ibang mag-aaral na maglalarawan
Tumawag ng ibang mag-aaral na maglalarawan
Itanong: Ano ang ibig sabihin Kasingkahulugan ng mga kilos na nakita. ng mga kilos na nakita.
ng salat? Hapag-kainan? Kasalungat Itanong: Itanong:
Phunan? Dinumog? Sa aking salita Ano ang ginamit na salita sa paglalarawan
Ano angng ginamit na salita sa paglalarawan ng
Ipagamit ang mga salita sa Pangungusap kilos? kilos?
sariling pangungusap. Pagganyak
Pagganyak: Pangkatang Gawain: Bigyan ang Gawin Natin Gawin Natin
Bakit ka pumapasok sa bawat pangkat ng Card na Itanong: Itanong:
paaralan? inihanda. Ibigay ang unang Ano-ano ang pangyayari sa Ano-ano ang pangyayari sa
Ano ang ginagawa ninyo pangyayari sa napakinggang kuwentong napakinggan? kuwentong napakinggan?
tuwing bakasyon? kuwento Hayaang magbigay ng Hayaang magbigay ng
Sino ang nakaranas na Sabihin sa mga mag-aaral na pangungusap ang mga mag- pangungusap ang mga mag-
magtinda tuwing Sabado o sundan ang pagkukuwento. aaral aaral
Linggo o tuwing bakasyon? Gamiting clue ang ipinamigay na
Tumawag ng ilang mag-aaral card ng parirala. Itanong: Itanong:
upang magbahagi ng kanilang Ano-ano ang kilos na Ano-ano ang kilos na
karanasan. isinagawa sa bawat isinagawa sa bawat
Itanong: pangungusap? pangungusap?
Bakit ninyo ito ginagawa? Paano ito isinagawa? Paano ito isinagawa?
Ano ang tawag sa mga Ano ang tawag sa mga
salitang naglalarawan ng salitang naglalarawan ng
kilos? kilos?
Tumawag ng ilang mag-aaral Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magpakita ng kilos upang magpakita ng kilos
Tumawag ng mag-aaral na Tumawag ng mag-aaral na
maglalarawan ng maglalarawan ng
nakitang kilos. nakitang kilos.
Itanong: Itanong:
Ano ang pang-abay na Ano ang pang-abay na
ginamit? ginamit?
Ano ang inilalarawan nito? Ano ang inilalarawan nito?
PANLINANG NA GAWAIN Pangganyak na tanong: Gawin Natin Gawin Ninyo
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ginagawa ng mag-anak Bakit laki sa hirap ang pamagat Pangkatin ang klase.
halimbawa sa bagong upang makaraos sa suliraning ng kuwento? Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo B
aralin kanilang nararanasan? Sino-sino ang tauhan? (Tawagin KM, p. 105.
D. Pagtalakay ng bagong ang pangkat I) Gawin Mo
konsepto at paglalahad Ipakita ang pabalat ng akla. Ano-ano ang ikinilos ng bawat Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo C
ng bagong kasanayan Pag-usapan ang larawan na tauhan? KM, p. 111.
E. Pagtalakay ng Bagong makikita rito. Ano ang ipinahihiwatig na
Konsepto Pag-usapan ang iba pang katangian niya?
impormasyon na makikita sa May kakilala ka bang tulad ng isa
pabalat. sa kanila?
Isa-isahing buksan ang pahina Paano sila naging magkatulad?
ng aklat. Sino ang gusto mo sa kanila?
Itanong: Sino ang ayaw mo?
Bakit laki sa hirap ang pamagat Pangatwiranan ang sagot?
ng kwento? Ano-ano ang suliranin na
Basahin ng malakas ang binanggit sa kuwento? (Tawagin
kwento. ang Pangkat II) Naranasan nab a
Laki sa Hirap ito ng inyong pamilya?
Ano ang naramdaman mo bilang
kasapi ng pamilya?
Paano ito nabigyang solusyon ng
bida sa kuwento? (Tawagin ang
Pangkat III) Ganito rin ba ang
ginawa sa inyong pamilya?
Kung ikaw ang bida sa kuwento
gagawin mo rin ba ang ginawa
niya?
Ano kaya ang nangyari sa ating
bida? (Tawagin ang Pangkat IV)
Ano ang pangarap mo sa buhay?
Paano mo ito maabot?
Ano-ano ang pangunahing
direksiyon?
Pangalawang direksiyon?
Magkaroon ng pagsasanay kung
talagang naunawaan ng mga
mag-aral ang ibat ibang
direksiyon.
Ano-ano ang itininda ng
atingbida?
Kung gagawaan natin ng
mapa, saan kaya niya dapat
ilagay ang
kaniyang mga paninda at
paano natin ito iaayos?
Kumuha ng kapareha at gawin
ito.
Matapos ang inilaang oras,
tumawag ng
magkapareha at ipakita sa klase
ang natapos na gawain.
IV. PANGWAKAS NA Matapos ang pagbasa ng Gawin Ninyo Paglalahat Paglalahat
GAWAIN kwento, balikan ang mga hula Ipagawa ang Pagyamanin Kailan ginagamit ang pang- Kailan ginagamit ang pang-
F. Paglalapat ng aralin sa na ibinigay bago ang pakikinig Natin Gawin Ninyo A, abay? abay?
pang-araw-araw na ng kwento. KM p. 105. Subukin Natin Subukin Natin
buhay Itanong: Tawagin ang bawat pangkat Scenario ng Pasko (may Scenario ng Pasko (may
G. Paglalahat ng aralin Tama ba ang hula na ibinigay upang ibahagi ang nagtitinda ng puto bumbong, nagtitinda ng puto bumbong,
H. Pagtataya ninyo? kanilang natapos na gawain. may nagmimisa may nagmimisa
I. Karagdagang Gawain Ano ang ginawa ng mag-anak Gawin Mo , may nagmimisa sa simbahan, , may nagmimisa sa simbahan,
upang makaraos sa suliraning Ipakita sa buong klase ang mag-anak na nagtitinda ng lobo mag-anak na nagtitinda ng lobo
kanilang nararanasan? natapos na mapa at laruan at laruan
Ano ang naging damdamin mo Pasulatin ang mga mag-aaral ng Pasulatin ang mga mag-aaral ng
matapos mapakinggan ang ng bawat pangkat. isang talatang isang talatang
kwento? Tumawag ng ilang mag-aaral may lima hanggang sampung may lima hanggang sampung
Karagdagang Gawain upang magbigay pangungusap pangungusap
Pangkatin ang klase ng mga panutong gamit ang tungkol sa larawan gamit ang tungkol sa larawan gamit ang
Ipagawa ang sumusunod na mga pangalawang pang-abay na naglalarawan ng pang-abay na naglalarawan ng
gawain. direksiyon. Ipagamit sa mag- kilos. kilos.
Pangkat I- Gumawa ng name aaral ang mga
tag ng mga tauhan sa mapa na nakapaskil sa pisara.
kwentong napakinggan. Pagsasapuso
Pangkat II-Ilista ang mga
Itanong:
suliranin ng bida sa kwento.
Paano mo pahahalagahan ang
Pangkat III-Isadula ang ginawa ginagawa ng
ng bida sa kwento.
Pangkat IV-Iguhit ang nangyari iyong magulang para sa iyo?
sa bida ng kwento.
J. Pagtataya Sagutin ang mga tanong na Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga tanong sa Sagutin ang mga tanong sa
bakit at paano? A. Ilarawan ang mga tauhan gawaing ibibigay ng guro. gawaing ibibigay ng guro.
Sundin ang panutong ibibigay batay sa ikinilos o iginawi.
ng guro. B. Gumawa ng mapa gamit ang
pangalawang direksiyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning
Learning Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like