You are on page 1of 7

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay Learning Area: FILIPINO


Teaching Dates and Time: September 18 - 22, 2023 (WEEK 4) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan at Summative Test/
tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at Weekly Progress Check
pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin
damdamin damdamin damdamin Naipamamalas ang kakayahan sa
Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan mapanuring pakikinig at pag-
sa mapanuring pakikinig at pag- mapanuring pakikinig at pag- sa mapanuring pakikinig at pag- unawa sa napakinggan
unawa sa napakinggan unawa sa napakinggan unawa sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t Nakabibigkas ng tula at iba’t Nakabibigkas ng tula at iba’t Nakabibigkas ng tula at iba’t
ibang pahayag nang may ibang pahayag nang may ibang pahayag nang may ibang pahayag nang may
damdamin, wastong tono at damdamin, wastong tono at damdamin, wastong tono at damdamin, wastong tono at
intonasyon intonasyon intonasyon intonasyon
Natatalakay ang paksa o isyung Natatalakay ang paksa o isyung Natatalakay ang paksa o isyung Natatalakay ang paksa o isyung
napakinggan napakinggan napakinggan napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasalaysay muli nang may Naisasalaysay muli nang may Naisasalaysay muli nang may Naisasalaysay muli nang may
(Isulat ang code sa bawat wastong pagkakasunod-sunod wastong pagkakasunod-sunod wastong pagkakasunod-sunod wastong pagkakasunod-sunod
kasanayan) ang napakinggang teksto gamit ang napakinggang teksto gamit ang napakinggang teksto gamit ang napakinggang teksto gamit
ang mga larawan, signal words ang mga larawan, signal words ang mga larawan, signal words ang mga larawan, signal words at
at pangungusap at pangungusap at pangungusap pangungusap
F4PS-Ib-h-6.1 F4PS-Ib-h-6.1 F4PS-Ib-h-6.1 F4PS-Ib-h-6.1
F4PS-Ib-h-91 F4PS-Ib-h-91 F4PS-Ib-h-91 F4PS-Ib-h-91
F4PS-IIh-i-6.2 F4PS-IIh-i-6.2 F4PS-IIh-i-6.2 F4PS-IIh-i-6.2
Nasusunod ang napakinggang Nasusunod ang napakinggang Nasusunod ang napakinggang Nasusunod ang napakinggang
panuto o hakbang ng isang panuto o hakbang ng isang panuto o hakbang ng isang panuto o hakbang ng isang
gawain gawain gawain gawain
F4PN-Ie-j-1.1 F4PN-Ie-j-1.1 F4PN-Ie-j-1.1 F4PN-Ie-j-1.1
Pagsasalaysay Muli nang may Pagsasalaysay Muli nang may Pagsasalaysay Muli nang may Pagsasalaysay Muli nang may
II. NILALAMAN Wastong Pagkakasunod-sunod Wastong Pagkakasunod-sunod Wastong Pagkakasunod-sunod Wastong Pagkakasunod-sunod ng
(Subject Matter) ng Napakinggang Teksto gamit ng Napakinggang Teksto gamit ng Napakinggang Teksto gamit Napakinggang Teksto gamit ang
ang mga larawan, Signal Words ang mga larawan, Signal Words ang mga larawan, Signal Words mga larawan, Signal Words at
at Pangungusap at Pangungusap at Pangungusap Pangungusap
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation
Larawan Larawan Larawan, Activity Card
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ibigay ang mga elemento ng Alin nga ba ang nauna itlog o Lagyan ng bilang 1-5 ang Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin kwento. manok? sumusunod na pamamaraan ng Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of Pagsunod-sunurin ang mga pagluto ng banana cue.
difficulties) larawan. Ilagay ang larawan sa ____ Tuhugin ang nalutong
loob ng kahon. banana cue sa istik.
____ Talupan ang mga saging.
____ Ilagay ang saging sa
kumukulong mantika.
____ Initin ang mantika sa kawali.
____ Ilagay ang asukal para
kumapit sa saging.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang mga paghahandang Naranasan mo na bang Pagmasdan ang mga larawan. Kaya mo bang sumunod sa isang
(Motivation) inyong ginagawa kung may mamingwit? panuto o hakbang?
paparating na kalamidad?

Ano ang pumapasok sa isip mo


kung nakakakita ka nito?
C. Pag- uugnay ng mga Pakinggan ang talata na Pakinggan ang babasahing Pakinggan ang kuwentong Pakinggan at isagawa ang
halimbawa sa bagong aralin babasahin ng guro. kwento. babasahin. sumusunod na panuto o
(Presentation) Narito ang mga hakbang sa Ang Sabado ni Von Araw ng pamimili ni Delia. Una, hakbang. Gamitin ang iyong
paghahanda sa pagdating ng (ni: Maria Hazel J. Derla) naglista siya ng mga dapat kuwaderno at krayola.
bagyo. Una, subaybayan sa Isang Sabado ng umaga niyang bilhin tulad ng bigas, 1. Iguhit ang isang bilog sa
radyo o telebisyon ang maagang gumising si Von. karne, noodles at iba pa. bandang itaas ng papel.
mahahalagang balita tungkol sa Kinuha niiya ang kaniyang Pangalawa, nagsuot siya ng face 2. Sa taas ng bilog, gumuhit ng
pagsama ng panahon. backpack pati na rin ang mask, isinabit ang quarantine isang korona.
Pangalawa, mag- imbak ng tubig kaniyang pangawil at ang latang pass sa kaniyang leeg at nagdala 3. Sa bandang ibaba ng bilog ay
at mga pagkain sa bahay, tulad inihanda niya noong nakaraang rin siya ng alkohol bago iguhit naman ang tatsulok.
ng mga noodles at de lata upang gabi. Pumunta siya sa hardin sa lumabas. 4. Sa loob ng hugis tatsulok, isulat
hindi magutom. Pangatlo, likod ng bahay at tuwang-tuwa Maraming tao sa Pasig Mega sa malaking titik ang unang letra
maglagay din ng pagkain, damit ng makakita ng mga matatabang Market. Ang mga pulis at mga ng iyong pangalan.
at mahahalagang dokumento sa bulati. Ngayon handa na siya. sundalo ay matiyagang 5. Kulayan ng pula ang hugis

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
go bag. Pagkatapos, maghanda Pasipol-sipol siya habang nagbabantay sa bawat tatsulok.
ng posporo, kandila, flashlight, naglalakad papunta sa ilog na checkpoint. Mahigpit nilang 6. Sa ibaba at labas ng tatsulok,
radyo at baterya na maaaring hindi naman kalayuan sa kanila. ipinatutupad ang “NO Quaratine gumuhit ng parihaba.
magamit kung kinakailangan. Pagdating sa tabing ilog, Pass - NO Entry’’ sa pamilihang 7. Sa loob ng parihaba, isulat ang
Panghuli ay manatiling humanap siya ng malilim na bayan. iyong apelyido.
mahinahon sa lahat nang sandali lugar at inihanda ang kanyang Sumunod, agad niyang binili ang 8. Kulayan ng dilaw ang parihaba.
upang makaiwas sa anumang pangawil at naglagay ng isang lahat ng nasa listahan. Bumili 9. Sa ilalim ng parihaba, gumuhit
sakuna. bulati rito. siya ng isda, karne ng baboy, ng puso.
Naupo sa tabing ilog at inihagis mga gulay at prutas sa kaniyang 10.Kulayan ng pula ang puso.
Tanong: ang kanyang pangawil at tahimik mga suki.
1. Tungkol saan ang binasang na naghintay. Nang hindi Kalaunan ay natapos siya sa
talata? nagtagal, gumalaw ang kanyang kanyang pamimili at pinanatili
2. Ano-ano ang mga hakbang na pangawil at dali-daling tumayo pa rin ang social distancing sa
dapat tandaan sa pagdating ng sa kanyang kinauupuan upang mga nakakasasalubong
bagyo? hilahin ito. Laking gulat niya sa hanggang makalabas ng
kanyang nakita ng umagang pamilihan.
iyon. Agad niya itong kinuha at Pagkatapos, agad siyang umuwi
inihanda ang kaniyang at naligo upang makasigurong
kagamitan. ligtas siya at ang kaniyang
Tuwang-tuwa siya sa malaking pamilya sa sakit na COVID-19.
isda na nahuli niya. Dali dali
siyang umuwi para ibigay sa
kanyang ina ang kanyang
malaking huli nang araw na iyon
at iyon ang kanilang naging
masarap na pananghalian.
D. Pagtatalakay ng bagong Pansinin ang mga hakbang sa Pagsunud-sunurin ang mga Mula sa napakinggang kwento, Ang panuto ay isang tagubilin o
konsepto at paglalahad ng paghahanda na inilahad sa larawan ayon sa mga pangyayari sagutin ang sumusunod na iniuutos kung ano ang gagawin.
bagong kasanayan No I talata. mula sa binasang kwento. katanungan. Maaaring pabigkas o nakasulat
(Modeling) ✓ Una 1. Tungkol saan ang binasang ang isang panuto. Mahalaga ang
Subaybayan sa radio o kwento? pagsunod sa panuto upang
telebisyon ang mahahalagang 2. Ano ang unang ginawa ni maiwasan ang pagkakamali. Sa
balita sa pagsama ng panahon. Delia? pamamagitan ng pag-unawa at
✓ Pangalawa 3. Anong mga signal words ang pakikinig nang mabuti ay
Mag- imbak ng tubig at mga ginamit sa napakinggang masasagot natin ang mga tanong
pagkain sa bahay, tulad ng mga kwento? tungkol sa mahahalagang detalye
noodles at de lata upang hindi tungkol dito. Magagawa rin
magutom. nating makasunod sa panuto
✓ Pangatlo kung uunawain nating mabuti
Maglagay rin ng pagkain, damit ang ating binabasa o
at mahahalagang dokumento sa pinakikinggan.
Go bag.
✓ Pagkatapos
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Maghanda ng posporo, kandila,
flashlight, at baterya na
maaaring magamit kung
kinakailangan.
✓ Panghuli
Manatiling mahinahon sa lahat
ng sandali upang makaiwas sa
anumang sakuna.

Mula sa mga nakalahad na


hakbang, ano-ano ang mga
ginamit na signal words ng
pagkakasunod-sunod ng mga
pangyayari?
E. Pagtatalakay ng bagong Dapat isaisip na ang pangyayari Ang mga pangyayari o mga Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng o hakbang ay inaayos nang may hakbang ay inaayos nang may Hatiin ang klase sa apat na Hatiin ang klase sa apat na
bagong kasanayan No. 2. pagkasunod-sunod ayon sa pagkakasunod-sunod ayon sa pangkat. Bigyan ng Activity Card pangkat. Gumawa ng talaan ng
( Guided Practice) panahon. Sumusunod ang panahon. Sumusunod ang ang bawat pangkat. Lapatan ng mga karaniwang panutong
kahalagahan ng isang ideya, kahalagahan ng isang ideya, wastong bilang ang bawat ibinibigay ng inyong nanay araw-
gawain, o pangyayari sa isang gawain o pangyayari sa isang larawan para sa wastong araw. Gamitin ang signal words
Go Bag kuwento, isang resipe sa kuwento, isang resipi sa pagkakasunod-sunod at sa paglalahad.
paggawa ng lutuin o sa isang paggawa ng lutuin o sa isang isalaysay muli gamit ang signal
huwaran ng pagsasaayos. hulwaran ng pagsasaayos. words. Ipakita ito sa klase.
Madali lang kilalanin o tukuyin
ang mga pagkakasunod-sunod
ng mga pangayayari gamit ang
mga salitang naghuhudyat o
signal words. Ang halimbawa ng
mga salitang nagpapahiwatig ng
isang huwaran ng pagkasunod-
sunod ay:
a. una, unang-una, simula
b. pangalawa
c. sumunod, pagkatapos, nang
malaunan
d. pinakamahalaga, pinakahuli,
sa wakas
F. Paglilinang sa Kabihasan Humanap ng kapareha at gawin Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment ang sumusunod.
( Independent Practice ) Isalaysay muli ang mga
pangyayari gamit ang mga
larawan sa ibaba ayun sa
napakinggang teksto.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
G. Paglalapat ng aralin sa pang Sa iyong palagay, tama ba na Bakit mahalagang maisalaysay Bilang isang mag-aaral, anong Bilang isang bata, bakit
araw araw na buhay maghanda sa pagdating ng ang isang kwentong mga pag-iingat ang ginagawa mahalagang sundin ang mga
(Application/Valuing) bagyo? Bakit? napakinggan nang may wastong mo para makaiwas sa sakit? tagubilin ng inyong mga
pagkakasunod-sunod? magulang?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong natutunan sa Magbigay ng mga salitang Ano ang iyong natutunan sa Ano ang iyong natutunan sa ating
(Generalization) ating aralin? nagbibigay hudyat o signal ating aralin? aralin?
words.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Lagyan ng bilang ang Basahin ang maikling talata sa Basahin ang maikling teksto sa Panuto: Pakinggan ang hakbang
bawat patlang ayon sa ibaba. ibaba. na babasahin. Isagawa ito nang
pagkakasunod-sunod ng Araw-araw ay pumapasok sa Masipag at matulunging bata si tama.
pangyayari. paaralan si Lea. Pagkagising, una Jamila. Palagi niyang 1. Kumuha ng isang malinis na
_____ 1. Walang pasok sa mga niyang ginawa ay nagdasal at tinutulungan ang kanyang ina bondpaper.
paaralan, elementarya at nagligpit ng kanyang higaan. para maglaba ng kanilang damit. 2. Mag –isip ng isang salita, na
hayskul. Pangalawa, naligo at kumain ng Kaagad niyang inihahanda ang maitatawag mo sa taong
_____ 2. Idinilat ni Andrea ang almusal. labahan sa pamamagitan ng tumutulong at nagsisilbi sa bayan
kanyang mga mata. Sumunod, isinuot ang kaniyang paghihiwalay ng puting damit sa para sa kaligtasan ng bawat
_____ 3. Mahimbing na malinis na uniporme. mga may kulay. Binabasa muna mamamayang Pilipino ngayong
mahimbing ang pagkakatulog ni Pagkatapos, tiningnan niya ang niya ang mga damit bago nasa panahon ng krisis sa COVID
Andrea bag kung kumpleto na ang sabunin. Inuuna muna niyang 19.
_____ 4. Ibig niyang subaybayan kaniyang gamit pampaaralan. sinasabon ang mga puti bago 3. Isulat nang malaki ang salitang
ang balita tungkol sa bagyo Panghuli, nagmano siya sa ang mga may kulay. naisip mo sa bahaging itaas ng
upang ganap silang makapag- kaniyang magulang at pumasok Binabanlawan nila ito ng tatlong papel.
ingat. na sa paaralan. beses. Pinipigaan ang damit 4. Isulat ang naisip mong
_____ 5. Ang lakas-lakas ng bago isampay. Pinapatuyo sa pangungusap o mensahe para sa
hangin at walang katigil-tigil ang PANUTO: Isulat ang letrang A-E araw ang mga damit. mga taong ito na nagsasakripisyo
malakas na ulan. sa kahon ayon sa wastong para sa bayan.
pagkakasunod-sunod ng mga Panuto: Isalaysay muli nang
pangyayari sa larawan. Isulat sa wastong pagkakasunod-sunod
patlang ang ginamit na signal ang nabasang teksto gamit ang
words. mga larawan at signal words
(una, pangalawa, pangatlo,
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
sunod, huli) sa mga
pangungusap.

J. Karagdagang gawain para sa Bumuo ng sariling mga Bumuo ng sariling mga Gamit ang signal words, magtala Gumawa ng limang panuto na
takdang aralin pangungusap ng di-kukulangin pangungusap ng di-kukulangin ng mga panutong karaniwang maaari mong ibigay sa iyong mga
(Assignment) sa apat na pangungusap ayon sa sa apat na pangungusap ayon sa ginagamit ninyo sa loob ng silid- kapatid upang maiwasan ang gulo
wastong pagkakasunod-sunod wastong pagkakasunod-sunod aralan o sa bahay. at pagkakasakitan sa inyong
ng mga pangyayari gamit ang ng mga pangyayari gamit ang tahanan.
signal words. signal words.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like