You are on page 1of 7

*

School: U. CAMACHO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: JOHN ROY R. VALDERRAMA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
Time: JANUARY 31 – FEBRUARY 2, 2024 (WEEK 1) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahana at Naipamamalas Naipamamalas ang
Pamantayang Pangnilalaman sa mapanuring tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at ang kakayahana kakayahan sa mapanuring
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling pagpapapahayag ng sariling ideya, at tatas sa Pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin pagsasalita at napakinggan
damdamin pagpapapahayag
ng sariling ideya,
kaisipan,
karanasan at
damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakapagbibigay ng panuto, Nakapagbibigay Nakasusunod sa
hakbang naisasakilos ang katangian ng naisasakilos ang katangian ng mga ng panuto, napakinggang hakbang
mga tauhan sa napakinggang sa napakinggang kuwento naisasakilos ang
kuwento katangian ng mga
sa napakinggang
kuwento
II. NILALAMAN Nakikinig at nakatutugon nang Naipahahayag ang Paggamit ng iba’t ibang uri ng Paggamit ng iba’t Nakikinig at nakatutugon
angkop at wasto ideya/kaisipan/damdamin/reaks panghalip sa usapan at pagsasabi ibang uri ng nang angkop at wasto
iyon ng may wastong tono, diin, tungkol sa ariling karanasan panghalip sa
bilis, antala at intonasyon. usapan at
pagsasabi tungkol
sa ariling
karanasan
KASANAYAN Nasusunod ang napakinggang Nakapagbibigay ng panuto na Nagagamit ang
panuto o hakbang ng isang may 3-4 hakbang gamit ang pang-abay sa
gawain. pangalawang direksiyon. pagalalarawan ng F4PU-IIIb-2.5
F4PN-IIIa-e-1.1
F4NP-IIIj-8.4 F4PS-IIIa-8.6 Kilos Nakasusulat ng sarilingNasusunod
talambuhay ang
Nakasasagot sa mga tanong na Nailalarawan ang tauhan batay F4WG-IIIa-c-6 napakinggang panuto o
hakbang ng isang gawain
bakit at paano batay sa sa ikinilos o ginawi.
napakinggang teksto. F4PN-III- F4PS-IIIb-2.1
b-h-3.2
KAGAMITAN Tsart, larawan, kuwento “Laki Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan Tsart, Halimbawa Tsart ng Gawain
Kagamitang Pang-mag-aaral, sa Hirap” Kwentong Laki sa Hirap. ng talambuhay,
Teksbuk, karagdagang gamit, Iba larawan
pang kagamitan sa pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Pagbaybay Pagbaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
A. Balik-aral sa pabibigay Unang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit
ng mga pares na salita Maghanda ng sampung salitang Gamitin ang format upang Balikan:
B. Paghahabi sa layunin hiram na natutuhan sa ibang matukoy ang kahulugan ng mga Muling pagtuturo ng Pagsusulit
mga salita na pang-masteri
asignatura. salitang lilinangin. Ipagpatuloy ang ginawa sa ikatlong araw ng
Paghawan ng Balakid: Ipagawa Halimbawa linggong ito.
ang Tuklasin Mo. A KM p. 100. Salita/Larawan Hikayatin ang mga mag-aaral na magbabahagi
Itanong: Ano ang ibig sabihin Kasingkahulugan ng kanilang sariling pangungusap kaugnay ng
ng salat? Hapag-kainan? Kasalungat
mga nililinang na salita.
Phunan? Dinumog? Sa aking salita
Balikan
Ipagamit ang mga salita sa Pangungusap
sariling pangungusap. Pagganyak Itanong:
Pagganyak: Pangkatang Gawain: Bigyan ang Sino ang ating bida sa kuwento?
Bakit ka pumapasok sa bawat pangkat ng Card na Ilarawan siya.
paaralan? inihanda. Ibigay ang unang
Ano ang ginagawa ninyo pangyayari sa napakinggang
tuwing bakasyon? kuwento
Sino ang nakaranas na Sabihin sa mga mag-aaral na
magtinda tuwing Sabado o sundan ang pagkukuwento.
Linggo o tuwing bakasyon? Gamiting clue ang ipinamigay na
Tumawag ng ilang mag-aaral card ng parirala.
upang magbahagi ng kanilang
karanasan. Gawin Natin
Itanong: Ipakita ang isang timeline.
Bakit ninyo ito ginagawa? Ano-ano ang pangyayari sa
kuwento?
Alin sa mga ito ang una?
Pangalawa?
Pangatlo? Pang-apat?
Katapusan?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang isalaysay
ang buhay ng bida sa kuwento sa
tulong ng timeline
Hayaang magbigay ang mga mag-
aaral ng pangungusap tungkol sa
bawat kahon.
Sabihin Ngayon, isusulat natin
ang talambuhay ng bida sa
kwento
Itanong:
Ano ang ginamit na salita sa paglalarawan ng
kilos?

Gawin Natin
Itanong:
Ano-ano ang pangyayari sa
kuwentong napakinggan?
Hayaang magbigay ng
pangungusap ang mga mag-
aaral

Itanong:
Ano-ano ang kilos na
isinagawa sa bawat
pangungusap?
Paano ito isinagawa?
Ano ang tawag sa mga
salitang naglalarawan ng
kilos?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magpakita ng kilos
Tumawag ng mag-aaral na
maglalarawan ng
nakitang kilos.
Itanong:
Ano ang pang-abay na
ginamit?
Ano ang inilalarawan nito?
PANLINANG NA GAWAIN Pangganyak na tanong: Gawin Natin Gawin Ninyo Gawin Ninyo Kung Natutuhan
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ginagawa ng mag-anak Bakit laki sa hirap ang pamagat Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Pagyamanin Natin
halimbawa sa bagong upang makaraos sa suliraning ng kuwento? Ipagawa ang Pagyamanin Natin GawinGawin
NinyoNinyo
B C, Gawain A
aralin kanilang nararanasan? Sino-sino ang tauhan? (Tawagin KM, p. 105. KM p. Mag-isip ng limang panutong ip
D. Pagtalakay ng bagong ang pangkat I) Gawin Mo 106. kapareha. Siguraduhing gamitin
konsepto at paglalahad Ipakita ang pabalat ng akla. Ano-ano ang ikinilos ng bawat Ipagawa ang Pagyamanin Natin GawinGawin
Mo C Mo pangalawang direksiyon.
ng bagong kasanayan Pag-usapan ang larawan na tauhan? KM, p. 111. Bigyan
Ipagawa ang Pagyamanin ng sapat na oras ang ma
Natin
E. Pagtalakay ng Bagong makikita rito. Ano ang ipinahihiwatig na Original File Submitted and Gawin Mo D , makapaghanda.
Konsepto Pag-usapan ang iba pang katangian niya? Formatted by DepEd Club Member KM p. Matapos ang inilaang oras, bigy
impormasyon na makikita sa May kakilala ka bang tulad ng isa - visit depedclub.com for more 111. upang makapaghanap ang baw
pabalat. sa kanila? kaperaha.
Isa-isahing buksan ang pahina Paano sila naging magkatulad?
ng aklat. Sino ang gusto mo sa kanila? Gawain B
Itanong: Sino ang ayaw mo?
Bakit laki sa hirap ang pamagat Pangatwiranan ang sagot? Balikan ang mga
ng kwento? Ano-ano ang suliranin na nasaksihang
Basahin ng malakas ang binanggit sa kuwento? (Tawagin kilos sa naunang
kwento. ang Pangkat II) Naranasan nab a gawain.
Laki sa Hirap ito ng inyong pamilya? Gumawa ng tatlong
Ano ang naramdaman mo bilang pangungusap na
kasapi ng pamilya? maglalarawan ng mga
Paano ito nabigyang solusyon ng nasaksihang kilos ng
bida sa kuwento? (Tawagin ang kaklase.
Pangkat III) Ganito rin ba ang Bilugan ang mga pang-
ginawa sa inyong pamilya? abay na ginamit.
Kung ikaw ang bida sa kuwento Kung Hindi Natutuhan
gagawin mo rin ba ang ginawa Gawain A
niya? Bago simulan ang gawain
Ano kaya ang nangyari sa ating na ito, maglagay ng ilang
mga bagay sa bawat
bida? (Tawagin ang Pangkat IV)
direksiyon ng silid-aralan.
Ano ang pangarap mo sa buhay?
Sabihin sa mga mag-aaral :
Paano mo ito maabot?
Saan makikita ang
Ano-ano ang pangunahing
______ (sabihin
direksiyon?
ang ngalan ng
Pangalawang direksiyon?
bagay)?
Magkaroon ng pagsasanay kung
Itama ang sagot ng mag-
talagang naunawaan ng mga
aaral kung mali.
mag-aral ang ibat ibang
Gawain B
direksiyon.
Tumawag ng
Ano-ano ang itininda ng ilang mag-
atingbida? aaral upang
Kung gagawaan natin ng magpakita ng
mapa, saan kaya niya dapat kilos.
ilagay ang Tumawag ng ibang
kaniyang mga paninda at mag-aaral na
paano natin ito iaayos?
maglalarawan nito
Kumuha ng kapareha at gawin
gamit ang pang-
ito.
abay.
Matapos ang inilaang oras,
Itanong:
tumawag ng
Ano ang pang-abay?
magkapareha at ipakita sa klase
ang natapos na gawain.
IV. PANGWAKAS NA Matapos ang pagbasa ng Gawin Ninyo Paglalahat Paglalahat Gawaing Pantahanan
GAWAIN kwento, balikan ang mga hula Ipagawa ang Pagyamanin Kailan ginagamit ang pang- Gumawa
Ipagawa ang Isaisip Mo A ng diary ng
F. Paglalapat ng aralin sa na ibinigay bago ang pakikinig Natin Gawin Ninyo A, abay? Matapos ang inilaangmga gawaing
oras, tumawag ng ilang
pang-araw-araw na ng kwento. KM p. 105. Subukin Natin pinagtutulungan
mag-aaral upang magbahagi ng
ng kanilang
buong mag-anak sa loob
buhay Itanong: Tawagin ang bawat pangkat Scenario ng Pasko (may sagot. ng isang linggo.
G. Paglalahat ng aralin Tama ba ang hula na ibinigay upang ibahagi ang nagtitinda ng puto bumbong, Salungguhitan ang mga
H. Pagtataya ninyo? kanilang natapos na gawain. may nagmimisa pang-abay na ginamit.
I. Karagdagang Gawain Ano ang ginawa ng mag-anak Gawin Mo , may nagmimisa sa simbahan,
upang makaraos sa suliraning Ipakita sa buong klase ang mag-anak na nagtitinda ng lobo Pagtatapos
kanilang nararanasan? natapos na mapa at laruan Pagawin ang bawat
Ano ang naging damdamin mo Pasulatin ang mga mag-aaral ng pangkat ng isang matibay
ng bawat pangkat. isang talatang
matapos mapakinggan ang Tumawag ng ilang mag-aaral na bahay gamit ang mga
may lima hanggang sampung makikita sa kapaligiran.
kwento? upang magbigay pangungusap Matapos ang inilaang oras,
Karagdagang Gawain ng mga panutong gamit ang tungkol sa larawan gamit ang subuking hipan ang bawat
Pangkatin ang klase mga pangalawang pang-abay na naglalarawan ng
Ipagawa ang sumusunod na direksiyon. Ipagamit sa mag- bahay na nagawa ng
kilos. pangkat. Ang pangkat na
gawain. aaral ang mga
Pangkat I- Gumawa ng name hindi natumba ang bahay
mapa na nakapaskil sa pisara. ang mabibigyan ng puntos
tag ng mga tauhan sa
Pagsasapuso sa gawaing ito.
kwentong napakinggan.
Itanong: Itanong:
Pangkat II-Ilista ang mga
Paano mo pahahalagahan ang Paano tayo magiging
suliranin ng bida sa kwento.
ginagawa ng matibay sa lahat ng
Pangkat III-Isadula ang ginawa
iyong magulang para sa iyo? pagsubok?
ng bida sa kwento.
Pangkat IV-Iguhit ang nangyari
sa bida ng kwento.
J. Pagtataya Sagutin ang mga tanong na Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga tanong sa Sumulat ng Sagutin ang mga
bakit at paano? A. Ilarawan ang mga tauhan gawaing ibibigay ng guro. inyong sariling tanong sa gawaing
Sundin ang panutong ibibigay batay sa ikinilos o iginawi. talambuhay ibibigay ng guro.
ng guro. B. Gumawa ng mapa gamit ang
pangalawang direksiyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin:
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Event Map
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa
superbisor? makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong
panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata mga bata __Mapanupil/mapang-
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa
ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa Kahandaan ng mga
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong bata lalo na sa
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya pagbabasa.
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan sa kaalaman ng
__Kamalayang makabagong
makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang
makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation video presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language Book
Learning Learning Learning Learning __Community
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Language Learning
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang
Based Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong
Task Based
__Instraksyunal na
material

You might also like