You are on page 1of 5

REPUBLIC OF THE PHILIPPPINES

CITY OF MALABON UNIVERSITY

COLLEGE OF TEACHER EDUCATION

SEMI-DETAILED LESSON PLAN IN MUSIC 4

SECOND QUARTER

Date: Day:
Time: Grade Level: 4
I. Layunin
Ang mga mag-aaral ay inaasahang;

• Nakikilala ang pinakamataas at pinakamababang tono sa isang kanta


• Pahalagahan ang range sa isang kanta at kung paano ito nakakapgpahayag ng damdamin.
• Naigaganap ang pagkanta ng melodiya na may malawak at maikling range sa isang kanta.

A. Content Standards
- Nakikilala ng mga mag-aaral ang musical symbols at naipamamalas ang pag-unawa sa
konsepto patungkol sa melodiya.
B. Performance Standards
- Nasususri ng mga mag-aaral ang daloy ng melodiya at range, at ang mga mag-aaral ay
nakalilikha at naigaganap ang simpleng mga melodiya.
C. Most Essesntial Learning Competencies
- Nakikilala ng mga mag-aaral ang pinakamataas at pinakamababang tono sa binigay na
notasiyon ng isang piyesa ng musika upang matukoy ang range nito. MU4ME-IIe-5
II. Paksang - Aralin
Paksa: Ang Tunog na Pinakamataas at Pinakamababa
III. Mga Kagamitan sa Pagtuturo
Sanggunian
Music – Ikalawang Markahan – Modyul 5
Linggo 5: Mataas at Mababang Tono

A. Kagamitan sa Pagtuturo
- PPT, mga larawan, bidyo

IV. Pamamaraan
A. Panimulang • Panalangin
Gawain • Pagbati
• Pagtala ng Liban
B. Pagbabalik - Aral Daloy ng Melodiya
Tukuyin kung ang mga daloy ng melodiya ay PAHAKBANG, INUULIT,
PALAKTAW o PATALON.

C. Paggankyak Ilagay ang larawan sa bandang itaas ng pisara kung ito ay makikita sa
kalangitan at ilagay naman ang larawan sa banding ibaba ng pisara kung ito
ay makikita sa lupa..

Pagkatapos tukuying ng mga mag-aaral kung saan makikita ang mga nasa
larawan, iugnay ito sa magiging talakayan.
D. Paglalahad Iparinig sa klase ang awiting “Ili-Ili”.

Itanong sa mga mag-aaral:


1. Anong tono/pitch ang pinakamataas at pinakamababa?

E. Pagtatalakay Range – ito ay tumutukoy sa layo o agwat ng mga nota sa pagitan ng


pinakamataas na tono at pinakamababang tono sa isang awitin.

• Maikling Range

• Malawak na Range
F. Gawaing Pangkatang Gawain
Pagpapalalim
Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa 3 pangkat at sila ay inaasahang kumanta
base sa napili nilang kulay.

Pula – Ili-Ili

Dilaw – Leron Leron Sinta

Asul – Paruparong Bukid


Rubriks
1 Kung ang mga mag-aaral ay kumanta ngunit wala sa tono at
hindi nakakasunod sa ritmo ng kanta.
2 Kung ang mga mag-aaral ay paminsan-minsan ay nakatatama
ng tono at na nakakasunod sa ritmo ng kanta.
3 Kung ang mga mag-aaray nasa tono at nakasusunod sa ritmo
ng kanta.
G. Paglalagom Itanong sa mga mag-aaral:

1. Ano ang range?


2. Paano natin malalaman kung ang isang range ay malawaok o maikli?

H. Paglalapat Itanong sa mga mag-aaral:

1. Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng range sa isang musika?


2. Paano ito nakapagbibigay ng iba’t ibang damdamin sa mga nakikinig?

I. Pagtataya Panuto:

Ikahon ang mabababang nota sa kanta at bilugan ang matataas na


nota sa kanta.

J. Takdang Aralin Magsaliksik ng musical sheet ng paborito mng folksong. Tukuyin ang
Malawak at Maikling Range na matatagpuan dito.
K. Pagwawakas • Pag-aayos ng silid – aralan
• Pagpapaalam

Inihanda ni:

ALTHEA FAYE B. SUAREZ

BEED 3B

You might also like