You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Schools Division of Imus City
ALAPAN 2 ELEMENTARY SCHOOL
Alapan 2-A Imus City, Cavite

Lesson Exemplar in Physical Education 3 Using the IDEA Instructional Process


Learning Area MAPEH (Music)
Learning Delivery Modality Modular Distance Modality

LESSON School Imus City Grade Level THREE


EXEMPLA Name of Teacher Alvin L. Bedes Learning Area Music
R Teaching Date and Time Quarter 2nd Q(Week 1)

I. LAYUNIN Sa pagtatapos ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


a.
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the basic concepts of
melody
B. Pamantayan sa Pagganap Sings the melody of a song with accurate pitch
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC) Identifies the beginning, middle, ending and repetitions
(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC
within a song or music sample (MU3FO-Iid-1)

Identifies musical lines as


- similar
- same
- different (MU3FO-Iid-2)

Performs songs with accurate pitch from beginning to end


including repetitions (MU3FO-Iig-6)
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)

II. NILALAMAN Linya ng Musika


III. KAGAMITAN PANTURO K to 12 CG p.22 of 93
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 199-201, MELC, Learners Material. Internet
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 112-115
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga
larawan, Bondpaper, lapis, Krayola
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Tingnan ang awit na The Swan. Iguhit mo ang
ayos/direksiyon o hugis ng himig o melodiya ng bawat
music phrase sa iyong kuwaderno. Gamitin ang mga hugis
sa ibaba. Gawin ito sa iyong sagutang papel.

Sa araw na ito, isana namang pagkakataon para matutunan


natin ang iba’t ibang uri ng melodiya sa musika. Sa isang
musika mayroong pagkakataong na nauulit ang iisang
melodiya sa mahabang bahagi ng musika. Ang ganitong uri
ng melodic Contour ay madalas na makikita sa mga
awiting pambata tulad ng Leron Leron Sinta at Bahay
Kubo. Gayundin, kailangan natin malaman ang bahagi ng
musika, ang panimula, gitna at ang hulihan.
B. Development (Pagpapaunlad) Ngayon, sabay-sabay natin awitin ang “Tayo’y Magsaya”,
sundan lamang ang komposisyon ng kanta sa ibaba.

Ano ang pamagat ng awit?


Ilang linya mayroon ang awit?
Ano ang sukat na nasabing kanta?
Maaari mo bang tukuyin ang panimula, gitna, at katapusan
na bahagi ng kanta?
Mayroon bang inuulit na melodiya sa kanta? Saang bahagi?

Ang repeat mark ay simbolo na makikita sa isang awit,


kung saan ang mga titik na nakapaloob dito ay uulitin.
Pansinin ang repeat mark sa ibaba.

Tingnan ang halimbawa ng awiting mayrong repeat marks:


Ano ang pamagat ng awitin?
Maaari mo bang ituro ang repeat makrs sa awitin?

Ang musika rin ay nahahati sa mga bahagi, tulad ng nasa


ibaba:

Ano ang pamagat ng awitin?

Sa awitin sa itaas, ang panimula na bahagi ay ang unang


linya, ang ikalawang linya naman ang nasa gitnang bahagi.
Habang ang katapusang bahagi ay ang huling linya ng
awitin.

Ang musika rin ay may makikitaan ng magkakatulad at di-


magkakatulad ng melodiya, tulad ng nasa larawan:
Sa larawan sa itaas, ang Line 1 at Line 3 ang magkatulad
ang daloy ng melodiya habang ang Line 2 naman ay naiiba
sa kanta.

C. Engagement (Pagpapalihan) Gawain 3: Suriin ang awit sa ibaba. Isulat ang bahagi na
panimula, gitna, katapusan, at ang bahaging inuulit. Isulat
ang titik ng awit sa bawat aytem. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.

1. Panimulang bahagi: ________________________


2. Gitnang bahagi:_____________________________
3. Katapusang bahagi: _________________________
4. Bahaging inuulit: _____________________________

Gawain 4: Tingnan ang awit sa ibaba. Pansinin


ang linyang magkatulad at di-magkatulad. Isulat ang A
kung magkatulad ang linya at B naman kung di-
magkatulad. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
1. Line 1 at Line 2= __________
2. Line 1 at Line 3=___________
3. Line 2 at Line 3=___________
4. Line 1 at Line 4=___________

Pangkatang Gawain:
Unang Pangkat:
Maghanap ng awiting pambata. Awitin ito nang maayos
mula sa simula hanggang sa katapusan. Matapos ang 5
minutong pagsasanay, sabay-sabay na kantahin ng pangkat
ang napiling awitin sa klase.

Ikalawang Pangkat:
Mag-isip ng isang kanta na puwede mong ialay sa iyong
Tatay o kinikilala mong ama. Awitin ito nang maayos mula
sa simula hanggang sa katapusan.

Ikatlong Pangkat:
Lumikha ng maikling jingle tungkol sa Covid 19. Awitin
ito sa harap ng klase.
D. Assimilation (Paglalapat) Gawin ito sa sagutang papel.

1. Ano ang tawag sa pagkakaayos ng melodiya sa isang


awitin?
a. Melodic Contour b. Repeat Mark c. Staff

2. Ito ay nagpapakita ng melodiyang inuulit sa isang awitin.


a. Melodic Contour b. Repeat Mark c. Staff
V. PAGNINILAY Nagagawa ng isang pintor na maging kaakit-akit at
makabuluhan ang likhang sining gamit ang ibat ibang uri
ng linya.

You might also like