Professional Documents
Culture Documents
i | RegionV/DailyLessonPlan/2019-
i | RegionV/DailyLessonPlan/2019-
I. LAYUNIN
A. Pamantayang demonstrates understanding of musical phrases, and the
Pangnilalaman uses and meaning of musical terms in form
III. KAGAMITANG
PANTURO
Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Musika at Sining 4 ( TG ) 90-93
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Musika at Sining 4 ( LM ) 68-71
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
LR Portal
5. Iba Pang Musical sheet, musical score ng “Ohoy Alibangbang” –
Kagamitang awiting Hiligaynon; “Paru-parong Bukid” – Tagalog folk
Panturo song; piano/electric keyboard/gitara, recorde na awit/musika
IV. PAMAMARAAN
1 | RegionV/DailyLessonPlan/2019-
•
Pakinggan ang awiting Paru-Parong Bukid.
B. Paghahabi sa •
Ano ang mensaheng ipinaaabot ng awit?
layunin ng Kanino inihahalintulad ang paru-paro? Bakit
aralin ito inihahalintulad sa isang dalagang Pilina?
Sa araw na ito pag-aaralan natin ang pagtukoy sa
dalawang mahalagang bahagi ng isang awit o tugtugin
2 | RegionV/DailyLessonPlan/2019-
I. Pagtataya
ng aralin Suriin ang awit na “ParuParong Bukid” Gammit ang
music sheet isulat ang mga nota ng melodiya ng
introduction at ng coda nito.
J. Takdang-aralin/
Karagdagang Hanapin ang iskor o piyesa ng Pilipinas Kong
Gawain Mahal. Kopyahin ito sa musical notebook. Ikahon ang
bahaging introduction at bilugan naman ang coda
3 | RegionV/DailyLessonPlan/2019-
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
4 | RegionV/DailyLessonPlan/2019-
I. LAYUNIN
demonstrates understanding of musical phrases,
and the uses and meaning of musical terms in
form
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipakikita ang pag-unawa sa musical
phrases, at ang gamit at kahulugan ng mga
salita sa musical form.
performs similar and contrasting musical phrases
SA UGOY NG DUYAN
Tagalog Folk song
Hiligaynon
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nagtamo ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
C. Nakatulong ba ang
pagpapahusay (remedial)?
Bilang ng mag-aaral na
naunawaan ang aralin
I. LAYUNIN
Naipakikita ang pag-unawa sa musical phrases at ang
A. Pamantayang
gamit at kahulugan ng mga salita sa musical
Pangnilalaman form.
B. Pamantayang Nakaaawit nang magktulad at di magka-tulad na
Pagganap musical phrases.
K. Paglalapat
Gamitin ang rubric at isulat sa papel at lagyan ng tsek ang tamang kolum
L. Repleksiyon/Paglalahat
Paano natutukoy ang magkahawig at i-magkatula na musical phrases ( melodic
at rhythmic )
M. Paglalagom/Pangwakas na Gawain
- Pakinggan ang ialn awitin/tugtugin. Tukuyin ang mga musical phrases na
magkakahawig at di-magkakatulad. Awitin ang mga bahaging ito
• Sitsiritsit ; three Blind Mice ; Leron Leron Sinta
N. Pagtataya
Awiting muli ang paru-parong Bukid at lapatan ng angkop na kilos ng katawan
ang wit
O. Karagdagang Gawain at/o Pagpapahusay
Hanapin ang awit na “Jack and Jill” sa youtube. Pagsanayang awitin ito.
Tukuyin ang magkakahawig at di-magkakatula na melodic at rhythmic phrases
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
H. Bilang ng mag-aaral na nagtamo ng
80% sa pagtataya
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
J. Nakatulong ba ang
pagpapahusay (remedial)?
Bilang ng
mag-aaral na naunawaan
ang aralin
K. Bilang ng mag-aaral na patuloy
na nangangailangan ng
pagpapahusay (remediation)
L. Alin sa aking pagtuturo ang
naging epektibo? Bakit?
VI.REFLECTION
VII. OTHERS
A.No. of learners who
earned 80% on the
formative assessment
B.No. of learners who
require additional
activities for
remediation
C. Did the remedial
lessons work? No. of
learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my
teaching strategies
worked well? Why did
these work?
F. What difficulties did
I encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
G. What innovation or
localized material/s did
I use /discover which I
wish to share with
other teachers?
and practicing
new skill #1
VI.REFLECTION
VII. OTHERS
A.No. of learners
who earned 80%
on the formative
assessment
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipakikita ang pag-unawa sa pagkakaiba-iba
Pangnilalaman ng tunog sa musika (nipis at kapal) na nailalapat sa
vocal at instrumental na musika.
B. Pamantayang Nakakasali ng aktibo sa pangkatang pangtatanghal
Pagganap upang ipakita ang iba’t ibang
vocal at instrumental na tunog.
C. Pamantayang
Nakikilala ang kaibahan ng vocal at instrumental
Pagkatuto/Layunin
na tunog sa pamamagitan ng mga awit o tugtugin
para sa solo, duet, trio,
at pangkatan (MU4TB-IIIe-2)
II. PAKSA Tinig ng Tao at Tunog ng Instrumento
III. MGA KAGAMITAN Larawan ng iba’t ibang kilalang mang-aawit at iba’t
ibang tinig ng lalaki, babae, bata, at matanda,
inirekord na tunog ng iba’t ibang
instrumento. Laptop, speaker, at piyesa ng awit na
“Little Band”.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Musika at Sining – Ikaapat na Baitang, pp. 104- 108
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o Panimula Isa-isang ipaparinig sa mga mag-aaral ang iba’t ibang
tunog ng boses ng bata, matanda, babae, lalaki at
indibidwal na tunog ng mga instrumento. Ipahula sa
kanila ang uri o pangalan ng tunog na narinig. Ipakita
ang larawan ng ipinarinig na tunog.
1. Parada sa kalye
(https://www.youtube.com/watch?v=H5Jy0C6dD yI)
2. Mga batang kumakanta ng “Happy
Birthday” (https://www.youtube.com/watch?
v=ILasNbdi7h0
)
3. Nora Aunor
(https://www.youtube.com/watch?v=a-
7ZiWdjQgc)
4. Pagtugtog ng Rondalla group
(https://www.youtube.com/watch?v=kxi55bMAO
PA)
5. Baao Children’s Choir
(https://www.youtube.com/watch?v=N-
np6R3yKQc)
J. Karagdagang Gawain
at/o Pagpapahusay Magbigay ng limang halimbawa ng mga awitin o
tugtuging vocal o instrumental na tunog sa solo, duet,
trio o ensemble.
halimbawa: Baao Children’s Choir –
ensemble
V. PAGTATALA
VI. PAGNINILAY
O. Bilang ng mag-aaral na
nagtamo ng 80% sa
pagtataya
P. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
Q. Nakatulong ba ang
pagpapahusay
(remedial)?
Bilang ng mag-aaral na
naunawaan ang aralin
R. Bilang ng mag-aaral na
patuloy na
nangangailangan ng
pagpapahusay
(remediation)
B. Lunsarang 4
Awit: Kalesa 4 Tunugang G
C. Pagiging Maingat
Pagpapahalaga
:
D. Konsepto: Ang tempo ay isang elemento ng musika na
tumutukoy sa bilis at bagal ng musika. Ang tempong
largo ay mabagal ngunit ang tempong presto ay mabilis.
III. Mga
kagamitan sa
Pagtuturo
A. Sangunian
1. Mga TG in Music 4 pp. 147-150
pahina ng *Manwal ng Guro Umawit at Gumuhit 4. Valdecantos,
Gabay ng Emelita C. 1999. pp.57
Guro
2. Mga
pahina ng
kagamita
ng Pang-
Mag-aaral
3. Textbook Umawit at Gumuhit 4,
IV.
PAMAMARAAN
A. Panimulang
Gawain
1.Pagsasanay
(Drills)
a. Panritm Average Learners: Iparinig ang hulwarang ritmo at gagayahin
ong ito ng mga bata.
Pagsasa Advanced Learners: Ipapalakpak ang hulwarang ritmo.
nay (Maaaring lumikha ang guro ng hulwarang ritmo na nasa ibang
palakumpasan.
Source: Google
Kalesa
KALESA
by: Levi Celerio
Repeat all
Kalesa'y nakaaaliw
Lalo na pag gumagabi
At kung kasama ko ang aking
Repeat 1 and 2
Matulin din sa
kalsada
Tumatakbong maginhawa
Wala pang gasolina.
s s s l- - s s s
m-- s s f m--
fmr d--
B.Panlinang na
Gawain
Ipakita ang mga larawan ng mga bagay sa paligid na may
Pagganyak tunog. Ipatukoy kung alin sa mga ito ang naglilikha ng
mahina o malakas na tunog.
Hal. Orasan – mahina eroplano - malakas
2. Nagagamit
ang mga
simbolo ng
dynamics
3. Naaawit
ang kanta
ayon sa
angkop na
dynamics
4. Nakikiisa sa
pangkatan
g gawain
Kabuuan