You are on page 1of 4

SUBJECT: MAPEH 4 - Music

TOPIC: Tempo
DATE: February 13, 2020
TIME: 3:10 – 4:00 ( 4 – Camia )
TEACHER: Mrs. Cynthia S. Javaluyas
OBSERVER: Mrs. Alissa Victoria M. Alcantara

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to
speed/flow of music
B. Pamantayang Pangganap Creates and performs body movements appropriate to a given
tempo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Uses appropriate musical terminology to indicate variations in
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) tempo
MU4TP-IVb-2
D. Layunin
 Kaalaman Natutukoy ang iba’t ibang uri ng tempo
 Kasanayan Nakikilala ang kaibahan ng iba’t ibang uri ng tempo sa
pamamagitan ng pakikinig
 Apektiv Napahahalagahan ang mga katutubong awitin
II. NILALAMAN IBA’T IBANG URI NG TEMPO
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pahina 152 - 156
Pagtuturo
2. Mga pahina sa kagamitan Pang
Pahina 110 - 114
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation
C. Mga Kagamitan Pictures, tsart, metacards
C. Values Integration Pagpapahalaga sa mga katutubong awitin

IV. PAMAMARAAN KAGAMITAN


A. Balik – Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/Unlocking of Difficulties)

(Ipakita sa mga bata ang mga larawan)

Tingnan ang mga larawan sa monitor at sabihin kung ano ang kilos o
galaw ng mga sumusunod na larawan

 napakabagal
 mabagal
 katamtaman lamang ang bilis
 mabilis
 mabilis na mabilis

Kaya n’yo rin bang isagawa ang mga sumusunod na kilos o galaw ?
(Opo)
Makinig nang mabuti sa ating tatalakayin sa araw na ito upang mas
maunawaan ninyo ang kaugnayan ng mga susmusunod na kilos o galaw sa
ating bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)

Pangkatang Gawain

Pumunta sa inyong pangkatang lugar at isagawa ang tsart.

Ang nilalaman ng sobreng ito ay mga salitang Italyano, itapat ito sa


salitang Tagalog o Filipino na sa inyong palagay ay katumbas nito.

Mayroon lamang kayong isang minuto para sa gawaing ito.

( Paupuin ang mga bata matapos ang gawain at sabihin na kanila itong
babalikan. )

Sa palagay ninyo tama kaya ang inyong ginawang pagtatapat tapat ?


Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


(Presentation)

Ano ang tempo?


May ideya ba kayo kung ano ang tempo?
Tempo – isang elemento ng musika na naglalarawan ng bilis o bagal ng musika.

Matapos nating malaman kung ano ang tempo. Isa isahin natin ang mga uri
nito.

IBA.T IBANG URI NG TEMPO

1. Largo – napakabagal
2. Andante – mabagal
3. Moderato – katamtaman lamang ang bilis
4. Allegro – mabilis
5. Presto – mabilis na mabilis

( Maaaring tumawag ng bata para isagawa ang bawat kilos o galaw ayon sa bawat
tempo. )

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan No. 1
(Modeling)

Muling balikan ang ginawang tsart kanina at inyo itong itama.

Mayroon kayong isang minuto sa gawaing ito, ang bawat isang puntos ay
may katumbas na gantimpla. Simulan ang gawain.

Ating tunghayan ang inyong mga kasagutan.

(Maaaring ang leader lamang ang magcheck at paupuin na ang ibang bata)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan No. 2
(Guided Practice)

Kahon ng Kaalaman
Felling Lucky ba kayo ngayon mga bata?
Sa tasang ito ay nandito ang inyong mga pangalan. Ang sinumang mabunot
ko ay pupunta sa harapan at bubunot sa kahon ng kaalaman at isasagawa
ang nakasulat. Handa na ba kayo?

( Pabunutin ang bawat isa sa kahon ng kaalaman at isagawa ang kilos o


galaw na nabunot. Tumawag ng bata na maaaring sumagot kung anong uri
ng tempo ang ginawang kilos.)

F. Paglilinang sa kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment)


(Independent Practice)

TUGTOG KO, HULA MO


Show Me
Ilabas ang inyong Show Me Board at isulat ang tamang tempo sa bawat Board
musikang inyong mapapakinggan.

 Moderato
 Largo
 Allegro
 Presto
 Andante

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay


(Application/Valuing)

Ano ang tawag ninyo sa mga taong gumagawa ng isang awitin ?


(Kompositor)

Mahalaga bang sundin natin ang mga inilapat na tempo ng kompositor sa


kanyang ginawang awit ? Bakit ?
(Opo, higit na magiging maganda at mabibigyang buhay ang isang
awitin.)

H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization)

Ano ang tempo ?

Ano-ano ang uri ng tempo ?

(Hayaang magbigay ang mga bata ng kanilang sariling opinyon o


pahayag ayon sa kanilang pagkatuto sa araling tinalakay)

I. Pagtataya:

Ibigay ang tempo ng mga sumusunod na awitin na aking tutugtugin. Piliin ang
sagot sa loob ng kahon.

Allegro
Largo
Moderato
Andante
Presto

1. Ili-Ili Tulog Anay – Largo


2. Magtanim ay Di Biro - Allegro
3. Lubi-Lubi – Moderato
4. Tong-Tong Pakitong kitong - Presto
5. Sa Ugoy ng Duyan - Andante

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin


(Assignment)

Pumili ng isang awiting bayan na iyong nais suriin. Sumulat ng isang


maikling talata na naglalarawan sa tempo ng musikang pinakinggan. Gamitin ang
mga sumusunod na katanungan bilang gabay sa pagsulat ng talata :

1. Ano ang pamagat ng musikang pinakinggan?


2. Ano ang tempo ng musika?

IV. REMARKS
V. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% in the
evaluation

B. No. of learners who required additional


activities for remediation

C. Did the remedial lessons work? No. of


learners who have caught up with the lesson

D. No. of learners who continue to require


remediation

E. Which of my teaching strategies worked


well? Why?

F. What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized materials did I
use/discover which I wish to share with other
teachers.

Prepared by: CYNTHIA S. JAVALUYAS


Teacher II

Observed by: ALISSA VICTORIA M. ALCANTARA


Principal I

You might also like