You are on page 1of 3

School: AS-IS INTEGRATED SCHOOL Grade Level: GRADE 3 MAGITING

Learning
DAILY LESSON LOG Teacher: DIVINIA C. ABADAY Area: MAPEH (MUSIC)
Teaching Dates
and Time: NOVEMBER 6, 2023 Quarter: Q2-WEEK 1

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates
Pangnilalaman understanding of the basic
concepts of rhythm
B. Pamantayan sa Sings the melody of a song
Pagganap with accurate pitch
C. Mga Kasanayan sa Identifies the pitch of a
Pagkatuto (Isulat ang tone as:
code ng bawat - high – higher
kasanayan) - moderately high – higher
- moderately low – lower
- low – lower
II. NILALAMAN Pagtaas at Pagbaba ng Tono
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa p. 6-12
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Batiin ang mga mag- aaral.
nakaraang aralin at/o Magbalik-aral ng
pagsisimula ng bagong nakaraang talakayan
aralin
B. Paghahabi sa Panoorin ang video:
layunin ng aralin

https://youtu.be/
vZ3voLBx-fo
C. Pag-uugnay ng mga Paano inawit ang awitin
halimbawa sa bagong kapag ito ay nasa mataas o
aralin mababang tono?
D. Pagtatalakay ng Talakayin ang melodiya.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Ipakita ang Kodaly signs.
bagong konsepto at Ikilos ito gamit ang kamay
paglalahad ng bagong at katawan.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Gawain ang Pagkatuto
Kabihasnan (Tungo sa Bilang 3 sa modyul pahina
Formative Assessment 9.
3)
G. Paglalapat ng aralin Bakit mahalagang
sa pang-araw- araw na malaman natin ang mataas
buhay at mababang tono sa
musika?
H. Paglalahat ng Ano ang pagtaas at
Aralin pagbaba ng tono ng
musika?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain ang Pagkatutuo
Bilang 1 sa pahina 8 ng
modyul.
J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang- aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared By: Checked By:


DIVINIA C. ABADAY DAISY M. AGBAY
Teacher III Master Teacher I
Noted:
DIONISIO D. CRUZAT PhD.
Principal III

You might also like