You are on page 1of 2

School: VICTORIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES ARALING
NN 1 to 12 Teacher: DIVINE GRACE F. FERRANCOL Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching
DAILY
Dates and
LESSON LOG Time: October 3, 2022 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang
mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang
pangheograpiya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing
rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP3LAR-Ig-h-11
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib
gamit ang hazard map
II. NILALAMAN Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib
gamit ang hazard map
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.65 -63
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Hazard map
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites tsart
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magpakita ng mga larawan na matataas ,at mababang lugar.Pag-aralan ito.
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Linangin ang salitang “sensitibo”.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng powerpoint tungkol sa sensitibong lugar.
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at - Tungkol saan ang bidyu?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasagawa ng dula-dulaan tungkol sa sensitibong kalgayan ng mga tao sa uri ng
(Tungo sa Formative Assessment) lokasyon sa lugar.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga lugar na sensitibo sa panganib?
I. Pagtataya ng Aralin Sabihin kung anong mangyayari sa lugar na ipapakita. Kapag may kalamidad.
1. bangin 2. Bundok 3. Tabi ng kalsada 4-5.atbp.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumupit ng mga lugar na sensitibo ang lokasyon.


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like