You are on page 1of 9

ARALING PANLIPUNAN III

Unang Markahan
Ikapitong Linggo
(Day 1)

A.Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang


mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing


rehiyon.

I.LAYUNIN

AP3LAR-Ig-h-11
Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit ang
hazard map

II. NILALAMAN

Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit
ang hazard map

III. KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro- Pp 65-73

2.Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

3.Mga pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

 Hazard map
 Internet Info Sites

 Chart/semantic map
IV.PAMAMARAAN

A.Basahin ang kwento

B.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ano ang naranasan ng mga tao ng maganap ang malakas na bagyong Ondoy?

C.Paghahabi sa layunin ng aralin

Pag-aralan ang hazard map

D.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Bukod sa panganib na bagyo,mapanganib din ang lindol…

F.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Anong kalamidad ang tinukoy ng balita?

G.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2


Anu-ano ang naranasan ng mga mamamayan sa nangyaring kalamidad?

H.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

Paano ipinakita ng mga mamamayan ang pagtutulungan at pagdadamayan sa panahon ng


kalamidad?

I.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Ano-ano ang mga lugar na sensitibo sa panganib?

J. Paglalahat ng Aralin

Isulat sa semantic map ang mga lugar na sensitibo sa panganib

V. PAGTATAYA

Isulat sa semantic map ang mga lugar na sensitibo sa panganib

VI.TAKDANG ARALIN

Gawin ang Gawain A sa KM.


ARALING PANLIPUNAN III
Unang Markahan
Ikapitong Linggo
(Day 2)

A.Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang


mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing


rehiyon.

I.LAYUNIN

AP3LAR-Ig-h-11
Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit ang
hazard map

II. NILALAMAN

Nasasabi o natatalunan ang mga lugar ng sariling rehiyon na sensitibo sa panganib gamit
ang hazard map

III. KAGAMITANG PANTURO

Sanggunian

Mga pahina sa Gabay ng Guro- Pp pp.65 -63

Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

 Hazard map
 Internet Info Sites
 tsart

IV.PAMAMARAAN

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Magpakita ng mga larawan na matataas ,at mababang lugar.Pag-aralan ito.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

Linangin ang salitang “sensitibo”.

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Magpakita ng powerpoint tungkol sa sensitibong lugar.

D.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

- Tungkol saan ang bidyu?

E.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pagsasagawa ng dula-dulaan tungkol sa sensitibong kalgayan ng mga tao sa uri ng
lokasyon sa lugar.

F. Paglalahat ng Aralin

Ano-ano ang mga lugar na sensitibo sa panganib?

V. Pagtataya ng Aralin

Sabihin kung anong mangyayari sa lugar na ipapakita. Kapag may kalamidad.


1. bangin 2. Bundok 3. Tabi ng kalsada 4-5.atbp.

VI.Takdang Aralin
Gumupit ng mga lugar na sensitibo ang lokasyon.
ARALING PANLIPUNAN III
Unang Markahan
Ikapitong Linggo
(Day 3)
A.Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang


mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing


rehiyon.

I.LAYUNIN

AP3LAR-Ig-h-11
Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng
sariling rehiyon

II. NILALAMAN

Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng


sariling rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro- PP 74-78 Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

2.Mga pahina sa Teksbuk

3.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

 tsart/powerpoint
 Internet Info Sites

 larawan
IV.PAMAMARAAN

A.Basahin ang diyalogo

B.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Sagutin ang mga ss. na tanong

C.Paghahabi sa layunin ng aralin

Pag-aralan ang chart ng mga apektadong Pamilya sa rehiyon III

D.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Bago mangyari ang baha.ano-ano ang mga dapat gawin?

E.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Sa panahon ng baha

F.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pagkatapos ng baha

G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay


Ano-ano ang mga dapat tandaan upang maiwasan ang disgrasya pag may kalamidad?

H. Paglalahat ng Aralin

Ano-ano ang mga dapat tandaan upang maiwasan ang disgrasya pag may kalamidad?

V. PAGTATAYA

Gawin ang Gawain B


Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

VI.TAKDANG ARALIN

Sagutin ang Gawain C


ARALING PANLIPUNAN III
Unang Markahan
Ikapitong Linggo
(Day 4)

A.Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang


mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing


rehiyon.

I.LAYUNIN

AP3LAR-Ig-h-11
Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng
sariling rehiyon.

II. NILALAMAN

Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas maranasan ng


sariling rehiyon tuwing may lindol

III. KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian

Mga pahina sa Gabay ng Guro- pp.79-80

B.Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

Mga pahina sa Teksbuk

C.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

 Hazard map
 Internet Info Sites

 larawan
IV.PAMAMARAAN

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Magbigay ng mga salita na gulo tungkol sab aha .Hayaang mga bata ang umayos nito.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

Magkaroon ng brainstorming tungkol sa paghahanda kapag may disgrasya.

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Magpakita ng bidyu o poweproint tungkol sa “lindol”

D.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

- Ano ang naramdaman ninyo habang pinapanood ninyo ang bidyu?

E. Paglalahat ng Aralin
Ano ang natuthan mo sa aralin?

V. PAGTATAYA

Pasagutan ang Natuthan Kos a KM.

VI.TAKDANG ARALI N

Gumupit ng isang clip sa dyaryo na nagpapakita ng naganap na sakuna sa isang lugar.


ARALING PANLIPUNAN III
Unang Markahan
Ikapitong Linggo
(Day 5)

I.LAYUNIN

Lingguhang Pagtataya

You might also like