You are on page 1of 6

DAILY School Pasonanca Elementary School Grade Level Six

LESSON Teacher Sharizza S. Sumbing Learning Area ESP


PLAN Teaching Date Sept. 12, 2019 Quarter Second Quarter-

I. Layunin
a. Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng kapwa
Code: EsP6PPP-IId-i-31
II. Paksang Aralin
Pagkamahabagin
III. Mga kagamitang panturo
IV. Pamamaraan
a. Balik-aral sa nakaraang aralin
Magandang buhay! May mga lumiban ba sa ating klase?
Ano ang dapat gawin kapag may suhestiyong sinasabi na may
nangangailangan ng pagpapahalagang pagkamahabagin?
b. Pagtatalakay
Bilang isang mag-aaral, paano mo ipapakita ang pagiging isang batang
mahabagin? Sa iyong journal, sumulat ng tatlo hanggang apat na
pangungusap sa iyong realisasyon o pag-unawa sa ating paksang pinag-
aralan.
c. Paglinang sa kabihasaan
Pagbasa ng mga bata sa kanilang output.
d. Paglalapat ng aralin
Bilang mag-aaral, anu-ano ang magagawa mo upang maipakita ang
pagiging mahabagin o maawain?
e. Pagtataya
Ipabasa sa mga mag-aaral ang Tandaan Natin.
“Ideya Mo, igagalang ko!
“Tumulong ng walang kaakibat na kabayaran”
V. Pagtataya
Ipabasa sa mga mag-aaral ang Tandaan Natin. “Ideya Mo, igagalang ko!
“Tumulong ng walang kaakibat na kabayaran”
DAILY School Pasonanca Elementary School Grade Level Six
LESSON Teacher Sharizza S. Sumbing Learning Area FILIPINO
PLAN Teaching Date Sept. 12, 2019 Quarter Second Quarter-

I. Layunin
a. Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar at di kilalang salita sa
pamamagitan ng sitwasyong pinag-gamitan. F6V-IIe-h-1.8
II. Paksang Aralin
Pagbibigay ng kahulugan ng pamilyar at di kilalang salita sa pamamagitan ng
sitwasyong pinag-gamitan
III. Mga kagamitang panturo
IV. Pamamaraan
a. Pamamaraan
Bakit nailuklok sa pagiging pangulo si Atty. Rodrigo “Rody” Duterte? Ano
naman ang kahulugan ng salitang pangulo? Ano naman ang kahulugan
ng salitang nailuklok?
b. Paghahabi sa layunin ng aralin
Gawin Natin
Ipabasa sa mga bata ang mga pangungusap at bigyang pansin ang
mga salitang may salungguhit.
Si lolo ang pupunta sa himpilan ng radio upang magapanawana.
Ang payong ay natingay ng malakas na hangin.
Si Lorna ay matad sa mga gawaing bahay.
Ang palka ng taong ito, hindi na nahiya.
c. Pagtatalakay
Gawin Ninyo
Ipabasa sa mga mag-aral ang mga pangungusap. Bigyang pansin ang
mga salitang may salungguhit.
a. Nalihikan ako ng malamig na hangin.
b. Ang mga bituin sa langit ay mikukindat sa atin.
c. Nahiya ang buwan at tananggo sa ulap.
d. Masusayaw ang mga dahon sa pag-ihip ng hangin.
e. Nagtago ang buwan sa kodil ng ulap.
d. Paglinang ng kabihasaan
Gawin Mo
Ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salitang di-pamlyar
(Maaring kasagutan)
Nahilikan = hinalikan – nadadama ang malamig na hangin
Mikukindat = kumikindat – kumikinang o nagliliwanag ang mga bituin sa
langit Tananggo= nagtago – nasa likod ng kaulapan
Masusayaw = sumasayaw – gumagalaw ang dahon sa pag-ihp ng
hangin
e. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
Paano mo makukuha ang kahulugan ng salitang pamilyar at di pamilyar?
Dapat bang bigyan ng pansin ang kayarian ng mga salitang pamilyar at
di-pamilyar
V. Pagtataya
Hanapin ang salitang pamilyar o di-pamilyar sa bawat pangungusap, ibigay
ang kahulugan nito.
1. Ang mga mata mo ay tulad ng mga binuti.
2. Kasingkintab ng diyateman ang iyong mga luha.
3. Ang iyong labi ay tila sasro sa pula
4. Ang kanyang kagandahan ay mistulang bituing nagningning.
5. Ang mga kamay mo ay kasing kinis ng late.
DAILY School Pasonanca Elementary School Grade Level Six
LESSON Teacher Sharizza S. Sumbing Learning Area ARPAN
PLAN Teaching Date Sept. 12, 2019 Quarter Second Quarter-

I. Layunin
a. Natatalakay ang mga mahahalagang pangyayari sa pananakop ng
mga Hapones
− Labanan sa Corregidor
II. Paksang Aralin
Labanan sa Corregidor
III. Mga kagamitang panturo
IV. Pamamaraan
a. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ano ang ibig sabihin ng salitang Corregidor?
b. Pagtatalakay
Panourin ang video:
https://www.youtube.com/watch?v=ch3P8OSO13A
1. Ano ang Corregidor?
2. Kailan bumagsak ang Corregidor?
3. Paano pinabagsak ng mga Hapones ang Corregidor?
c. Paglinang sa kabihasaan
Buuin ang history Frame.
d. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
May epekto ba sa paglaya ng mga Pilipino at kasarinlan ng bansa ang
pakikidigma sa Hapon?
e. Paglalahat
Ano ang labanan sa Corregidor?
V. Pagtataya
Piliin ang titik ng tamang sagot.
1. Ito ang unang sasapitin bago ang Manila Bay?
A. Intramuros
B. Bataan
C. Corregidor
D. Lahat ng mga Nabanggit
2. Ilan buwan bago nagapi ng Hapones?
A. 2
B. 3
C. 4
D. 5
3. Kailan ganap na buamgsak ang bansa sa kamay ng mga Hapones?
A. Diyembre 7, 1941
B. Enero 2, 1942
C. Pebrero 2, 1942
D. Mayo 6, 1942
4. Pinakahuling baluarte na sumuko sa Asya
A. Bataan
B. Corregidor
C. Maynila
D. Pasipiko
5. Paano nakatulong ang Corregidor sa digmaan
A. nagsilbing huling tanggulan
B. huling pinagtaguan nina hen. Mc Arthur at Pangulong Quezon
C. nagsilbing piitan o bilangguan
D. Lahat ng mga Nabanggit
DAILY School Pasonanca Elementary School Grade Level Six
LESSON Teacher Sharizza S. Sumbing Learning Area MAPEH
PLAN Teaching Date Sept. 12, 2019 Quarter Second Quarter-

I. Objective
a. Applies concepts on the use of software in creating digital paintings and
graphics design.
II. Subject matter
Digital painting
III. Materials used
IV. Procedures
a. Recall
Have you wondered just what digital paintings are?
b. Presentation
Show the art work of Vincent Van Gogh, Amorsolo and Tadao Cern.
c. Discussion
What art processes are used by these artists in painting their artworks?
Are these processes are use /apply even with the use of technologies?
Why? Allow the pupils to view a video tutorial of GIMP’s Paint tools.
d. Application
Give some instructions to the pupils in creating a digital painting that
shows
a. Geometric shape
b. Constrasting lines
c. Two colors
e. Generalization
GIMP is a powerful and versatile siftware that can be used to create a
beautiful digital painting its various features can create lines, shapes and
colors that when these elements are blended in a pleasing way, it shows
harmony.
Arts elements and principles still apply with the use of technologies.
V. Evaluation
Graded recitation.
DAILY School Pasonanca Elementary School Grade Level Six
LESSON Teacher Sharizza S. Sumbing Learning Area TLE
PLAN Teaching Date Sept. 12, 2019 Quarter Second Quarter-

I. Objective
a. Observed health and safety in propagating trees and fruit trees
II. Subject matter
Different ways of caring for and maintaining propagated plant.
III. Materials used
IV. Procedure
a. Recall
Identification of the different ways on how to care for and maintain the
orchard
b. Presentation
Demonstrate health and safety in performing plant propagation
c. Discussion
Show a video of how is the process of using personal protective
equipment in performing plant propagation.
Ask questions afterwards.
d. Application
What are the Do’s and Don’t’s while performing plant propagation
e. Generalization
What are the health and safety procedures in performing plant
propagation?
V. Evaluation
5-item quiz.
DAILY School Pasonanca Elementary School Grade Level Six
LESSON Teacher Sharizza S. Sumbing Learning Area SCIENCE
PLAN Teaching Date Sept. 12, 2019 Quarter Second Quarter-

I. Objectives

Answer questions correctly.

Follow instructions carefully.

II. Subject Matter

2ND LONG QUIZ IN SCIENCE

III. Materials

IV. Procedures

a. Recall of the past lesson

b. Setting of standard

c. Reading of directions

d. Test proper

You might also like