You are on page 1of 3

URBIZTONDO NATIONAL HIGH SCHOOL

Pasibi East, Urbiztondo, Pangasinan


S.Y. 2023-2024
BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
Araw / Sesyon Blg. 1 Section: 10 Mendel
I. LAYUNIN Petsa: October 9, 2023 Oras: 3:40 - 4:20
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
(Content Standard) mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging
bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay:
(Performance Standard) Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *Nasusuri ang kahalagahan ng kahandaan, disiplina at kooperasyon
(Learning Competencies) sa pagtugon ng mga hamong pangkapaligiran
DAY 1
Nakabubuuo ng sariling plano tungkol sa dapat gawin sa pagsapit ng
sakuna/kalamidad.

Nasusuuri ang mga larawan kung ito ay maituturing na wastong


hakbang sa pagharap sa kalamidad.

II. NILALAMAN
Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran: Ikalawang Yugto ng
PAGPAPAHALAGA: CBDRRMPlan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. T.G. at L.M. teksbuk laptop, mga larawan mula sa internet, dice, telebisyon
2. LRMDC Portal
B. Iba pang kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN Balik-aral: Ano ang Unang Yugto n DRRM Plan?
A. Panimulang Gawain Ano-ano ang ginagawang pagtataya sa unang yugto?

Hula-Pic!
Panuto: Ibat ibang kalamidad ang ating nararanasan, may natural
B. Pagganyak
disaster at may man-made disaster. Tukuyin kung anong kalamidad
ang ipinapakita sa larawan.
.
GAANO KAYO KAHANDA SA PAGHARAP SA MGA SAKUNA,
KALAMIDAD at HAZARD?
C. Paghahabi ng Layunin ng
Ano ang mga dapat gawin bago at habang nararanasan ang sakuna,
Aralin
kalamidad at hazard?

GO! BAG KIT


Ano ang mga dapat ilagay sa loob ng Gobag Kit?
D. Pagtalakay ng bagong Atin ng talakayin ang ikalawang yugto ng Disaster Risk Reduction
Konsepto at Paglalahad ng Management Plan
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong Bumuo ng sariling plano tungkol sa dapat gawin sa pagsapit ng


sakuna/kalamidad.
Konsepto at Paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pangkat 1: Bago tumama ang Bagyo
Pangkat 2: Kasalukuyang nananalasa ang bagyo
Pangkat 3: Pagkatapos manalanta ng bagyo

F. Paglinang ng Kabihasaan Pagbabahagi ng Gawain sa klase


Roll the Dice:
Gamit ang dice, tatawag ng estudyante na kung saan siya ay
mag roll sa dice at dapat magbigay ng maikling sagot mula isang
tanong batay sa bilang na pinagsama:
1. Gusto kong tandaan ...
G. Paglalapat sa Aralin 2. Isang bagay na natutunan ko ngayon…….
3. Isang salita upang buuin ang natutunan ko…….
4. Isang bagay na alam ko na……..
5. Nalilito pa rin ako tungkol sa ...
6. Isang "aha" moment ko natutunan sa klase…….

Panuto: Suriin ang mga sumusunod na larawan kung ito ay


maituturing na wastong hakbang sa pagharap sa kalamidad. Iguhit
ang emoticon sa bawat aytem.
H. Pagtataya ng Aralin
Wastong Hakbang

Hindi Wastong Hakbang

Basahin at unawain ang artikulo hango sa ulat ni Jeff Canoy (2019)


I. Karagdagang Gawain pahina 17, modyul 5 kaugnay sa lindol na naganap sa Batanes,
pagkatapos ay punan ng sagot ang summary chart.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking Punongguro at Superbisor.
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro.

Inihanda ni: MARITES A. DELOS SANTOS


T-I

Sinang-ayunan ni:

VERONICA A. DEL PRADO, LPT, MAED


HT-III

Noted:

CRISTOBAL P. CRISTOBAL, Ph.D.


P-IV

You might also like