You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII- Eastern Visayas
Schools Division of Calbayog City
Tinambacan 2 District
SAN JOAQUIN NATIONAL HIGH SCHOOL- MANGUINO-O CAMPUS
Brgy. Manguino-o Calbayog City

DAILY Paaralan: SJNHS- Manguino-o Campus Baitang/Antas: Grade 10 Tuna


LESSON Guro: JONATHAN B. BULAWAN Asignatura: Aral. Pan. 10
LOG Araw: Markahan Una
I- LAYUNIN
A. Pamantayang ● Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa: mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
Pangnilalaman pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.
B. Pamantayan sa ● Ang mga mag-aaral ay Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong
Pagganap pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayang ● Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin sa harap ng panganib na dulot ng mga
Pampagkatuto/ Isulat ang suliraning pangkapaligiran. (AP10MHP-Ih-15)
code ng bawat kasanayan
II- NILALAMAN
PAGHAHANDA SA MGA KALAMIDAD
III- KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay pang kurikulum Pahina 3
1. Mga pahina sa Gabay ---
ng Guro
2. Mga Pahina sa ---
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Moving Forward: Contemporary Issues 10
Jodi Mylene M. Lopez
4. Karagdagang Kagamitan ---
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Ppt., Tarpapel
Pagtuturo https://www.slideshare.net/phillipeborde/paghahanda-sa-kalamidad?from_action=save
https://www.youtube.com/watch?v=mxdqu23L0PE
IV- PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa - BLR
nakaraang aralin at/o ● Panalangin
pagsisimula ng bagong ●Checking of Attendance
aralin. ● Balik Aral
B. Paghahabi sa layunin Ipapakita ng guro ang mga layunin.
ng aralin ● May pagunawa sa: mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging
bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.
● Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa
pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
● Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin sa harap ng panganib na dulot ng mga
suliraning pangkapaligiran.
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang multimedia presentation mag papakita ang guro ng mga balita tungkol sa iba’t-ibang mga
halimbawa sa bagong kalamidad na nararanasan ng ating bansa.
aralin
Pamprosesong mga katanungan:
● Ano ang iyong naramdaman sa inyong napanood?
● May magagawa ba tayo upang maiwasan ang mga ganitong sakuna o kalamidad?

D. Pagtatalakay ng
bagong Konsepto at Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral kung anu-ano ang mga paghahandang kinakailangang
paglalahad ng bagong gawin bago, habang nangyayari ang kalamidad , at pagkatapos ng kalamidad. Tatawag ng tatlo
kasanayan # 1 o apat ang guro ng mag-aaral upang magbigay ng kanilang sariling opinyon sa katanungan.

E. Pagtatalakay ng buong
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa “Mga Paghahanda sa mga kalamidad”.
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa
kabihasaan (Tungo sa Itanong sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na mga katanungan;
Formative Assessment)
● Bakit mahalaga sa bawat pamilya ang kaalaman sa paghahanda sa mga di inaasahang mga
sakuna o kalamidad.
● Anong mga paghahanda ang kailangang gawin kung sakaling tatama ang isang malakas na
bagyo?, Lindol?

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw ng buhay DRILL: Sa pagkakataong ito, gagawin ng buong klase ang mga sumusunod na mga drill.
● Fire Drill
● Earthquake Drill

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Basahin at unawain ang bawat tanong sa ibaba. Piliin ang tamang sagot at isulat sa patlang.

_____1. Kung may bagyo, ano ang pinakamaaasahang mapag-kukunan ng


impormasyon ng mga tao?
A. diyaryo B. magasin
C. radyo D. sinehan
_____2. Ano ang inilalabas na abiso ng PAGASA upang malaman ng mga tao kung gaano kalakas
ang paparating na bagyo.
A. Flood Alerts Signal B. Public Storm Warning Signal
C. Orange Rainfall Advisory D. Yellow Rainfall Advisory
_____3. Ang pagpapatibay sa mga estruktura ng mga paaralan, opisina at iba pang mga
establisamento ay isang paraan ng paghahanda sa kalamidad.
A. Mali, dahil ang pamahalaan ay naka tutok lamang sap ag-papaganda ng ekonomiya ng bansa.
B. Tama, sa pamamagitan nito nakapag bibigay ng magandang kalidad ang bawat ahensya ng
gobyerno
C. Mali, dahil dito, mawawalan ng supporta ang ibang sektor ng ekonomiya.
D. Tama, dahil dito maiibsan ang mga sakuna kung sakaling may di inaasahang kalamidad.
_____ 4. Ang pagkabalisa o pag-panic ay dapat iwasan sa panahon ng kalamidad.
A. Mali, dahil nakatutulong ito C. Letrang A at B lamang
B. Tama upang hindi mataranta D. Wala ang tamang sagot
_____5. Ano ang mga dapat itabi o iimbak kapag may bagyo?
A. Mga matatamis na pagkain na madaling mapanis
B. Mga pagkain tulad ng sariwang isda at karne
C. Mga pagkain gaya ng biskwit at junkfoods
D. Mga pagkain tulad ng de lata na maaaring hindi na lutuin
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII- Eastern Visayas
Schools Division of Calbayog City
Tinambacan 2 District
SAN JOAQUIN NATIONAL HIGH SCHOOL- MANGUINO-O CAMPUS
Brgy. Manguino-o Calbayog City

J. Karagdagang Gawain Flash Report!


para sa takdang aralin at Maghanap ng balita tungkol sa isang kalamidad na naranasan sa inyong pamayanan. Gumawa ng
remediation flash report tungkol dito. Gamitin ang sumusunod na format sa paggawa nito.

Pamprosesong mga
Tanong:
1. Ano ang dapat
isaisip sa
pagsasagawa ng flash
report?
2. Paano makatutulong
ang isang
mapagkakatiwalaang
flash report?
3. Nararapat bang
makibahagi ang mga
mamamayan sa
pagsasagawa nito?
Bakit?

V- MGA TALA

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80 %
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang na
mga magaaral na
nakauunawa sa aralin
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nalatutulong ng
lubos? Paano ito
nakatutulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Jonathan B. Bulawan
Teacher 1

You might also like