0% found this document useful (0 votes)
1K views4 pages

DLL-II Dec 5

Ang dokumento ay isang araw-araw na tala sa pagtuturo o daily lesson plan para sa ika-10 na baitang sa Araling Panlipunan. Tinatalakay nito ang mga kontemporaryong isyung pang-ekonomiya tulad ng kalagayan ng mga manggagawa sa iba't ibang sektor at ang kakayahan sa pagiging kompetitibo sa pandaigdigang pamantayan sa paggawa.

Uploaded by

Myla Estrella
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOC, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
1K views4 pages

DLL-II Dec 5

Ang dokumento ay isang araw-araw na tala sa pagtuturo o daily lesson plan para sa ika-10 na baitang sa Araling Panlipunan. Tinatalakay nito ang mga kontemporaryong isyung pang-ekonomiya tulad ng kalagayan ng mga manggagawa sa iba't ibang sektor at ang kakayahan sa pagiging kompetitibo sa pandaigdigang pamantayan sa paggawa.

Uploaded by

Myla Estrella
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOC, PDF, TXT or read online on Scribd

DAILY LESSON PLAN SA ARALING PANLIPUNAN 10- MGA KONTEMPORARYONG ISYU

GRADE 10- Mga Kontemporaryong Paaralan Sto.Niño High School Antas Baitang 10
Isyu- Pang-araw-araw na Tala Guro Myla E. Anier Asignatura Araling Panlipunan 10
Sa Pagtuturo - DLP Petsa/Oras Disyembre 5-9, 2022 Markahan Ikalawang

Ikalimang Linggo Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


Ika-5 ng Disyembre Ika -8 ng Disyembre Ika -9 ng Disyembre
.Natutukoy ang mga sanhi ng pagkakaroon ng suliranin HOLIDAY Nasusuri ang mga dahilan ng suliranin sa
I. LAYUNIN paggawa.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang-ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan
sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakakaapekto sa kanilang pamumuhay.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang kalagayan, Naipaliliwanag ang kalagayan,


(MELCS) suliranin at pagtugon sa suliranin at pagtugon sa
isyu ng paggawa ng bansa.(no code) isyu ng paggawa ng bansa.(no code)
II. NILALAMAN Kalagayan ng mga Manggagawa sa Iba’t Ibang Sektor Kakayahan na makaangkop sa Globally
Standard na Paggawa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay TG pp. 193,
ng Guro TG pp. 194,

2. Mga pahina sa LM pp. 192-196 LM pp. 189-191


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
Kagamitan mula sa v=6JDjdk7uAqo&ab_channel=GMANews v=PFTrocRUFeg&ab_channel=AdrianVillaflor
portal ng Learning https://www.youtube.com/watch?
Resource v=PgcyyTTZoHU&ab_channel=GMANews
B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV, video o larawan na akma sa paksa Laptop, TV, video o larawan na akma sa paksa
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga tugon sa pagharap sa hamon ng Anu-ano ang mga isyu sa paggawa na
aralin at/o pagsisimula ng globalisasyon? kinakaharap ng mga manggagawa sa
bagong aralin kasalukuyan?

B. Paghahabi ng layunin Ilarawan ang kasalukuyang kalagayan ng mga Magbigay ng mga katangian na dapat taglayin
magsasaka at mga manggagawa sa bansa . ng isang mangagawa upang maging globally
competitive?

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa
D. Pagtalakay ng bagong Ilarawan ang kalagayan sa paggawa ng mga Malayang talakayan sa Kakayahan na
konsepto at paglalahad ng sumusunod na sektor: makaangkop sa Globally Standard na Paggawa
bagong kasanayan#1 A. Sektor ng Agrikultura
Apat na Haligi para sa Isang Disente at
B. Sektor ng Industriya
Marangal na Paggawa (DOLE, 2016)
C. Sektor ng Serbisyo

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan#2
F. Paglinang sa Kabihasnan Surilarawan ph.16-17 Chart-Paliwanag ph. 17

G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong palagay, paano nakaaapekto ang mga isyu sa Kung ikaw ay isang employer, anu-anong mga
pang-araw-araw na buhay paggawa sa kalagayan ng mga manggagawa sa katangian ng isang manggagawa ang iyong
kasalukuyan? hahanapin sa isang aplikante? Ipaliwanag.

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga suliraning kinakaharap ng mga sector Paano makaangkop sa Globally Standard na
ng manggawa? Paggawa ang isang manggagawa?
Upang makatugon sa mga kasanayang ito,
isinasakatuparan sa panibagong kurikulum ang
pagdaragdag ng dalawang taon sa basic
education ng mga mag-aaral na tinatawag na
Senior High School. Sasanayin ang mga mag-
aaral sa mga kasanayang pang-ika-21 siglo
upang maging globally competitive na
nakabatay sa balangkas ng Philippine
Qualifications Framework – ang Basic
Education, Technological-Vocational Education
at Higher Education (DepED, 2012).
Ibigay ang apat na haligi para sa isang disente
at marangal na paggawa.
Employment Pillar
Worker’s Rights Pillar
Social Protection Pillar
Social Dialogue Pillar
I. Pagtataya ng Aralin Hand aka na bang harapin ang hamon ng globalisasyon? Anu-ano ang mga kasanayan at kakayahan na
kakailanganin na hinahanap ng mga kompanya
upang makakita ng trabaho?

J. Karagdagang Gawain para Remediation Mungkahing Gawain:


sa takdang aralin at First Quarter Least Learned # 59 Maaaring pangkatin ang klase at magsagawa
remediation Nasusuri ang kahalagahan ng pag -aaral ng ng isang malayang talakayan o group
kontemporaryong isyu discussion hinggil sa mga nakapaloob na isyu sa
teksto. Bilang output, hayaan ang bawat
1. Pagpapanood ng bidyo pangkat na maghanda ng kani-kanilang
https://www.youtube.com/watch?v=hkk0VUIMkjo&ab_ presentasyon ukol sa paksa.
channel=DepEdTV-Official o Unang Pangkat – Bukas na Liham
2. Pagtalakay sa napanood na bidyo.
o Ikalawang Pangkat – News Report
o Ikatlong Pangkat – Press Conference
o Ikaapat na Pangkat – Role Playing
o Ikalimang Pangkat - Panel Discussion
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by:

MYLA E. ANIER MARICEL N. VALDEZ


Guro sa Araling Panlipunan / Punongguro I
Gurong Tagapag-ugnay, AP

You might also like