You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE I PANGASINAN
AGNO NATIONAL HIGH SCHOOL
AGNO, PANGASINAN

BANGHAY ARALIN
Guro: Antas: Grade 10
Glyde Maye Boston
Petsa: Asignatura: Araling Panlipunan 10
March 04, 2024
March 06, 2024

Araw at Oras: Lunes at Miyerkules Markahan: Ikatlo


 G10-Artemis
10:45-11:45 A.M (Lunes)
 G10- Ares
1:00-2:00 P.M (Lunes)
 G10- Athena
1:00-2:00 P.M (Miyerkules)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing
Pangnilalaman hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa
ibat’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-
pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng
mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan
upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-
pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
C.Mga kasanayan sa Nasusuri ang diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at
Pagkatuto (MELCS) LGBT (Lesbian , Gay , Bi – sexual , Transgender) AP10IKL-IIId-6

D. GAD Integration/
Values Integration/ Equalized oppurtunities
Comprehensive
Sexuality Education
Integration
D. Layunin a) Nabibigyang-kahulugan ang salitang diskriminasyon;
b) Nasusuri ang mga dahilan ng pagakaroon ng
diskriminasyon sa kababaihan; at
c) Nakagagawa ng isang presentasyon na nagpapakita kung
paano solusyonan ang diskriminasyon sa kababaihan
II. NILALAMAN Diskriminasyon sa Kababaihan, Kalalakihan at LGBT
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian a. MELCs- based quarter 3, Modyul 2
1.Teachers Guide b. Mga Kontemporaryong Isyu (Manwal ng Guro) pp. 277
pahina -280)

2. Learner’s a. DepEd Isyu at hamong Panlipunan Araling Panlipunan


Material pahina 10. pp. 304-308
b. Araling Panlipunan 10 quarter 3, Modyul 2
B.Iba pang kagamitang Laptop, Power Point Presentation,Telebisyon, at iba pa.
panturo

IV. PAMAMARAAN

Panimulang Gawain A. Panalangin


B. Pagbati
C. Pagtala ng lumiban sa klase
D. Pagpapaalala ng mga tuntunin sa klase
(5 minuto)

A. Balikaral/Pagsisimula ACTIVITY TITLE: “PILIIN MO AKO”


ng bagong Aralin
Bilang pagsisimula ng bagong aralin, ang guro ay
magtatanong ng mga ilang katanungan sa mga estudyante
tungkol sa nakaraang talakayan.

(5 minuto)

B. Pagganyak ACTIVITY TITLE: “SURI-LARAWAN”

Bago mag umpisa sa aralin magkakaroon ng isang laro. Ang


guro ay magbibigay ng larawan at susuriin ito ng mga mag-
aaral. Pagkatapos masuri ng mga mag-aaral, kanilang
ibabahagi ang kanilang pananaw sa mga larawang nakita.

DISKRIMINASYON SA KABABAIHAN
(5 minuto)

C. Pag-uugnay ng mga Pamprosesong Tanong:


halimbawa sa
bagong aralin  Ano ang napansin niyong pangyayari sa larawan?
 Kung ikaw ay may nasaksihan kang ganitong
pangyayari ano ang iyong gagawin?

 Sa tingin nyo tungkol saan ang ating tatalakayin?

(5 minuto)

D. Pagtalakay ng Paglalahad ng kasanayan #1: Ano nga ba?


bagong konsepto at
paglalahad ng Tatalakayin ng guro ang tungkol sa Diskriminasyon sa mga
kasanayan #1 kababaihan.

Mga Pamprosesong Tanong:

1) Ano ang kahulugan ng diskriminasyon


2) Saan nagsimula angdiskriminasyon sa kababaihan?
3) Anu-ano ang mga maituturing na karahasan sa
kababaihan?
(12 minuto)
E. Pagtatalakay ng Paglalahad ng kasanayan #2: Hinahamon kita!
bagong konsepto at
paglalahad ng  Ibigay ang kopya ng istadistika ukol sa karahasan sa
kasanayan #2 kababaihan. Ipabasa sa mga mag- aaral ang datos
tungkol sa karahasan sa kababaihan. Magkaroon ng
malayang talakayan ukol dito.
(10 minuto)
Diskriminasyon

F. Paglinang sa
kabihasaan

ACTIVITY TITLE: “ANO NGA BA?”

Gamit ang graphic organizer, itala ang mga maaaring iugnay


na konsepto sa karahasan.

(5 minuto)

G. Paglalapat ng aralin  Sa tingin nyo paano maiiwasan ang diskriminasyon sa


sa araw-araw na mga kababaihan?
buhay (3 minuto)

H. Paglalahat ng Aralin ACTIVITY TITLE: “E-SHARE MO”


Sa pamamagitan ng Spin the Wheel, pipili ang guro ng ilang
mag-aaral upang sumagot sa katanungan

Pamprosesong Tanong:

 Bilang isang mag-aaral, kung ikaw ay makakakita ng


babae na sinasaktan ano ang iyong gagawin?
(5 minuto)

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang lahat ng natutunan sa araw na ito sa isang
buong papel. Bibigyan lamang ng guro ang mga mag-aaral ng
sampung minuto para mag sulat ng kanilang mga natutunan
sa klase.

(5 minuto)

J. Karagdagang Takdang Aralin:


Gawain para sa
takdang aralin at Panuto: Bilang isang mamamayan magbigay ng isang
remediation hakbang o tugon na dapat mong gawin upang matugunan ang
mga isyu ng diskriminasyon sa mga kababaihan.

Inihanda ni: Binigyang-puna ni:


THADDEUS PRIME LENDL R. MEDINA
GLYDE MAYE BOSTON

Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

You might also like