You are on page 1of 2

Instructional Plan

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process
by using principles of teaching and learning – D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan


DLP Blg: Asignatura: Pagbasa at Baitang: Markahan: Oras:
17 Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto 11 4 1 Oras
Tungo sa Pananaliksik
Mga kasanayan: Naiisa-isa ang mga paraan at tamang proseso ng pagsulat ng isang Kowd:
pananaliksik sa Filipino batay sa layunin, gamit, metodo, at etika CS-F11PU – IVef
ng pananaliksik – 91
Susi ng Pagkatuto Pag-iisa-isa sa mga paraan at tamang proseso ng isang pananaliksik batay sa layunin
Mga Layunin
A. Kaalaman Pag-unawa Nakapagpapaliwanag ng kahalagahan at katangian
ng isang makabuluhang pananaliksik

B. Kasanayan Pagbubuo Nakabubuo ng solusyon batay sa larawang ipinakita

C. Kaasalan Karakterisasyon Nakapagbibigay-mungkahi sa mga dapat


pananagutan bilang isang responsableng
mananaliksik

D. Pagpapahalaga Makatao Nagagampanan ang tungkulin bilang isang


responsableng mananaliksik

Nilalaman: Layunin, Kahalagahan at katangian ng makabuluhang pananaliksik


Mga Kagamitang Mga larawan, kartolina, pentel pen
Pampagtuturo: Powerpoint Presentation, laptop, Multimedia
PAMAMARAAN
A. Panimulang Pamimigay ng mga kartolina na may nakasulat na mga pahayag.
Gawain: Ipatutukoy sa mga mag-aaral kung ito ba ay pananaliksik o mananaliksik.
(6 minuto) Hingin ang patunay sa kanilang sagot.
B. Mga Gawain/ Pangkatin ang mga mag-aral sa apat. Magpapakita ng mga larawan
Estratehiya tungkol sa mga suliranin sa lipunan. Itutuka ang bawat larawan sa bawat
pangkat at hihingin ang kanilang reaksyon ukol dito.(Iproseso iito ng guro)
(10 minuto) Pagkatapos nito, magpapakita naman ang guro ng mga larawan na may
kaugnayan sa pananaliksik.
Tanungin ang mga mag-aaral sa kaugnayan ng mga naunang larawan sa
mga susunod na ipakitang larawang?
C. Pagsusuri/Analisis Suriin ang bawat larawan at itala ang mga isyung panlipunan na
(10 minuto) mahihinuha. Ilahad sa harap ng klase. (Tumawag lamang ng isang kinatawan
ng grupo na siyang mag-uulat.)

Pamantayan Labis ang magaling medyo


galling magaling
5 4 3
 Kaalaman sa paksa
 Organisasyon/kalinawan
sa pagpapaliwanag
 Kawastuhan ng mga salitang
ginamit
D. Pagtalakay Talakayin sa klase ang mga layunin at katangian ng makabuluhang
(10 minuto) pananaliksik.
E. Paglalapat: Bumuo ng solusyon batay sa mga isyung naitala mula sa larawan. Ilahad
(10 minuto) ito sa klase sa pamamagitan ng isang malikhaing pagtatanghal.
F. Pagtataya Pakikipag-usap ng guro sa mga mag-aaral o kumperensya:
Pamantayan
Ang gawaing pananaliksik Labis ang kritikalmagaling medyo
(10 minuto) ay isang na gawain dahil kayo ay
galing magaling
maggalugad ng mga suliranin o isyung panlipunan. Alam ba ninyo ang inyong
malaking pananagutan upang kayo ay5 maging responsableng4 3
mananaliksik?
 Kaalaman
(Pagtawag sa paksa
ng ilang mag-aaral upang magpahayag ng kaisipan na may
 Organisasyon/kalinawan
kaugnayan sa tanong.)
1.sa Ano-ano
pagpapaliwanag
ang mga pananagutang ito?
 2.Performans sa pagtatanghal
Ano ang dapat ninyong isaalang-alang upang hindi kayo makalabag sa
karapatan ng iba?
G. Takdang Aralin 1. Maggalugad ng isang suliranin sa inyong kumonidad o sa sarili ninyong
(2 minuto) pamayanan.
2. Bumuo ng maikling talata mula sa suliraning naggalugad.
3. Isulat sa inyong reflective Journal.
H. Pagninilay: Huwag panghinaan sa bawat suliraning dumarating sa ating buhay, Gaano
(2 minuto) man kahaba ng gabi, may bukangliwayway pa ring darating sa ating buhay.

Inihanda ni:

Pangalan ng Guro: Paaralan:

Posisyon/Designasyon: Dibisyon: Cebu/Bohol

Contact Number: Email add:

Bibliograpiya:

Appendices:

Power Point Presentation:

You might also like