You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
Filipino sa Piling Larang 12 0 60
( Akademik )
Gabayan ng Pagkatuto: Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kapani- Code:
(Taken from the Curriculum Guide) paniwalang sulatin. ( Talumpati ) CS_FA11/12PU-0p-r-94

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Organisado, malikhain at kapani-paniwalang sulatin


Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering (Pag-
The fact or alala)
condition of knowing
something with familiarity Understanding (Pag-
gained through experience Nakapagbibigay ng paksa para sa gagawing talumpati
or association unawa)

Applying
(Pag-aaplay)
Skills
The ability
and capacity acquired through Analyzing
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout
complex activities or the Evaluating
ability, coming from one's (Pagtataya)
knowledge, practice, aptitude,
etc., to do something
Creating
(Paglikha) Nakasusulat ng talumpating nakabatay sa pananaliksik
Attitude Valuing Naisasagawa ng walang pag-aalinlangan ang nalikhang talumpati sa malikhain at masinop na paraan.
(Pangkasalan)

Values Valuing Naibabahagi nang may kumpyansa sa sarili ang nalikhang talumpati
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) Pagsulat ng Talumpati

3. Learning Resources (Kagamitan) Pinagyamang Pluma : Filipino sa Piling Larangan ( Akademik )

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
0 minuto
4.2 Gawain Pagbabalik-aral sa mga hakbang at dapat tandaan sa pagsulat ng Talumpati

Dalawahang Gawain:
Gagawin ng bawat mag-aaral ang sumusunod.
Bilang paghahanda sa pagsulat ng talumpating isusulat sa huling gawain para sa araling itoý magbigay ng
dalawang paksang sa palagay mo 'y magandang gawan ng talumpating makatutulong sa kabataang Pilipino sa
kasalukuyang henerasyon upang mas maging responsable sa kanilang pagpapahayag o paggamit ng social media
at mga makabagong teknolohiya. Maglahad ng tigdalawang paraan kung paano ito makatutulong sa inyo.
Tandaang dapat nakabatay sa pananaliksik ang talumpating isusulat kaya't isaalang-alang ito sa pagbibigay ng
magandang paksa.
Gamitin ang kasunod na graphic organizer sa ibaba.

Paksa 1

15 minuto

Paksa 2

4.3 Analisis a. Ano ano ang naging batayan ninyo sa pagpili ng paksa ?
b.Sa palagay ninyo, bakit mas magandang gawan ng talumpati ang paksang napili?
c. Paano makatutulong sa mga kabataang Pilipino sa kasalukuyang henerasyon ang inyong paksang napili?
a. Ano ano ang naging batayan ninyo sa pagpili ng paksa ?
b.Sa palagay ninyo, bakit mas magandang gawan ng talumpati ang paksang napili?
5 minuto c. Paano makatutulong sa mga kabataang Pilipino sa kasalukuyang henerasyon ang inyong paksang napili?
4.4 Abstraksiyon
minuto
4.5 Aplikasyon Indibidwal na Gawain:
Ang mga sumusunod na gawain ay ipapagawa sa mga mag-aaral.

Bilang isa sa mga lider sa inyong paaralan, ikaw ay napiling sumulat ng talumpating ilalathala sa isang magasing
20 minuto itatampok para sa nalalapit na youth congress sa inyong rehiyon. Binigyan ka ng pagkakataong gawin ito upang
mahikayat at magbigay ng impormasyon sa kapwa kabataan upang mas maging responsable sa pagpapahayag o
paggamit ng social media at mga makabagong teknolohiya.

4.6 Assessment (Pagtataya) Paglalahad ng bawat pangkat sa kanilang awtput.


Pamantayan sa pagbibigay ng marka sa gagawing pagbabahagi.

Pamantayan Puntos
Naisasagawa nang mataman ang mga hakbang 5
sa pagsulat ng talumpati
Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kahika- 5
hikayat na talumpati
Observation Nakasusulat ng talumpati batay sa maingat, wasto, 5
10 minuto
at angkop na paggamit ng wika
Nakabubuo ng talumpating may batayang pananaliksik ayon
sa pangangailangan 5
Naibabahagi sa malikhaing paraan ang nagawang
lakbay sanaysay 5
25

4.7 Takdang-Aralin
Preparing for the new lesson Magsaliksik ng halimbawa ng isang reeplektibong sanaysay.
5 minuto
4.8 Panapos na Gawain
Komunikasyon: Susi sa mabuting ugnayan ng pamilya at pakikipagkapwa.
5 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities


D.  No. of learners who continue to require remediation.
for remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

Name: School:
FE LEGARTE PUNGTOD NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designatio Division:
n: CEBU PROVINCE
Contact Email address:
Number:

You might also like